• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Gửi tin nhắn SMS qua GPRS cực rẻ

rockone1909

bản 1.2 này đã fix mấy lỗi trên các đời máy chưa bác, nó không gửi được tin trên exec ( chỉ hiện đang gửi tin rồi đứng im), trên con 6310i thì báo lỗi soft

swansger

chương trình này chỉ dùng được ở vn thôi hả ? hay nó sẽ tự tìm nhà cung cấp :D

habubi

Sao lại ko dùng đựoc cho mạng Mobi chứ. Phichidev cố lên. Mình dùng mạng Mobi, thấy mọi ngừoi dùng được mà ko được dùng, chán quá.

cambaythenet

nếu rẻ hơn là rẻ hơn bao nhiêu?? bình thường mình gửi một tin mất 350 đồng vậy gửi theo cách này thì mất khoản bao nhiêu?

fantomaskl

Phần mềm này bác nào đã dùng rồi thì cho anh em con số thực sự để xem có rẻ thật hay không ? Chứ cứ nói không thế này ai biết mà lần.

habubi

Có rẻ hơn đấy. Thật ra nó tùy thuộc vào dung lượng tin nhắn của bạn. Mình gửi liền một lúc 5 tin nhắn (mỗi tin chỉ khoảng vài chục kí tự) thì mất 500 VND. Cũng khá rẻ đấy nhỉ. Thật ra đây là truy cập vào các trang chủ của Vinaphone, Viettel qua GPRS từ máy của bạn để gửi tin nhắn do vậy nên chú ý ới dung lượng của tin nhắn của mình nhé.

Chỉnh sửa cuối:

habubi

Đối với những ai dùng mạng Mobi thì mất 100VND/ 1 tin.
Nguyên nhân là do soft này dùng gprs để kết nối thẳng vào các trang web của các mạng điện thoại di đông (như Vina, Viettel) và gửi tin nhắn thông qua dịch vụ nhắn tin miễn phí trên mạng này. Và mạng mobi có cách tính dung lượng gprs sử dụng rất ngộ nghĩnh đó là làm tròn đến háng chục kb. Có nghĩa là cho dù mình có sử dụng 0,1kb hay là 9kb thì nó cũng luôn làm tròn thành 10kb. Và cước phí của 1kb là 100VND

LeHai85

thế à..thế cho em hỏi nếu truy cap gprs thì mình cũng bị mất phí truy cập chứ..nghe nói phi truy cập đắta lắm đúng ko anh ..nếu thế thì ta guiir tin nhắn bình thường thì hay hơn mà

Arowana

Mới cài thử! Chạy rất tốt. Nhưng theo qui định chỉ có gửi tối đa lượng tin nhắn mà website mạng đó cho phép thôi! Gưi thêm phải tính tiền !

Medkid

Qsms là phiên bản sau của pSMS giao diện pro hơn nhiều, cũng là ứng dụng chạy trên nền java nên có thể dùng cho rất nhiều dòng máy khac nhau, kể cả PDA có cài phần mềm chạy Java vd như: Midlet, Esmetec Java.....Các bạn tham khảo thêm bài viết về Qsms của mình ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=12285

caubevodanh76

cái này có dùng cho mem ở nước ngoài ko mấy huynh?? em đang ở nước ngoài, đang cần cái này nhắn cho rẻ :D các huynh trả lời em cái nhá :D thanks

thanhlong20

tính ra củng như vậy a anh em thà gửi tin bình thường củng tốn có 300 đồng chứ bao nhiêu . gửi qua gprs chi cho nó rắc rối

clapika

Đối với những ai dùng mạng Mobi thì mất 100VND/ 1 tin.
Nguyên nhân là do soft này dùng gprs để kết nối thẳng vào các trang web của các mạng điện thoại di đông (như Vina, Viettel) và gửi tin nhắn thông qua dịch vụ nhắn tin miễn phí trên mạng này. Và mạng mobi có cách tính dung lượng gprs sử dụng rất ngộ nghĩnh đó là làm tròn đến háng chục kb. Có nghĩa là cho dù mình có sử dụng 0,1kb hay là 9kb thì nó cũng luôn làm tròn thành 10kb. Và cước phí của 1kb là 100VND
Hic! Thảo nào mà em dùng GPRS để lên mạng khoảng 5 ngày thì mất toi mấy trăm nghìn vì toàn vào những trang web nặng. Đi đăng ký gói không giới hạn thì nhận được câu trả lời là gói cước đó giờ không còn tồn tại nữa. Hic! Chả hiểu nhân viên làm ăn kiểu gì? Khách hàng trung thành như em cả đời có mỗi lần đấy bị đối xử như thế. Tức mình chuyển sang Viêttl cho bõ ghét giờ chứ lịX-(

codoclangtu_tv

Em đang xài Sim Tomato.1tin có 200 đ thôi.Xài cái này lại thấy hao hơn .:((
khe khe các pác ko biết đó thôi, nếu mình gởi tin nhắn xong cho ct chạy ẩn thì gprs vẫn kết nối , khi các ban gởi tiếp tin thứ 2 - 3 thì vẫn còn trong 10kb chỉ tốn 100d cho dù mình gởi 10 tin thì chỉ tốn 300d, còn mỗi lần gởi tin nhắn mới kick gprs thi 10 tin =1000d vẫn rẻ hơn 2.500d

dvminh

Có ai biết cách cài đặt GPSR cho Nokia N70 M chỉ tôi với, tôi cài mãi không được