• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Góp ý qui chế thành lập nhóm Việt hóa ứng dụng SYMBIAN PV.

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Những việc cần làm ngay theo tôi để lâu sẽ vất vả về vấn đề sửa sai,Chuyện về VH pm đó mà. Tôi không cầm đèn chạy trước ôtô nhưng tôi có thể đoán như thế, mong BQT sớm có quyết định vì nhiều việc phải làm mà nó đều phụ thuộc vào Quyết định của BQT.
Đây là ý kiến đóng góp của tôi:

QUI ĐỊNH VỀ PM VH TRÊN WWW.PDAVIET.NET

Tất cả những pm VH được đăng tải trên PV phải tuân thủ các điều sau:

1_ Pm VH phải hoàn chỉnh 100/% (trừ những pm không cho phép can thiệp toàn bộ mà không có cách nào VH được nữa)
2_ VH phải đúng từ đúng nghĩa theo chức năng của bản gốc không được sai lệch.
3_ Thành viên thực hiện VH không được tự ý thêm thông tin mang tính quảng cáo làm sai lệch phiên bản pm.
4_ Những pm VH đăng tải trên PV đều phải mang biểu tượng hay logo PV. Được đính kèm tên của t/v VH.

CƠ CẤU HOẠT ĐỘNG CỦA NHÓM VH.

Nhóm 1: Khoảng 10 thành viên có trình độ anh văn + đam mê lĩnh vực này.
Trong nhóm này sẽ cử ra 1t/v làm nhóm trưởng chịu trách nhiệm chung về pm VH khi đăng tải lên diễn đàn.( Người của BQT)
Nhiệm vụ của nhóm là kiểm tra chỉnh sửa ( Thêm LoGo của PV nếu chưa có) Đóng gói tex thử, đưa vào khu vực giới thiệu pm VH của PV.
Nhóm 2: Khoảng 20 thành viên làm nhiệm vụ giống như chuyên nghiệp VH để có pm VH mới liên tục trên Diễn Đàn. Nhóm này khi đi vào hoạt động sẽ tự phân công nhau VH các pm theo từng chủ đề,
Nhóm 3: là nhóm tự do,tất cả các t/v đều có quyền tham gia VH mang tính chất học hỏi để hiểu biết, về lĩnh vực này,bài hoàn chỉnh cũng sẽ được đưa vào khu vực như các bài khác.( Nếu đó là bài chưa có được đăng tải)

*(Từ cách hoạt động trên ta có thể tạo ra Topic cho phù hợp để các t/v post bài vào đó.)

Trên đây mới chỉ là 1 ý tưởng của bản thân tôi mong các bạn hãy thêm hoặc bớt để ta có thể xây dựng nên một qui chế hoạt động mang lại kết quả cao nhất.
Mong BQT xem xét sớm có Q/Đ và xây dựng nội qui thành lập thông báo tuyển nhân sự nữa chứ cũng lâu lắm đấy. Chứ mỗi ngày lại 1 pm VH ra đời có ai biết chất lượng của nó ra sao? Ai là người chịu trách nhiệm về uy tín của nó theo tôi thấy không đơn giản tí nào.

AnhTu

Super V.I.P
Những việc cần làm ngay theo tôi để lâu sẽ vất vả về vấn đề sửa sai,Chuyện về VH pm đó mà. Tôi không cầm đèn chạy trước ôtô nhưng tôi có thể đoán như thế, mong BQT sớm có quyết định vì nhiều việc phải làm mà nó đều phụ thuộc vào Quyết định của BQT.

1_ Pm VH phải hoàn chỉnh 100/% (trừ những pm không cho phép can thiệp toàn bộ mà không có cách nào VH được nữa)
3_ Thành viên thực hiện VH không được tự ý thêm thông tin mang tính quảng cáo làm sai lệch phiên bản pm.
4_ Những pm VH đăng tải trên PV đều phải mang biểu tượng hay logo PV. Được đính kèm tên của t/v VH.

