• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Góp ý cho PVLIP

Status
Không mở trả lời sau này.

HaChau

Super V.I.P
Trước hết đề nghị các bạn khi báo lỗi cần có hình ảnh chụp lỗi (phần mềm gây ra lỗi và phiên bản của nó). Điều này sẽ khiến chúng tôi dễ sửa chữa hơn.
Ở màn hình today: dòng của HTCHomeplug: từ trái sang phải
- không có biểu tượng của hiển thị pin nhưng click vào đó vẫn chạy vào Pin management (không hiện chữ gì cả chỉ có hình).
Lỗi chưa tương thích HTC Home đã biết, sẽ có bản fix cho HTC Home.
- Tại biểu tương hiện thị bộ nhớ chọt vào vẫn vào được chương trình nhưng khi vào trong thì không thấy Tab: running progame chỉ còn tab bộ nhớ chính và tab thẻ nhớ thui!
Cái này là hệ quả của MUI đa hệ, phải chấp nhận thôi ít nhất tại thời điểm này. Không phải bản ROM nào cũng bị đâu.
- Chọc vào biểu tượng QuickGPS thì báo "Failed to create empty document
Bạn gửi các file liên quan đến QuickGPS lên đây, mình sẽ kiểm tra.
Nếu các bạn hợp tác tốt thì sẽ fix được hết các tồn tại thôi. Sẽ có bản 1.x cho PVLIP hoàn thiện hơn trong quá trình tích luỹ kinh nghiệm.

HaChau

Super V.I.P
- Chọc vào biểu tượng QuickGPS thì báo "Failed to create empty document
Bạn thử vào Registry, sửa:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\HTC\QuickGPS]
"region" ==> value là VI
Nếu VI không được thì thành Vietnam hoặc Vietnamese
Hy vọng được.
Nếu được thì báo cho mình biết value nào đúng để update vào PVLIP nhé.

binhhdda

Nếu bạn cài từ bản CAB thì gửi cho mình file CAB.
Bạn xuất nhánh reg dưới đây nữa nhé:
HKLM\SOFTWARE\HTC\QuickGPS[/QUOTE]
Mình k biết cách làm nhưng mình copy các file trong Window của PPC đây!
Cám ơn bạn nhiều!

P/S: bạn có PM nào chụp màn hình của PPC cho mình xin với!

Chỉnh sửa cuối:

binhhdda

Thêm 1 lỗi nưa hay sao: khi dùng tiếng Việt thì không khởi động được bàn phím PCM keyboard 1.3 (1.4) Nhờ các bác kiểm tra giúp!

HaChau

Super V.I.P
Ha Chau ui Performance . SystemRestore . SMS fix . SD Settings chưa có chử việt
SD Settings không hỗ trợ localization nên không làm song song Anh - Việt được. Chỉ có cách Việt hoá và thay thế file EXE đó thôi.
Bác xem các applet System Restore và SMS fix gồm những file nào, nếu gửi lên đây em xem có update được không.

NgocVNPT

Chào Sơn và anh Tuấn cũng như cu Tùng nhé!

Bản VLIP mới nhất của Sơn mình vừa cài thử ( Máy mới up lại rom hôm nay với bản rom v4.7.61.10 (PVB) === Build 19202.1.0.0 của Man Quang http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=22723&page=3 ) nhình chung chạy rất tôt Sơn à! Duy có 1 lỗi sau :

Khi để ở chế độ tiếng Anh thì không có vấn đề gì xảy ra nhưng sau khi chuyển sang tiếng Việt thì mọi thứ đều rất tuyệt vời duy chỉ có thằng HTC Home thì không hiển thị mặc dù trên today vẫn trống chỗ cho HTC Home.

PS: Tùng : Bản HTC Audio Manager - Viet.cab của em đáng buồn là cài vào máy anh không tương thích :-??

Mình gửi kèm file hình ảnh mình mới chụp đó.

Chúc nhóm VLIP luôn khỏe ! =D>=D>=D>

Tmap

Super V.I.P
Chào Sơn và anh Tuấn cũng như cu Tùng nhé!

Bản VLIP mới nhất của Sơn mình vừa cài thử ( Máy mới up lại rom hôm nay với bản rom v4.7.61.10 (PVB) === Build 19202.1.0.0 của Man Quang http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=22723&page=3 ) nhình chung chạy rất tôt Sơn à! Duy có 1 lỗi sau :

Khi để ở chế độ tiếng Anh thì không có vấn đề gì xảy ra nhưng sau khi chuyển sang tiếng Việt thì mọi thứ đều rất tuyệt vời duy chỉ có thằng HTC Home thì không hiển thị mặc dù trên today vẫn trống chỗ cho HTC Home.

PS: Tùng : Bản HTC Audio Manager - Viet.cab của em đáng buồn là cài vào máy anh không tương thích :-??

Mình gửi kèm file hình ảnh mình mới chụp đó.

Chúc nhóm VLIP luôn khỏe ! =D>=D>=D>

Lỗi này là do chưa có mui của HTC Home, sẽ fix lỗi này sau.

NgocVNPT

Lỗi này là do chưa có mui của HTC Home, sẽ fix lỗi này sau.

