• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[GUI] Unlock iPhone firmware 1.1.1 nhanh nhất, đơn giản nhất ( Working 100% )

Status
Không mở trả lời sau này.
N

namviet260

Guest
unlock iphone

Anh LongGiang81 cho hỏi mình có 1 con Iphone đã unlock Version 1.0.2 (1C28), Moderm Firmware: 04.01.13_G hiện trạng sóng chập chờn em muốn up lên 1.1.1 rồi unlock theo cách của anh ở Bài 1 có được k?
Em sẽ làm như thế này: verigin - rétore 1.1.1 - unlock theo cách của anh. Liệu có ổn k?. Nhờ anh giúp

longgiang81

Super V.I.P
Máy của bạn và 1 số người khác mình thấy là đa phần đều ko tự Unlock mà lại đem ra ngoài cửa hàng để người khác làm. Đa số các máy đem ra ngoài đều là 1.1.1 nguyên sale, và cũng ko hiểu nổi tại sao bây giờ unlock 1.1.1 dễ đến như thế mà họ ko làm cho các bạn mà lại downgrade firmware xuống 1.0.2 mà lại lười ko hạ nốt BB xuống cho bạn. Râu ông nọ cắm cằm bà kia chạy nó ko ổn định thế đấy, hôm nọ cũng làm cho Smod.NguyenQuang y như vậy, trước khi làm lại thì máy chạy chậm và rất hay treo, đúng là sóng yếu thật. Giải pháp là Revirginizer sau đó Update lên thẳng 1.1.1 và Unlock theo các bài đã có trên 4rum, chạy good =D>

Chủ đề này sẽ được xoá sau ít giờ nữa, lần sau bạn vui lòng post bài đúng nơi qui định!

N

namviet260

Guest
Máy của bạn và 1 số người khác mình thấy là đa phần đều ko tự Unlock mà lại đem ra ngoài cửa hàng để người khác làm. Đa số các máy đem ra ngoài đều là 1.1.1 nguyên sale, và cũng ko hiểu nổi tại sao bây giờ unlock 1.1.1 dễ đến như thế mà họ ko làm cho các bạn mà lại downgrade firmware xuống 1.0.2 mà lại lười ko hạ nốt BB xuống cho bạn. Râu ông nọ cắm cằm bà kia chạy nó ko ổn định thế đấy, hôm nọ cũng làm cho Smod.NguyenQuang y như vậy, trước khi làm lại thì máy chạy chậm và rất hay treo, đúng là sóng yếu thật. Giải pháp là Revirginizer sau đó Update lên thẳng 1.1.1 và Unlock theo các bài đã có trên 4rum, chạy good =D>

Sorry anh lớ ngớ sao mà lại post nhầm bài trong diển đàn. Anh cho rút kinh nghiệm lần sau k vi phạm nữa. Cám ơn rất nhiều về giải pháp anh đã chỉ .

longabc

IPHONE Ko nhan SIM sau khi Unlock Successfull! HELP!!!

Em chào cả nhà, em là thành viên mới. hôm nay em có 1 vấn đề nhỏ nhưng làm em mất ăn mất ngủ mấy đêm rùi :(.
Vấn đề là:
1. em có một con Iphone (Nguyên box: ver_1.1.1, firmware 04.01.13_G).
2. đã unlock successfull bằng AnySim_1.1
3. Sim không có sóng!....(không nhận SIM).

(tình trạng trước đấy...em bị lỗi khi update online qua itunes version 1.1.2, sau đó em restore lại 1.1.1 --> sau đó activate và unlock lại. Kết quả Successfull nhưng nhất định không nhận sóng..) :(.

Em rất mong các cao thủ giúp em với! em cảm ơn nhìu.

TB: đã có bác nào rơi vào trường hợp của em chưa ạ?, giúp em với :((...:((. Thanks and best reagards.

longgiang81

Super V.I.P
1 - Bạn đã thử nghe và gọi lần nào chưa ?
2 - Bạn đã thử lau SIM hoặc đổi SIM khác chưa? Sim nào cũng bị hay mỗi Sim của bạn.

cuachua

Để unlock bản 1.02 up to 1.1.1 hoặc 1.1.1 nguyên seal mà ít lỗi thì các bác cứ làm theo bài hướng dẫn của bác LongGiang81 nhưng thay vì gõ http://jailbreak.toc2rta.com thì gõ là http://jailbreakme.com rồi vào jailbreakme.com bằng trình duyệt và cài appSnapp,
đợi 1 phút để extract và cài đặt rồi restart. Xong !
Unlock Sim bình thường.

quangduc_ta

em đã unlock được rồi nhưng sao nó báo bộ nhớ có 300MB, giúp em với

Vậy là bạn đã Unlock lỗi rồi. Restore rồi làm lại là đc bạn ạ :)

có cách giải quyết mà Long Giang ác quá!
dùng winSCP kết nối với iPhone
vào mục /private/var/root
xóa hoặc đổi tên Media rồi đổi tên Mediaold thành Media
reset máy là xong rồi đó
cheers

quangduc_ta

Em chào cả nhà, em là thành viên mới. hôm nay em có 1 vấn đề nhỏ nhưng làm em mất ăn mất ngủ mấy đêm rùi :(.
Vấn đề là:

(tình trạng trước đấy...em bị lỗi khi update online qua itunes version 1.1.2, sau đó em restore lại 1.1.1 --> sau đó activate và unlock lại. Kết quả Successfull nhưng nhất định không nhận sóng..) :(.