Trong nhóm này sẽ cử ra 1t/v làm nhóm trưởng chịu trách nhiệm chung về pm VH khi đăng tải lên diễn đàn.( Người của BQT)
Nhiệm vụ của nhóm là kiểm tra chỉnh sửa ( Thêm LoGo của PV nếu chưa có) Đóng gói tex thử, đưa vào khu vực giới thiệu pm VH của PV.
Nhóm 2: Khoảng 20 thành viên làm nhiệm vụ giống như chuyên nghiệp VH để có pm VH mới liên tục trên Diễn Đàn. Nhóm này khi đi vào hoạt động sẽ tự phân công nhau VH các pm theo từng chủ đề,
Nhóm 3: là nhóm tự do,tất cả các t/v đều có quyền tham gia VH mang tính chất học hỏi để hiểu biết, về lĩnh vực này,bài hoàn chỉnh cũng sẽ được đưa vào khu vực như các bài khác.( Nếu đó là bài chưa có được đăng tải)

*(Từ cách hoạt động trên ta có thể tạo ra Topic cho phù hợp để các t/v post bài vào đó.)

Trên đây mới chỉ là 1 ý tưởng của bản thân tôi mong các bạn hãy thêm hoặc bớt để ta có thể xây dựng nên một qui chế hoạt động mang lại kết quả cao nhất.
Mong BQT xem xét sớm có Q/Đ và xây dựng nội qui thành lập thông báo tuyển nhân sự nữa chứ cũng lâu lắm đấy. Chứ mỗi ngày lại 1 pm VH ra đời có ai biết chất lượng của nó ra sao? Ai là người chịu trách nhiệm về uy tín của nó theo tôi thấy không đơn giản tí nào.
Rất cám ơn ý tưởng & những đề mục bạn đưa ra, đúng vậy, việc tạo nên 1 định nghĩa về PM VH sẽ không hề dễ nếu người cầm trịch chỉ sai hướng hoặc làm không đúng trách nhiệm, như vậy chỗ đứng của người cầm trịch là rất quan trọng, có thể sẽ gồm nhiều người đứng ra chịu trách nhiệm phân phối & hoạt động làm sao cho nhóm VH mang lại hiệu quả tốt nhất, sẽ có 1 bộ khung nhóm thật chuẩn xác, và từ những thành viên của nhóm có thể tự phát triển thêm nhóm nhỏ liên quan đến công việc mình được phân công.
Mong tất cả các bạn góp ý thêm để khu vực VH trở nên mạnh mẽ.

Kojiro

Super V.I.P
Mời anh em cho ý kiến! Có thể với nhiều anh em đây là chuyện tầm thường nhưng với KJR, đây là đam mê và sở thích. KJR vui vì có rất nhiều người quan tâm đến Việt hóa ứng dụng cho SYM (tên thì nhiều, mạn phép không nêu :D).

Vì vậy, những ai có cùng sở thích và đam mê, mong mọi ngươi góp ý kiến để Qui chế này hoàn thiện hơn, nó sẽ là xơ sở cho ta phát triển những bước tiếp theo.

À! Mọi người cho KJR xin cái tên nhóm luôn nhé, ngắn nhưng nhiều ý nghĩa là được :D

Tmap

Super V.I.P
Mình không dùng SYM nên vấn đề này rất mù mờ nhưng ý tưởng thành lập nhóm Việt hóa của PV cho dòng này rất hay, mình hoàn toàn ủng hộ các bạn. Trong tương lai, để nhóm hoạt động có hiệu quả và chất lượng thì ngay bây giờ có lẽ Kojiro nên đứng ra nhận trách nhiệm trưởng nhóm (lâm thời) để chiêu mộ nhân tài, sau khi đủ thành viên thì các bạn cùng nhau bàn luận soạn thảo ra quy chế hoạt động cũng như chọn tên cho nhóm để trình lên BQT phê duyệt chỉnh sửa và bổ sung (nếu có), sau đó sẽ có sự phân công cụ thể cho mỗi thành viên.
Hy vọng rằng nhóm Việt hóa sớm được thành lập. Chúc các bạn thành công!