Anh Tuấn à! Nhưng bản RC1 lại không bị lỗi đâu, em đang quay về RC1 dùng tạm anh à ! Chúc anh sức khỏe luôn tốt anh nhé :)

hsoncd

O2 Exec vẫn lỗi Camera

Mình xài O2 Exec WM6.1 khi cài bản PVLip v1.0 thì bị lỗi giao diện camera. Không biết có ai bị lỗi như mình không

Phiên bản ROM

Hình Bị lỗi của nó đây

LongXuyenBoy

Em thấy các file fix lỗi khá nhiều mà dung lượng lại nhỏ, em nghĩ nên đóng gói lại thành 1 file duy nhất cho các dòng máy QVGA, VGA để down về là fix đc hết lỗi, thà fix nhầm hơn bỏ sót, chứ giờ trong cái phần fix lỗi em chả biết down cái nào cho phù hợp máy em, vì có khi 1 bài mà 3 link, 3 tên file giống nhau, chỉ khác mỗi số, chả biết down cái nào :(

HaChau

Super V.I.P
Em thấy các file fix lỗi khá nhiều mà dung lượng lại nhỏ, em nghĩ nên đóng gói lại thành 1 file duy nhất cho các dòng máy QVGA, VGA để down về là fix đc hết lỗi, thà fix nhầm hơn bỏ sót, chứ giờ trong cái phần fix lỗi em chả biết down cái nào cho phù hợp máy em, vì có khi 1 bài mà 3 link, 3 tên file giống nhau, chỉ khác mỗi số, chả biết down cái nào :(
Các bản fix đó là fix riêng cho từng lỗi, bạn gặp phải lỗi như hình nào thì download file mô tả cho hình đó. Ghi chú như vậy đã đủ rõ chưa?
Đây không phải là sửa lỗi đơn thuần, máy không bị mà tải nhầm bản về thì lại gặp lỗi khác, không có MUI nào chung nhất cả do vậy không có khái niệm cài nhầm hơn cài sót đâu.

Bạn hsoncd gửi file Camera.exe.0409.mui lên đây, mình fix cho.

a3t

Đã có hotfix cho pin tại chủ đề: CÁC BẢN SỬA LỖI ĐẶC THÙ PVLIP

PS: Nhắc vẫn chưa sửa nên tôi xóa luôn đấy.

Bác Hà Châu ơi, em tải cái hotfix này về để cài, nhưng nó thông báo là đã có bản Vietlip cũ hơn, có muốn cài đè không, nhấn không thì nó thoát, còn nếu có thì bác biết rồi đấy, nó sẽ remove bản cũ đi và cài mỗi cái hotfix đấy thôi ạ :((

dminh

e cài pvlip 1.0 cho tytn II đký xong chuyển qua tv thì bị bắt hardreset máy lại lun

LongXuyenBoy

Àh anh HaChau, em vừa phát hiện cái lỗi này nữa, trong bất cứ cái hội thoại nào mà hiện pop-up lên hỏi Yes/No thì 1 bên hiện "Có", 1 bên hiện "No" :|

hsoncd

Các bản fix đó là fix riêng cho từng lỗi, bạn gặp phải lỗi như hình nào thì download file mô tả cho hình đó. Ghi chú như vậy đã đủ rõ chưa?
Đây không phải là sửa lỗi đơn thuần, máy không bị mà tải nhầm bản về thì lại gặp lỗi khác, không có MUI nào chung nhất cả do vậy không có khái niệm cài nhầm hơn cài sót đâu.

Bạn hsoncd gửi file Camera.exe.0409.mui lên đây, mình fix cho.

Mình không thể copy file camera.exe.0409.mui Dùng chương trình RescoExplrer không hiển thị cho dủ mình đã đặt hiển thị files ẩn files hệ thống. Dùng chương trình gốc của máy thì không sao chép được. Máy nó báo file được bảo vệ không thể copy, phải làm sao bây giờ

Chỉnh sửa cuối:

LongXuyenBoy

Anh HaChau, hôm nay vừa down 1 số file fix, kết quả là trừ file PVLIP_Fix_Power_2.cab ra thì các file PVLIP Comm Manager 1 hotfix.CAB, PVLIP CSD Line 1 hotfix.CAB, PVLIP Phone Setting 1 hotfix.CAB, PVLIP WLAN 1 hotfix.CAB file nào cài vào nó cũng bắt mình phải remove PVLIP đi, mà đã remove thì tất nhiên là ko chạy đc PVLIP, mà ko remove thì ko cài đc patch sửa lỗi :|

Tmap

Super V.I.P
Mình không thể copy file camera.exe.0409.mui Dùng chương trình RescoExplrer không hiển thị cho dủ mình đã đặt hiển thị files ẩn files hệ thống. Dùng chương trình gốc của máy thì không sao chép được. Máy nó báo file được bảo vệ không thể copy, phải làm sao bây giờ
Bạn hãy tạo một bản sao của nó ngay tại thư mục /windows rồi đổi tên nó thành camera.exe.0409.mui.bak chẳng hạn rùi khởi động lại PPC, chép bản sao ấy ra là được.

Anh HaChau, hôm nay vừa down 1 số file fix, kết quả là trừ file PVLIP_Fix_Power_2.cab ra thì các file PVLIP Comm Manager 1 hotfix.CAB, PVLIP CSD Line 1 hotfix.CAB, PVLIP Phone Setting 1 hotfix.CAB, PVLIP WLAN 1 hotfix.CAB file nào cài vào nó cũng bắt mình phải remove PVLIP đi, mà đã remove thì tất nhiên là ko chạy đc PVLIP, mà ko remove thì ko cài đc patch sửa lỗi :|
Mình không hiểu sao bạn cài nhiều file Hotfix thế nhỉ? Bạn bị lỗi nào thì cài hotfix đó thôi.
Các file HotFix bị lỗi mình đã bảo HaChau sẽ sửa lại.

LongXuyenBoy

Em đã check lại kỹ càng và các lỗi đó đều bị nên mới phải cài anh ạh :|
Dùng O2S, rom build 19701 green 32MB PP của DVH trên PV mình ấy :|

Status
Không mở trả lời sau này.