• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Guardian Platinum-PM bảo mật đa năng cực hay!!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Guardian Platinum v1.05.300 S60v3 SymbianOS9x Unsigned Read NFO FULL-TgSPDA

NHỮNG TÍNH NĂNG CỦA PHẦN MỀM:

Guardian là một phần mềm chống trộm cao cấp cho thiết bị di động, nó cung cấp các tính năng mạnh mẽ và độc đáo:

- Khi thay đổi Sim sẽ có thông báo thông qua tin nhắn sms được gởi đi bí mật.

- Bảo vệ của tin nhắn, thư viện, danh bạ hoặc mọi ứng dụng khác bằng mật khẩu.

- Xác định vị trí máy thông qua GPS và theo dõi thông qua GoogleMaps

- Tối ưu hoá cho bộ nhớ thấp và tiêu thụ Pin hữu hiệu.

- Và nhiều tính năng hơn nữa ...

Đầu tiên là giao diện chính của PM.

Bạn có thể bật tắt PM dễ dàng.

Bạn có thể tuỳ ý thiết lập mật mã khi truy cập vào PM.

Bạn có thể thiết lập khoảng thời gian mà sau đó các PM sẽ được khoá lại. Bạn có thể chọn từ 5 phút đến 5 giờ hay không bao giờ khoá

Đây là mẫu tin nhắn khi sim bị thay đổi.

Bạn có thể chọn sim làm sim mặc định.

Bạn còn có thể chọn các PM cần bảo mật theo list sau đây.

THÊM MỘT PHẦN MỀM BẢO MẬT NHẰM BẢO VỆ CHIẾC ĐIỆN THOẠI YÊU QUÝ CỦA BẠN THOÁT KHỎI NHỮNG RẮC RỐI TỪ SỰ TÒ MÒ CỦA MỌI NGƯỜI.;;);;)

Chỉnh sửa cuối:

cuthoi

Đã test trên 5320, để kích hoạt được thì phải lưu một số trong danh bạ vào Recipient, mình thấy trong chọn thời gian khóa PM thì nó có nhiều chế độ hơn, có chế độ Immediately và 1 giây, 2 giây... chứ không chỉ 5 phút như trên, nhưng khi chọn thời gian để khóa phần mềm thì bị văng ra và không có tác dụng khóa PM, không biết mấy người kia test có bị như mình không mà không thấy thank cũng chẳng thấy hồi âm :-?

nguyenson_44

pm này có chạy ẩn kiểu như ADL Pro không bác chủ thớt? Còn tiêu thụ Pin như thế nào?

Thuannt8x

cái này trước có trên n70 sau khi cài vào, thay sim sẽ không thấy biểu tượng pm đâu, lắp sim vào mới xóa đc, format máy, chạy lại phần mềm cũng không hết, trừ phi tháo thẻ, chạy lại pm máy, format thẻ thì hết. lắp sim khác vào nó sẽ báo số mới lắp vào, mạng nào, quốc gia, vùng, cột sóng gần nhất.... không biết cái này có như vậy không?

BuuPhucCT

Well-Known Member
cái này trước có trên n70 sau khi cài vào, thay sim sẽ không thấy biểu tượng pm đâu, lắp sim vào mới xóa đc, format máy, chạy lại phần mềm cũng không hết, trừ phi tháo thẻ, chạy lại pm máy, format thẻ thì hết. lắp sim khác vào nó sẽ báo số mới lắp vào, mạng nào, quốc gia, vùng, cột sóng gần nhất.... không biết cái này có như vậy không?

Bản dành cho S60V3 đã khắc phục cái này rồi bác. Nó OK hơn bản cho S60V2 nhiều. Xài thử sẽ biết thôi.

vnpt1706

Chính xác đó bạn phiên bản xài trên s60v2 mình cài trên N70 hồi xưa thấy cực kì tốt ,nó sẽ gửi TN ngầm hoài ,và khi lắp sim khác vào thì cũng không remove được luôn vì nó không có trong app
Nhưng hình như mấy phiên bản về sau cho v3 không được hay cho lắm (vẫn thấy icon)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Chính xác đó bạn phiên bản xài trên s60v2 mình cài trên N70 hồi xưa thấy cực kì tốt ,nó sẽ gửi TN ngầm hoài ,và khi lắp sim khác vào thì cũng không remove được luôn vì nó không có trong app
Nhưng hình như mấy phiên bản về sau cho v3 không được hay cho lắm (vẫn thấy icon)

Nhưng nếu k có icon thì làm sao mình chỉnh sửa và xoá PM nếu k xài được. Nói chung là mình chỉ cần dấu icons trong 1 thư mục bí mật là được thôi.;;)

banlc

Nếu có bản dấu được Icon như bạn nói thì mới đúng là bảo mật, format máy không hết thì quá khủng. Nếu có send cho mình nhé: banlc@viettel.com.vn

Khoaaa

s60v3 đời sau như 0S 9.3 nè tích hợp sẵn mấy chức năng này luôn, tuy ko hiện đại bằng phần mền riêng nhưng cũng đủ cho người khác "đau đầu " :)
Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
s60v3 đời sau như 0S 9.3 nè tích hợp sẵn mấy chức năng này luôn, tuy ko hiện đại bằng phần mền riêng nhưng cũng đủ cho người khác "đau đầu " :)
Posted via Mobile Device

Nhưng làm sao có tính năng khóa PM được hả bạn.:-/

Khoaaa

Nhưng làm sao có tính năng khóa PM được hả bạn.:-/

Thì vậy mới kết hợp thêm một soft khác, có khi mình nghịch khóa máy 1 lần 4 lớp mật mã luôn hôhô lúc đó lỡ khi mình xui xẻo đi đụng đầu vô đâu chắc có nước khóc wá

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Thì vậy mới kết hợp thêm một soft khác, có khi mình nghịch khóa máy 1 lần 4 lớp mật mã luôn hôhô lúc đó lỡ khi mình xui xẻo đi đụng đầu vô đâu chắc có nước khóc wá

Posted via Mobile Device

Xài nhiều mật mã nếu quên thì mệt lắm. Chỉ cần xài PM đặt mật khẩu khi mở máy là OK lắm rùi.

q630666

Bản dành cho S60V3 đã khắc phục cái này rồi bác. Nó OK hơn bản cho S60V2 nhiều. Xài thử sẽ biết thôi.

Đó là cái hay chứ đâu phải cái lỗi.

Nhưng nếu k có icon thì làm sao mình chỉnh sửa và xoá PM nếu k xài được. Nói chung là mình chỉ cần dấu icons trong 1 thư mục bí mật là được thôi.;;)

Ví dụ bị mất máy thì làm cho thằng an cắp không xóa đc ý.Cái đó cần chứ có phải là lỗi đâu :D

banlc

Đó là cái hay chứ đâu phải cái lỗi.

Ví dụ bị mất máy thì làm cho thằng an cắp không xóa đc ý.Cái đó cần chứ có phải là lỗi đâu :D

Mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn. Có những chức năng như thế thì mới hay sau lại nói là fix lỗi được.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn. Có những chức năng như thế thì mới hay sau lại nói là fix lỗi được.

Mỗi người 1 ý kiến bác à. Với những PM dạng này thì nên có tính năng ẩn icons luôn để kẻ chôm chỉa k thấy được thì an toàn hơn.