XuanTruong

Super V.I.P
Trước mắt chỉ nên thành lập một nhóm việt hóa gọi là "Nhóm việt hóa SYM", không nên chia ra nhiều nhóm nhỏ nữa để sau này các khu vực khác như PPC, iPhone, PC... có nhóm việt hóa thì vấn đề qui hoạch về các nhóm việt hóa trên toàn Forum mới không bị xáo trộn. Các Bạn phải định hướng được rằng "Nhóm và qui định" chỉ nằm trong phạm vi khu vực SYM, sau này các khu vực khác nếu có cũng vậy (Có từ hai nhóm cho hai khu vực khác nhau trở lên khi đó sẽ có qui định cụ thể về việt hóa và phát hành phần mềm việt hóa trên toàn Forum). Quan trọng là những Người tâm huyết và thực hiện việt hoá chứ không phải là tổ chức ra một bộ máy cồng kềnh mà rút cuộc không ai làm và chịu trách nhiệm cả (Kiểu như cha chung không ai khóc). Vài lời vậy mong các Bạn lưu ý hộ nhé, và rất mong muốn các ý tưởng đó sớm trở thành hiện thực. BQT chờ tin vui của các đồng chí!;;)=D>=D>=D>

MinhThang

Manager
Mình không dùng SYM nên vấn đề này rất mù mờ nhưng ý tưởng thành lập nhóm Việt hóa của PV cho dòng này rất hay, mình hoàn toàn ủng hộ các bạn. Trong tương lai, để nhóm hoạt động có hiệu quả và chất lượng thì ngay bây giờ có lẽ Kojiro nên đứng ra nhận trách nhiệm trưởng nhóm (lâm thời) để chiêu mộ nhân tài, sau khi đủ thành viên thì các bạn cùng nhau bàn luận soạn thảo ra quy chế hoạt động cũng như chọn tên cho nhóm để trình lên BQT phê duyệt chỉnh sửa và bổ sung (nếu có), sau đó sẽ có sự phân công cụ thể cho mỗi thành viên.
Hy vọng rằng nhóm Việt hóa sớm được thành lập. Chúc các bạn thành công!

Một góp ý rất hay tại sao KOJIRO lại không bắt tay làm liền đi nhỉ, chiêu mộ nhân tài bàn luận soạn thảo qui chế gởi tin nhắn riêng cho các t/v như mình chẳng hạn mình sẽ nghiên cứu thảo hộ cho rất nóng đây,sau khi hoàn chỉnh thì đệ trình lên BQT ok một phát là thực hiện ngay.

troly

Well-Known Member
Một góp ý rất hay tại sao KOJIRO lại không bắt tay làm liền đi nhỉ, chiêu mộ nhân tài bàn luận soạn thảo qui chế gởi tin nhắn riêng cho các t/v như mình chẳng hạn mình sẽ nghiên cứu thảo hộ cho rất nóng đây,sau khi hoàn chỉnh thì đệ trình lên BQT ok một phát là thực hiện ngay.

Luôn ủng hộ những ai được đề cử, mình sẵn sàng phục vụ các "Đồng chí" có kinh nghiệm(cả chuyên môn và quản lý).

Kojiro

Super V.I.P

Em chưa triển khai vì chưa hết hạn lấy ý kiến bên kia mà anh :D Chờ cuối tháng rồi ta cùng thảo luận.

