• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GraphViewer v1.0.7 pm vẽ đồ thị rất hay VH

kp_enter

GraphViewer là pm dùng để vẽ đồ thị các dạng hàm số. Có thể sẽ có không nhiều người cần đến pm này nhưng bản thân mình thấy pm này rất hay. Pm sẽ có ích cho một số đối tượng như học sinh, sinh viên, các bậc phụ huynh... Mình không thể VH hết được 100% vì còn một vài từ chuyên ngành mà mình không bít phải dịch thế nào vì dịch ra sẽ rât buồn cười :)) Mọi người test và đóng góp ý kiến để mình có thể hoàn thiện thêm nhé (nhất là những bạn dành về Matlab)
Nhớ đừng quên click thank để ủng hộ nhé chỉ mất vài giây thôi mà :D:p

CongVoi

Super V.I.P
Cố gắng hoàn thiện chương trình này nữa đi nhé.Xong cái này là bạn đủ tiêu chuẩn vào nhóm SymPViet rồi.A e đang đợi bạn đó ;)

hnt20042000

chắc mình tranh thủ làm mấy cái mới được. cái này dùng để làm bài tập cấp 3 được chăng

zippi

các bác thử vẽ đồ thì y = /sin2x/ ( giá trị tuyệt đối của sin2x ) xem

Có bất ngờ đấy hehe

kp_enter

các bác thử vẽ đồ thì y = /sin2x/ ( giá trị tuyệt đối của sin2x ) xem

Có bất ngờ đấy hehe

ý bạn là sao nhỉ mình không hỉu lắm :-??. mình vẽ thử rồi nhưng thấy cũng bình thường mà :D

lamnt0702

ý bạn là sao nhỉ mình không hỉu lắm :-??. mình vẽ thử rồi nhưng thấy cũng bình thường mà :D

Cái này hoạt động theo phương thức nào thế bạn :D Chỉ cần nhập hàm số là vẽ luôn àh? :D Mà bạn vễ hàm y = |sin2x| rồi àh? :)) Giỏi thế,post lên chiêm ngưỡng tý :p

chắc mình tranh thủ làm mấy cái mới được. cái này dùng để làm bài tập cấp 3 được chăng

Chuẩn bị thi ĐH mà lợi dụng cái này thì chết :D Cứ khảo sát hàm số như bt ra xong dùng cái này để kiểm tra lại xem vẽ đúng hay chưa thôi :)

kp_enter

bạn có thể vẽ các đồ thị theo những mẫu có sẵn hoặc tự mình nhập hàm số vào. cách vẽ thì rất đơn giản bạn chỉ cần vào phần vẽ đồ thị chọn hàm số mình muốn vẽ (có thể chọn theo mẫu hoặc một hàm bất kỳ mà bạn muốn vẽ) rồi chọn đồ thị là tự pm sẽ vẽ cho mình :D
Đồ thị y=|sin2x|theo mình hiểu thì cũng chỉ là hàm tuần hoàn thôi mà

dung1291985

tiếc là qua thời này lâu rùi :( ngày xưa học toán có cái này thì tốt biết mấy! phần mềm rất bổ ích cho các bạn học môn Toán đó!

spiderman_anhvu

tiếc là qua thời này lâu rùi :( ngày xưa học toán có cái này thì tốt biết mấy! phần mềm rất bổ ích cho các bạn học môn Toán đó!

Chỉ sợ học cái này lại dốt mất thôi, các bạn xài nhớ đừng phụ thuộc vào nó nhiều quá nhé, "lợi bất cập hại" mà :). Thank bạn vì cái soft hay nhé :)

namhunghihi

Nếu bác VH sớm hơn khoảng 2 tháng thì tốt biết mấy. Lúc đó PM này sẽ giúp em làm bài KT 15' được 10 điểm rồi :D:D Soft rất hay!!!!

kp_enter

Chỉ sợ học cái này lại dốt mất thôi, các bạn xài nhớ đừng phụ thuộc vào nó nhiều quá nhé, "lợi bất cập hại" mà :). Thank bạn vì cái soft hay nhé :)

Nếu bác VH sớm hơn khoảng 2 tháng thì tốt biết mấy. Lúc đó PM này sẽ giúp em làm bài KT 15' được 10 điểm rồi :D:D Soft rất hay!!!!

hehe mình nghĩ pm này chỉ mang tính chất tham khảo thôi :D. các bạn có thể biết trước được dạng đồ thị của những hàm số mà mình cần khảo sát hoặc tự vẽ những đồ thì mà bình thường rất khó hoặc gần như không thể khảo sát nếu không có sự hỗ trợ của máy tính ;) Thank đã ủng hộ :D

su30mk2

mấy anh bày em cách vẽ hàm chứa dấu giá trị tuyệt đối đi,hàm chứa log với ln nữa.phần mềm tuyệt lắm,để làm dạng tính S,V hình phẳng khi quay quanh ox,oy tuyệt lém.....có pro nào chỉnh lại làm sao cài được trên S60 nữa thì đa tạ lắm. :)

kp_enter

mấy anh bày em cách vẽ hàm chứa dấu giá trị tuyệt đối đi,hàm chứa log với ln nữa.phần mềm tuyệt lắm,để làm dạng tính S,V hình phẳng khi quay quanh ox,oy tuyệt lém.....có pro nào chỉnh lại làm sao cài được trên S60 nữa thì đa tạ lắm. :)

bạn vào phần trợ giúp có hướng dẫn kí hiệu của các hàm đó. Còn pm này là file .jar lên mình nghĩ là cũng cài đc trên s60 nếu máy có hỗ trợ Java. Bạn thử cài đi rồi báo kết quả nhé

su30mk2

bạn vào phần trợ giúp có hướng dẫn kí hiệu của các hàm đó. Còn pm này là file .jar lên mình nghĩ là cũng cài đc trên s60 nếu máy có hỗ trợ Java. Bạn thử cài đi rồi báo kết quả nhé

Cài được anh ạ, :D

kp_enter

Cài được anh ạ, :D

chờ tin bạn hơi lâu (1 tuần liền) :) trong bản đó còn 1 số chỗ mình chưa dịch vì ko rõ. Bạn sử dụng nếu thấy chỗ nào chưa hợp lý hoặc có thể dịch đc thì góp ý để mình hoàn thiện pm nhé. Có bản cập nhật cũng lâu rùi mà lười ko làm vì cũng có rất ít người cần đến nó :)