• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GPRS cho HTC TOUCH (ELF & ELFin)

milo

Cài đủ mọi cách rồi bạn ạ. Cả Connection Setup bản cũ lẫn mới, cả bằng tay. Khi kết nối nó cứ chạy chứ E hoặc G hoài mà k kết nối được. Chắc do mạng nhỉ? Mình dùng Viettel

Vào settings/connections/Network Wizard/tại Curent settings chọn country: Vietnam. Network Operator: Mobiphone/OK.
Xin lỗi, mình quên, bạn dùng viettel thì thử đánh "Viettel" vào

HungBino

Mọi người cho em hỏi khi em vô IE thì xuất hiện biểu tượng chữ E trên đầu màn hình , chỉ vào thì nó hiện (GPRS)(EDGE) như vậy khi vào mạng là máy của em đang vào bằng GPRS hay EDGE ạ :-?:-?

PhamHien

Mọi người cho em hỏi khi em vô IE thì xuất hiện biểu tượng chữ E trên đầu màn hình , chỉ vào thì nó hiện (GPRS)(EDGE) như vậy khi vào mạng là máy của em đang vào bằng GPRS hay EDGE ạ :-?:-?

Nếu hiện chữ E thì máy đang dùng EDGE, còn nếu hiện chữ G thì đang vào băng GPRS. hai hình thức này giống nhau mà thôi nhưng EDGE thì có tốc độ cao hơn GPRS!

PhamHien

các bác cho hỏi làm thế nào để kết nối GPRS liên tục cho HTC touch 2, vì em muốn treo nick yahoo bằng Vitalk mà cứ khoảng 10' ko sử dụng là tự nhiên máy ngắt kết nối !!! mong mọi người giúp đỡ !

máy mình cũng vậy. kể cả dùng wifi, nếu không sử dụng đến trong vòng 10p thì chương máy tự ngắt kết nối. được cái như thế này tiết kiệm Pin hơn.
Có thể GPRS đã để tùy chọn "time out" là 10'. Đây là chức năng tự ngắt kết nối đó. Các bạn tùy chỉnh lại xem!