Cũng như anh Trường nói, đây là chúng ta đang nói Việt hóa của SYM nhé. Vui nhiều nhưng lo nhiều vì thực ra VH SYM của PV đi chậm người ta rất nhiều, bản thân PV vẫn có các anh Việt hóa PPC rất nổi tiếng trên cộng đồng. Có lẽ với SYM sinh sao đẻ muộn, SYM rất cần sự quan tâm và đóng góp ý kiến của các thành viên cao cấp thuộc BQT.

maddot

Well-Known Member
Trước mắt chỉ nên thành lập một nhóm việt hóa gọi là "Nhóm việt hóa SYM", không nên chia ra nhiều nhóm nhỏ nữa để sau này các khu vực khác như PPC, iPhone, PC... có nhóm việt hóa thì vấn đề qui hoạch về các nhóm việt hóa trên toàn Forum mới không bị xáo trộn. Các Bạn phải định hướng được rằng "Nhóm và qui định" chỉ nằm trong phạm vi khu vực SYM, sau này các khu vực khác nếu có cũng vậy (Có từ hai nhóm cho hai khu vực khác nhau trở lên khi đó sẽ có qui định cụ thể về việt hóa và phát hành phần mềm việt hóa trên toàn Forum). Quan trọng là những Người tâm huyết và thực hiện việt hoá chứ không phải là tổ chức ra một bộ máy cồng kềnh mà rút cuộc không ai làm và chịu trách nhiệm cả (Kiểu như cha chung không ai khóc). Vài lời vậy mong các Bạn lưu ý hộ nhé, và rất mong muốn các ý tưởng đó sớm trở thành hiện thực. BQT chờ tin vui của các đồng chí!;;)=D>=D>=D>

Thật hay =D>=D>=D>.
Tui cũng nghĩ vậy (nhưng viết chắc 0 được vậy :D, "văng chương" tui kém lắm :D)

tiny1990

Văn chương của em rởm lắm. các anh ráng đọc ý kiến này nhé.
thứ nhất: Hết tháng này, chúng ta nên Xóa hết các ứng dụng đã Buil và đóng gói bên kia. Vì theo cá nhân em. Các ứng dụng kia chỉ có 1ng VH, và chỉ có 1 ng test thôi => Sản phẩm đó chưa đạt ISO.

thứ 2: Việc lấy tên nhóm hiện tại chưa thực sự cần thiết, vì chưa có đủ nhân lực. Theo em mình cứ lấy tên gì củng được từ từ giải quyết sau.

thứ 3: việc lấy ý kiến "có nên thành lập đội VH SYM hay k?" thì nên dẹp qua một bên. Nó chỉ kéo dài thời gian thôi.

Thứ 4: Lập một box cho các thành viên muốn gia nhập đội VH.

thứ 5: Lập 1 box với top các ứng dụng hay cho 9.1 9.2 và kêu gọi anh em vào đó bầu cử.
Nếu ứng dụng nào hay thì sẽ được ưu tiên VH trước.

thứ 6: các thành viên VH riêng lẽ nên tạo 1 mối liên kết rộng để thành lập nhóm VH.

thứ 7: nhóm VH k đc đông quá, mà củng không đc ít quá (đông quá thì anh em sẽ làm biếng VH => ỷ lại cho các mem khác. ít ng quá thì anh em làm không hết, kinh nghiệm ít => nản chí)

thứ 8: để động viên khích lệ anh em thì nên tổ chức thi VH với nhau.

thứ 9: anh em nào đồng tình với em thì click thank dùm 1 cái, để biết là đã có ng đọc bài này.

thứ 10: là con sô bù, xuôi xẻo nên k nặn óc để .... hjhjj

maddot

Well-Known Member
Em chưa triển khai vì chưa hết hạn lấy ý kiến bên kia mà anh :D Chờ cuối tháng rồi ta cùng thảo luận.

Cũng như anh Trường nói, đây là chúng ta đang nói Việt hóa của SYM nhé. Vui nhiều nhưng lo nhiều vì thực ra VH SYM của PV đi chậm người ta rất nhiều, bản thân PV vẫn có các anh Việt hóa PPC rất nổi tiếng trên cộng đồng. Có lẽ với SYM sinh sao đẻ muộn, SYM rất cần sự quan tâm và đóng góp ý kiến của các thành viên cao cấp thuộc BQT.

(1) Cái này cũng đúng, tuy chúng ta kinh nghiệm thì thiếu (có thể học hỏi, bổ sung được), nhưng tâm huyết thì có thừa (cái này mà thiếu thì vô phương bổ sung :))).

