• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

H@ck vĩnh viễn N95-2 8Gb firmware v31.0.015 + H.Dẫn update firmware bằng JAF

dangduc

Máy hack bằng HelloX phải dùng file cer để reg còn không thì không thể cài được bạn ạ ! Sau khi cài HelloX và chạy nó để Hack phone xong thì bạn có thể cài các phần mềm đựoc bình thường không cần phải sign nữa

Nynk_102

Nếu xin file cer thì nói làm gì vấn đề là hack vĩnh viển mà hok cần file cer chứ kòn xin file cer thi nói làm gi nủa...thanks all..!
Bác làm ơn đọc kỹ bài #1 hộ e cái. Nếu mún hack ko phải xin cer thì down xuống 30.0 hoặc thấp hơn nhé, hack xong rùi up lên 31.0 . Chứ còn mún thực hiện hack v31.0 thì chỉ có cách xin cer thui. Have fun !
Posted via Mobile Device

Cleonardo

em đau cố tình spam,để e nói tình trạng máy của em là ở ổ c của n95 2g thì ko thể có dc la c/sys/bin để copy cái thằng intallsever.exe vào đó đc,e ko hiểu dùng ứng dụng gì để nó xuất hiện ra sys/bin?,anh jkr có nói thằng n95 2g thì ko có bin(ổ c).nếu ko thì sao hack dc phone nên mới bó tay đành fai lên tiếng nhho72 ai đó ở gần mình,có máy trongh tay thì ng ta giu1p mình dễ hơn mà,anh có gần chỗ em hok,em chẳng cài đc gi dt ngoài việc nghe goi,hix!

Cleonardo

chết thật! viết cho đa rồi mới bít gthi nhằm,dù sao cũng thôg cảm dùm em,em nhức đâu quá nên wa'ng gà rồi!nhờ anh chuyển hộ dùm em bài này.thanks

Nynk_102

em đau cố tình spam,để e nói tình trạng máy của em là ở ổ c của n95 2g thì ko thể có dc la c/sys/bin để copy cái thằng intallsever.exe vào đó đc,e ko hiểu dùng ứng dụng gì để nó xuất hiện ra sys/bin?,anh jkr có nói thằng n95 2g thì ko có bin(ổ c).nếu ko thì sao hack dc phone nên mới bó tay đành fai lên tiếng nhho72 ai đó ở gần mình,có máy trongh tay thì ng ta giu1p mình dễ hơn mà,anh có gần chỗ em hok,em chẳng cài đc gi dt ngoài việc nghe goi,hix!
Rùi, thế này bạn nhá. Mún nhìn thấy c/sys thì mở xploer lên, bấm phím 0 , đánh dấu hết 4 ô vuông ,back lại là thấy. Nhưng bạn ko thể làm gì đc nếu chưa hack. Nếu máy bạn verson cũ thì tìm cái Secman hay Capoff để hack. Nếu ver mới thì xin cer và hack bằng Hello ox, đây là cách thông dụng nhất bây giờ, đã có topic hướng dẫn rất tỉ mỉ trên phần Chú Ý rùi đấy. Chúc bạn thành công !
Rất tiếc mình đang ở Libi ,ko thể ra tay giúp bạn dc
Posted via Mobile Device

Cleonardo

đánh dấu tích thì chỉ thấy đc c/sys thoi anh a,copy 2 file đó vào nó báo là can't creat.tiếc thật,dù sao cũng thanks a.

Nynk_102

đánh dấu tích thì chỉ thấy đc c/sys thoi anh a,copy 2 file đó vào nó báo là can't creat.tiếc thật,dù sao cũng thanks a.
Bạn chưa cài secman hay capoff thì làm sao mà chép cái gì dc. Giúp bạn cho đến nơi lun nè. Trước tiên bạn vào 1 trong 2 link này http://pdaviet.net/showthread.php?goto=newpost&t=63136.
Hoặc linh này,.http://pdaviet.net/showthread.php?goto=newpost&t=66328, đăng kí để co cer và key,. Rùi qua đây tải cái Hello ox về http://pdaviet.net/showthread.php?goto=newpost&t=63049, dùng cer và key đăng kí đc để sign hello đó rùi cài vào , sau đó vào trong Ứng dụng mở pm có biểu tượng con trâu lên để nó chạy xong là đc, ko phải chép gì nữa hết nhé. Chúc bạn thành công
Posted via Mobile Device

xuyena2009

Bác làm ơn đọc kỹ bài #1 hộ e cái. Nếu mún hack ko phải xin cer thì down xuống 30.0 hoặc thấp hơn nhé, hack xong rùi up lên 31.0 . Chứ còn mún thực hiện hack v31.0 thì chỉ có cách xin cer thui. Have fun !
Posted via Mobile Device

