• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GT540 bệnh nặng, chưa chết, nhưng không khởi động được?

tamkoo

máy của mình bị 1 cái bịnh rất là nhức đầu, chỉ boot đc đến chử "android" là đứng, chỉ thấy cái chử nó nhấp nháy, tắt rồi hiện, rồi lại đứng 1 tí rồi lại nhấp nháy.
máy đã flash từ a1.6 (VN) lên 2.1baltic, flash lại 2.1 và đã root+a2sd nhìu lần, bệnh này bắt đầu khi 1 lần mình mới flash xong, factory reset, root+a2sd kiểu mới (app+data chuyển hết qua sd card), vào sử dụng thấy máy chạy full cpu, quá nặng, nên factory lại, sdungj bình thường, game, chat, net.. ok. nhưng khi reset lại thì nó trở chứng, gồm những căn bệnh quái loạ:

1. em nó chưa chết hẳn, vẫn vào "đao-load mode" đc, nhưng windows kô thấy (XP + w7)
2. kô gắn pin, cắm vào usb thì ok, flash đc (= KDZ english & rusian, xp w7 dều ok), vẫn thấy có thay đổi chẳng hạn như logo LG mới, logo mạng...
3. flash rom mới đc, nhưng khi boot vào LG logo, xong đến dòng "andoird" thì kô thể vào tiếp đc nữa, mình đã flash thử gần 5 loại rom khác nhau.
kô thể bấm hard reset = cách: volume up (or down) + seach + power đc, kô phản ứng.

>>>> bótay roài.
có cao thủ nào chỉ giáo với!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

ps: có thể dùng cách như script *.bat vì mình chạy thử đoạn script unroot.bat vẵn thấy máy reset lại.
mình mới chơi android lần đầu, chưa thông suốt tính nết em nó lắm, nên chưa vọc đc nhìu.
có ai biết cách chèn dòng code chẳng hạn như:
- 3845#*540# (factory reset)
- 'Module Test' / 'Stability Test' / 'Enable Root Permission'
- password - :SWIFT::GT540:
này vào file *.bat đc kô?

tks, for read !!!

Chỉnh sửa cuối:

havunhan

Máy của bạn mua là hàng chính hãng hay hàng xách tay zậy để mình biết xem có thể giúp bạn đc ko?

hayatai2010

help me!

bạn tamkoo có thể chỉ mình cách cài clockwork recovery không,máy mình cũng bị tình trạng như của bạn:((

lvl

máy của mình bị 1 cái bịnh rất là nhức đầu, chỉ boot đc đến chử "android" là đứng, chỉ thấy cái chử nó nhấp nháy, tắt rồi hiện, rồi lại đứng 1 tí rồi lại nhấp nháy.

Không biết bạn đã giải quyết được chưa. Tôi bị tình trạng gần giống như bạn:
Khi đang up ROM, màn hình điện thoại đang hiện chữ Download mode thì máy tính tôi bị treo. Tắt điện thoại không được. THáo pin ra bật lại thì cứ tới chữ LG là đứng luôn, không hard reset được, không tắt được. Thử up ROM tiếp cũng không được.

Sau một hồi lọ mọ thì học được cách như sau:
1. Vào Download mode bằng cách Volume Down + Home.
2. Cắm cáp nối điện thoại với máy tính. Vào trong Device manager của máy tính trong mục Modem Disable dòng LGE Android Platform USB Modem. Không Disable cái trong mục USB.
3. Chạy KDZ_FW_UPD và chọn Type là 3GQCT, Phone mode là DIAG và cho upgrade.

PhamQuang

Manager
Máy còn vào được DOWN. MODE tức là còn sống, không load tiếp được là do lỗi Boot.
Chỉ cần vào lại Down. Mode Update lại ROM gốc là ổn thôi.

narus

Có cách nào mà copy file vào thẻ nhớ nhưng không cần khởi động android không các bác

tuananh_87

Em bi benh tuong tu ..lg e730 up len cm 2,3,7 ko co song ..baseband unknown ..vi con nay moi ra ..chua thay ban rom nao cho no thi phai. Em dwn dai lay 1 rom dang kdz tren mang ..up..gio mac ket o lg ..ko biet lam sao?? Bac nao biet dwn nh ban rom danh cho lge730 o dau ko cho em link voi ..tks all