(2) Quan trọng là mỗi người phải tự ý thức trách nhiệm của mình với cộng đồng, đừng đem "trưởng nhóm" ra làm "bia đỡ đạn" :)).

(3) Chúng ta phải đoàn kết & quan trọng là kết quả, chứ đừng mặc cảm "sinh sau đẻ muộn" mà không chịu khó tìm tòi vì nghĩ "người ta đã làm rồi, mình làm chi nữa", mình học hỏi cho mình chứ có cho "người ta" đâu :D.

Ý thì nhiều mà tui thì dốt văn nên không diễn đạt hết được (câu cú lộn xộn), anh em thông cảm nha :p

Chỉnh sửa cuối:

maddot

Well-Known Member

Chỗ này tui xin có ý kiến nha: Khi Việt hóa chỉ nên chèn thêm vào logo, hoặc thông tin của PDAViet thôi, không nên bỏ luôn logo, thông tin của nhà sản xuất <-- "tội nghiệp" người ta (mình đã "xài chùa" rồi mà còn... :D).

À, tui còn 1 ý kiến nữa:

- Nên có biện pháp hạn chế người "không thèm thanks" nữa, down quá trời mà chả mấy người nhớ tới công sức người VH :(. Tuy mọi người tham gia đều là người rộng lượng, tình nguyện chia sẻ nhưng làm vậy thì... đáng buồn quá :((.

- Như ý kiến trên thì khi post "sản phẩm" thì chỉ post hình, và chức năng, model có thể sử dụng thôi, còn cái link "sản phẩm thì ẩn đi, ai thật sự cần thì xin mời "Thanks" 1 phát :D.

Zenki

Super V.I.P
À, tui còn 1 ý kiến nữa:

- Nên có biện pháp hạn chế người "không thèm thanks" nữa, down quá trời mà chả mấy người nhớ tới công sức người VH :(. Tuy mọi người tham gia đều là người rộng lượng, tình nguyện chia sẻ nhưng làm vậy thì... đáng buồn quá :((.

- Như ý kiến trên thì khi post "sản phẩm" thì chỉ post hình, và chức năng, model có thể sử dụng thôi, còn cái link "sản phẩm thì ẩn đi, ai thật sự cần thì xin mời "Thanks" 1 phát :D.

"Thanks" hay không thì tùy vào từng người thôi. Đừng nên quá lạm dụng nó để ép buộc người khác. Có thể người ta vào download nhưng không (hoặc quên) "Thanks" nhưng trong tiềm thức người ta vẫn luôn nhớ rằng phần mềm đó đã được downloaded lại PDAVIET có thể người ta sẽ nhớ tới PDAVIET lần sau và bắt đầu giới thiệu thêm cho bạn bè về PDAVIET. Cái cần làm ở đây đầu tiên là thõa mản được niềm đam mê của các thành viên trong Team VH và 1 phần nhằm quảng bá thương hiệu cho PDAVIET. Nhiều diễn đàn trên thế giới vẫn đang hoạt động tốt và đông vui mà có cần tới chức năng "Thanks" đâu.

Vài dòng góp ý :D

maddot

Well-Known Member
- Bạn nói cũng đúng, nhưng mà thật sự "họ" có nhớ không thì :-?... thua :)).
- Đối với mình không bấm thank, hay không nói 1 lời cũng chả sao; nhưng khi nghĩ tới những mem tích cực VH (như kojiro, tiny1990,... và cả bạn nữa), mày mò từng ký tự + test hàng chục lần (thậm chí hàng trăm lần) mới có được "sản phẩm" hoàn hảo, vậy mà người dùng không nói một lời gì thì... :((.

Đó không phải là mình nghĩ cho mình đâu (tại mình ít post bài mà :D) mà nghĩ cho những anh em đã bỏ mồ hôi, công sức (thậm chí là máu: do... muỗi cắn :D) đó chứ.