TB: đã có bác nào rơi vào trường hợp của em chưa ạ?, giúp em với :((...:((. Thanks and best reagards.

kiểm tra lại firmware
kiểm tra lại bản anySim xem có trùng với firmware không
kiểm tra auto lock xem có never không

iphone củ chuối, không có HR như PPC là cho anh em khổ quá :D
@Long Giang, cảm ơn bạn nhiều, sẽ mời bạn đi cafe như đã hẹn

atula186

Longgiang oi, giúp tôi với! Máy tôi đang xài 1.0.2 đã unlock và sử dụng bình thường. Hôm qua tôi virign máy rồi up lên bản 1.1.1. Đến bước click vào trang http://jailbreak.toc2rta.com/ thì chả thấy safari nó tự động thoát ra ngoài j cả! Đợi hoài, làm đi làm lại mấy lần mà vẫn k có kết quả. Bây giờ máy mình chỉ hiện ra biểu tượng card cắm vào máy tính và mũi tên chỉ vào biểu tượng iTunes! Hichic!

wariumlove

bạn nào cho mình xin lại cái sources để add cái tools Term-vt100 , Chẳng hiêu sao trong cái Installer 3 của mình lại không thấy cái tool đó .
Bạn nào có biết tại sao minh ko dùng được WinSCP không . Mây hôm trước mình vân connect được nhưng bây giờ nó toàn báo là : Network Error : Connecting time out
là sao thế mọi người . Khắc phục ra sao vậy ???

Wantoknow

Vấn đề là:

Lỗi của bạn là đã không virgin baseband, bạn kiểm tra lại xem baseband có phải là 04.02.13_G không? Nếu baseband đúng như vậy thì bạn phải virgine về nguyên gốc (add thêm source này: http://i.unlock.no), sau đó bạn restore lại firmware 1.11 rồi tiến hành mở máy và unlock lại là xong! Hoặc bạn có thể update lên hẳn firmware1.12 để unlock!

wariumlove

mình đã cài lại BSD Subsystem 1.5, CommunitySource , OpenSSH và cả Service rồi sao mình không dùng được Win SCP thế longgiang . Nó vẫn của báo là Network Error Connecting time out .

Hay tại cái win scp hỏng ??? nếu không thì bị gì vậy ta
P/S mình test trên cả 2 may Iphone 1 cái FW 1.0.2 và 1.1.1 đều không chạy mặc dù mới hôm qua nó vẫn chạy ầm ầm .....:( ......ai help mình với không dùng được win scp thì teo mất .

Thx

Chỉnh sửa cuối:

tamgiacqui

Vấn đề nan giải các Bác giúp em với !
Sau khi đã up lên 1.1.1 vào được màn hình Activate nhưng không thể Activate được . Đã làm đúng như theo hướng dẫn, khi vào url http://jailbreakme.com thông báo lỗi "Could not open a new page becouse there too many pages open"
Các bác cho em cách giải quyết với, hiện giờ máy đang "một đống" không làm được gì cả. Giờ em muốn làm tiếp hay gỡ bỏ để về trạng thái như ban đầu thì làm sao?
Chờ tin các Bác từng giây !

Tuan1412

mình đã cài lại BSD Subsystem 1.5, CommunitySource , OpenSSH và cả Service rồi sao mình không dùng được Win SCP thế longgiang . Nó vẫn của báo là Network Error Connecting time out .

Hay tại cái win scp hỏng ??? nếu không thì bị gì vậy ta
P/S mình test trên cả 2 may Iphone 1 cái FW 1.0.2 và 1.1.1 đều không chạy mặc dù mới hôm qua nó vẫn chạy ầm ầm .....:( ......ai help mình với không dùng được win scp thì teo mất .

Thx
Kiểm tra lại wifi nhà bạn nhé

tamgiacqui:bạn đang vào quá nhiều trang web 1 lúc đó,tắt bớt đi là vào dc thôi

tamgiacqui

Khi chạy Viginier Màn hình nó đứng như thế này hoài, như vậy đã Viginier xong chưa các Bác nhỉ?

ipaq6300

không cần làm thao tác đó, bác cho lên thẳng 1.1.2 rồi về 1.1.1 là ngon hết, modem firmware cũng lên 4.02 rồi

Status
Không mở trả lời sau này.