• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GSmart TOUCH NEW TODAY PLUGIN

ancola66

Super V.I.P
New Today Plug-in "Gsmart V1"

GSmart TOUCH

Một giao diện mới , Một phong cách quản lý mới trên màn hình Today : Đơn giản nhưng cực kì hiệu quả .Trang nhã nhưng rât PRO

* Vuốt để hiển thị Clock theo 2 Kiểu
* Scroll Menu ( Bottom)
* Add Menu với hiệu ứng kéo thả ( Shortcut Manager )
* Thay đổi vị trí các Button cũng với hiệu ứng kéo thả
............

Đã test tốt trên 2K5, 2K6 QVGA

Download tại đây

http://www.4shared.com/file/44473716/efcc1b85/GSMART_v1_.html?dirPwdVerified=8c8ef04c

Last edited by a moderator:

hanhpn

Đúng là Pro thật, không biết so với PointUI thì thế nào và hiển thị tiếng Việt có tốt không. Em sẽ test thử xem

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Mới vọc được đây:)) :

* Các bạn muốn thay đổi tên cũng như chức năng của các Button bên dưới các bạn mở file mmiaction.xml ra bằng Notepad và Edit theo ý thích của bạn:D ( Đơn giản là đánh lại tên và đường dẫn cho chức năng hoặc phần mềm bạn muốn các Button đó thực hiện )
* Các bạn cũng có thể thay đổi Backgroud bằng cách lấy một file ảnh với định dạng JPG đặt tên là BG.jpg rồi copy vào thư mục Program files \SmartTouch và một ảnh GBCO1.jpg cũng copy vào thư mục trên để thay ảnh nền của Menu Shortcut Manager

thientu1981

Cái Atom V em cài vào được nhưng mà ứ chạy!? :(

bạn phải cài đặt theo đùng đường dẫn của chương trình đã cài trước đó.vì ATOM V thực chất là chỉ thay đổi icon thôi.còn nếu bạn cài đặt bằng file cab mà không chạy thì bạn tải thư mục icon rồi chép đè vào chương trình đã cài.rồi Soft Reset.

ancola66

Super V.I.P
Cái Atom V em cài vào được nhưng mà ứ chạy!? :(
Cái này thực chất là thay đổi giao diện của GSmart Touch thôi. Bạn phải cài phần mềm GSmart Touch trước rồi mới cài file cab AtomV để thay đổi giao diện. Không có lý gì mà GSmart Touch đã chạy mà cài ATomV lại không chạy:-?

chanhtrungnct

Cái này thực chất là thay đổi giao diện của GSmart Touch thôi. Bạn phải cài phần mềm GSmart Touch trước rồi mới cài file cab AtomV để thay đổi giao diện. Không có lý gì mà GSmart Touch đã chạy mà cài ATomV lại không chạy:-?

Nhưng thực tế là nó ko chạy bác à! Em cài GSmart trước rùi, sau đó cài Atom, Reset máy lại thì nó cứ báo cái nì phải cài lên Atom V, nhấn vào nó cứ báo lỗi hoài hà? :(

aity

liệu áp dụng tốt cho O2s chứ? nhìn có vẻ PRO thật đấy nhưng k biết chạy như thế nào?

cupa345

mình đã cài GSmart TOUCH ỏ bài #1,nhưng trên today chỉ hiện biểu tượng Home,kick vào đó là máy treo luôn:(:)((mình dùng hp6828,bạn nào biết lý do thì chỉ dùm mình nhé.thanks
(.........đẹp quá........)

ancola66

Super V.I.P
Sửa lỗi hiển thị Clock cho giao diện AtomV (GSmartTouch)

* Như trên hình các bạn thấy trước và sau khi sửa lỗi
* Các bạn giải nén file tải về copy vào thư mục Smart Touch và khởi động lại phần mềm là OK

vuchau

Mình đã cài GSmart rồi. Các icon program hay setting chẳng có tác dụng. Không biết có ai bị như vậy không? (đã soft reset sau khi cài)

thientu1981

Mình đã cài GSmart rồi. Các icon program hay setting chẳng có tác dụng. Không biết có ai bị như vậy không? (đã soft reset sau khi cài)

mấy cái icon không có tác dụng đó thì bác phải điền đường dẫn vào từng chương trình tương ừng trên Device hoặc storage card

bạn tải file bên dưới về rồi tham khảo vào thay tên các chương trình mà bạn muốn đưa vào.=))

ancola66

Super V.I.P
Sửa lỗi 2 Button Setting và Programs không hoạt động

2 Button này là Button đặc biệt nên bạn không thể đánh đường dẫn cho nó theo cách bình thường được ( Vì không thể tìm ra 2 file *.exe của nó trong Windows ). Các bạn tải file tôi đính kèm dưới đây, giải nén chép 2 file ở trong đó vào Windows.
* Mở file mmiaction.xml bằng notepad và chỉnh sửa như sau :

<LaunchApp name="L_OFFICE" context="\Windows\Notes.exe.exe" contextparam="Office" />
<LaunchApp name="L_SETTING" context="\Windows\settings.exe" contextparam="Setting" />
<LaunchApp name="L_PROGRAMS" context="\Windows\folderStartPgm.exe" contextparam="Programs" />

<LaunchApp name="L_BATTERY" context="\Windows\GbcCELib_Exe.exe" contextparam="Power" />
<LaunchApp name="L_WIRELESS" context="\Windows\WrlsMgr.exe" />
<LaunchApp name="L_MIE" context="\Windows\iExplore.exe" />
<LaunchApp name="L_CALENDAR" context="\Windows\poutlook.exe" contextparam="calendar" />
<LaunchApp name="L_WIZARD" context="\Windows\FreeRam.exe" />
<LaunchApp name="L_CLOCK" context="\Windows\clock.exe" />

*2 dòng tôi tô đậm đó là 2 dòng chỉnh sửa
*Sau đó Save lại và chép đè vào thư mục Smart Touch . Khởi động lại máy là OK

del_BA

Mới vọc được đây:)) :

* Các bạn muốn thay đổi tên cũng như chức năng của các Button bên dưới các bạn mở file mmiaction.xml ra bằng Notepad và Edit theo ý thích của bạn:D ( Đơn giản là đánh lại tên và đường dẫn cho chức năng hoặc phần mềm bạn muốn các Button đó thực hiện )
* Các bạn cũng có thể thay đổi Backgroud bằng cách lấy một file ảnh với định dạng JPG đặt tên là BG.jpg rồi copy vào thư mục Program files \SmartTouch và một ảnh GBCO1.jpg cũng copy vào thư mục trên để thay ảnh nền của Menu Shortcut Manager

e đã làm như bác chỉ mà hình nền vẫn không thay đổi:-/ bác xem lại giúp e với:D