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Chỗ này tui xin có ý kiến nha: Khi Việt hóa chỉ nên chèn thêm vào logo, hoặc thông tin của PDAViet thôi, không nên bỏ luôn logo, thông tin của nhà sản xuất <-- "tội nghiệp" người ta (mình đã "xài chùa" rồi mà còn... :D).

- Bạn nói cũng đúng, nhưng mà thật sự "họ" có nhớ không thì :-?... thua :)).
- Đối với mình không bấm thank, hay không nói 1 lời cũng chả sao; nhưng khi nghĩ tới những mem tích cực VH (như kojiro, tiny1990,... và cả bạn nữa), mày mò từng ký tự + test hàng chục lần (thậm chí hàng trăm lần) mới có được "sản phẩm" hoàn hảo, vậy mà người dùng không nói một lời gì thì... :((.

Đó không phải là mình nghĩ cho mình đâu (tại mình ít post bài mà :D) mà nghĩ cho những anh em đã bỏ mồ hôi, công sức (thậm chí là máu: do... muỗi cắn :D) đó chứ.

Đúng đó bạn ý của mình là bắt buộc phải có logo của PDAVIET và tên của người VH pm đó còn tên nhà sản xuất thì sao giám bỏ hả bạn?
Còn vấn đề bạn đề cập mình thấy nhiều DĐ sử dụng chức năng ẩn file mình nghĩ cũng không cần bắt người dùng phải làm điều đó,theo mình nếu bạn là người có nhiều bài, nhiệt tình thì anh em như mình chẳng hạn sẽ nhẵn mặt với bạn ngay,vì ngày nào mình cũng trao đổi gặp nhau cả mà,đó mới là cái thú của những người cùng sở thích, còn Click Thanks nó thuộc về thói quen của người trong văn hóa ứng sử. không phải họ không thanks mà họ không cảm ơn mình đâu,

XuanTruong

Super V.I.P
Ạc! Đồng chí maddot cứ đòi Thanks mới cho Download à?:)) Đúng phải Thanks thì các tác giả VH mới XUNG đúng không?:)) Nói vậy chứ Thanks hay không thì tùy các Mem, nhưng có điều này => VD nhóm việt hóa SYM sản xuất ra 1 sản phẩm mà trong đó đã để lại thông tin kiểu như: Việt hóa bởi maddot PDAVIET thì khi Họ dùng chương trình thông tin này đã đập ngay vào mắt rồi:) Họ sẽ nhớ đến ngay PDAVIET và khi Họ vào PDAVIET thì sẽ nhớ đến maddot:) là tác giả việt hóa sản phẩm đó thui (Không lẽ XuanTruong làm được hay sao?):)) Lúc nào Mình cũng luôn chờ tin vui của các đồng chí đấy!;;)=D>

Kojiro

Super V.I.P
Hehe! Các đồng chí à! KJR cũng nghĩ như a Tín (maddot) nè. SM KJR chứ cũng ham danh lắm đó :D Post bài nhiều, nhiều lúc vô tình xem lại các bài của mình, down thì nhiều còn 1 lời dù chỉ 1 cũng không có. Các bạn nghĩ sao nếu các bạn làm ra cái gì đó mà chẳng được 1 cái chỉ là khích lệ. BQT đã có cái nút Thanks để các bạn không post bài mang nội dung Cảm ơn làm rối 4rum nhưng cũng phải sử dụng nó chứ, theo mình biết thì để add cái chữ Thanks vào bài các bạn, nếu muốn sử dụng full thì phải mua cả 40$/năm đó :D Vấn đề Thanks này thảo luận cũng lâu quá rồi, lâu lâu bươi lên post bài chơi hả? :D

Nói để thảo luận anh em cho vui chứ cũng quen rồi. Thanks hay không cũng được, miễn các bạn sử dụng biết đến PV và anh em việt hóa đã bỏ công ra như thế nào là ok.

Vài lời nói vui còn chủ đề này, các bạn thêm ý kiến đi, ít quá à :(

maddot

Well-Known Member
Hehe! Các đồng chí à! KJR cũng nghĩ như a Tín (maddot) nè. SM KJR chứ cũng ham danh lắm đó :D Post bài nhiều, nhiều lúc vô tình xem lại các bài của mình, down thì nhiều còn 1 lời dù chỉ 1 cũng không có. Các bạn nghĩ sao nếu các bạn làm ra cái gì đó mà chẳng được 1 cái chỉ là khích lệ. BQT đã có cái nút Thanks để các bạn không post bài mang nội dung Cảm ơn làm rối 4rum nhưng cũng phải sử dụng nó chứ, theo mình biết thì để add cái chữ Thanks vào bài các bạn, nếu muốn sử dụng full thì phải mua cả 40$/năm đó :D Vấn đề Thanks này thảo luận cũng lâu quá rồi, lâu lâu bươi lên post bài chơi hả? :D

Nói để thảo luận anh em cho vui chứ cũng quen rồi. Thanks hay không cũng được, miễn các bạn sử dụng biết đến PV và anh em việt hóa đã bỏ công ra như thế nào là ok.

- Cái này anh không phải "ham danh" đâu nha :)), với anh thì "thank" hay không đâu có gì khác đâu (lúc trước làm 1 mình thì có ai thank đâu :D). Anh chỉ nghĩ đó là cách để động viên anh em thôi chứ bộ.
- Còn làm biếng bấm nút "thank" thì ít ra cũng phải có 1 câu gì gọi là "nhớ" chứ ;).
- Mình cũng thấy trên các DĐ nước ngoài đa số không có nút "thank" nhưng bạn để ý xem nha: khi 1 người nào đó nhận được sự giúp đỡ (hoặc dơn được soft) thì người ta cũng có pót bài nói "thank" vậy :D <-- ít ra cũng vậy chứ :)).

Góp ý để có "nguồn" động viên anh em thôi chứ "thank" hay "không thank" tùy các bạn, với tui thì chả sao cả :D.

tiny1990

- Cái này anh không phải "ham danh" đâu nha :)), với anh thì "thank" hay không đâu có gì khác đâu (lúc trước làm 1 mình thì có ai thank đâu :D). Anh chỉ nghĩ đó là cách để động viên anh em thôi chứ bộ.
- Còn làm biếng bấm nút "thank" thì ít ra cũng phải có 1 câu gì gọi là "nhớ" chứ ;).
- Mình cũng thấy trên các DĐ nước ngoài đa số không có nút "thank" nhưng bạn để ý xem nha: khi 1 người nào đó nhận được sự giúp đỡ (hoặc dơn được soft) thì người ta cũng có pót bài nói "thank" vậy :D <-- ít ra cũng vậy chứ :)).

Góp ý để có "nguồn" động viên anh em thôi chứ "thank" hay "không thank" tùy các bạn, với tui thì chả sao cả :D.

Theo em thì cái nút thank là sự đánh giá về bài viết, đôi khi ng khác làm biếng click đó.
Vậy tại sao chúng ta không làm cái nút thank đè lên sản phẩm cần down bên dưới. mục đích là làm cho người viết bài cảm thấy vui khi có nhiều người xem và tải bài viết của mình. Còn nút thank như cũ thì xa quá, ng ta làm biếng click lắm ạ.
Ng ta tải ầm ầm mà k click => ng viêt bài tuổi thân lắm.

maddot

Well-Known Member
Theo em thì cái nút thank là sự đánh giá về bài viết, đôi khi ng khác làm biếng click đó.
Vậy tại sao chúng ta không làm cái nút thank đè lên sản phẩm cần down bên dưới. mục đích là làm cho người viết bài cảm thấy vui khi có nhiều người xem và tải bài viết của mình. Còn nút thank như cũ thì xa quá, ng ta làm biếng click lắm ạ.
Ng ta tải ầm ầm mà k click => ng viêt bài tuổi thân lắm.

Có thêm 1 người tích cực lên tiếng rồi nè :D.

Status
Không mở trả lời sau này.