đọc kỷ òi anh,Vậy là botay rồi 31.0 hok tài nào downgrade ve vẻ 30.0 được,hiện tại chưa có sevice box nào support downgrade được hết á,JAF thì botay la chắc,MT box,UB,nếu down về hok cẩn thận banh vùng PM 308 là toi đời á,nếu có backup cung hok ăn thua,đành phải xin file cer thôi cho em nó lành he...thanks đả góp ý..!

Hoden

Super V.I.P
đọc kỷ òi anh,Vậy là botay rồi 31.0 hok tài nào downgrade ve vẻ 30.0 được,hiện tại chưa có sevice box nào support downgrade được hết á,JAF thì botay la chắc,MT box,UB,nếu down về hok cẩn thận banh vùng PM 308 là toi đời á,nếu có backup cung hok ăn thua,đành phải xin file cer thôi cho em nó lành he...thanks đả góp ý..!

xin cer quá dễ rồi ,ai bây giồ mà đi hack thũ công tất cả chỉ cần 1 phần mềm hack .

Cleonardo

Rùi, thế này bạn nhá. Mún nhìn thấy c/sys thì mở xploer lên, bấm phím 0 , đánh dấu hết 4 ô vuông ,back lại là thấy. Nhưng bạn ko thể làm gì đc nếu chưa hack. Nếu máy bạn verson cũ thì tìm cái Secman hay Capoff để hack. Nếu ver mới thì xin cer và hack bằng Hello ox, đây là cách thông dụng nhất bây giờ, đã có topic hướng dẫn rất tỉ mỉ trên phần Chú Ý rùi đấy. Chúc bạn thành công !
Rất tiếc mình đang ở Libi ,ko thể ra tay giúp bạn dc
Posted via Mobile Device
cài thằng hello em signed và cài hết tất cả thì nó chì hiện ra là upbacking files mãi thôi.dù sao cũng cám ơn anh nhiệt tình qua'!;)

Nynk_102

cài thằng hello em signed và cài hết tất cả thì nó chì hiện ra là upbacking files mãi thôi.dù sao cũng cám ơn anh nhiệt tình qua'!;)
Bạn down hết các bản Hellox về thử xem. Cái này ko đc thì remove đi rùi cài cái khác. Ver cũ thì dùng hello cũ, ver mới thì dùng hello mới. Chúc bạn thành công !
Posted via Mobile Device

minhkhue9999

loi~ jaf

ban dung oi cho minh hoi cai. sao minh ko chay dc cai jaf vay??Mo len la no cu bao loi~ " P-key dongle not detected . Please insert actived dongle " . con neu chay file rack_jaf_for user click vo chu~ Zopo thi no cu tro ra ko hien gi len het. mong ban cho minh bik loi~ de khac phuc dc ko ah??

daotrihieu

thank dung1291985. nghe các bạn bàn luận mà chịu không nổi, mình xin góp ý kiến. n958gb của mình úp lên v31.0.015 chưa hack. mình đã hack thủ công như cách làm hồi xưa với n81-8gb, n82 và thành công, nhưng mỗi lần format máy là phải hack lại, mất công lắm, nhưng khi đọc bài của VIP dung1291985, mình đã đưa intallserver vào ổ y, rồi để nguyên tất cả chương trình đã cài đặt ổn định, mình dùng JAF up lại bản v31.0.015 apac down ở soft4mobi, tất cả ok, từ v31.0.015 chưa hack, bây giờ thành v31.0.015 hack vĩnh viễn, format máy cỡ nào cũng không bị mất installserver trong ổ y. mình đã làm JAF hàng chục lần cho n818gb,n82, thất bại và thành công ngang nhau, nhờ vậy mình có kinh nghiện với JAF, test FW thấy số liệu an toàn 100% mới cắm điện thoại up thật. bài của VIPdung thật hay. các bạn đừng sợ gì cả, cứ mạnh dạn up lại FW để hack vĩnh viễn đi, mình không cần hạ xuống v30 mà up lại v31.0.015 từ v31.0.015, đừng lo, nếu bị hư thì đem ra tiêm chạy lại FW nguyên bản mất khoảng 100k thôi, mình bị hoài, hahaha. một lần nữa thank VIPdung và chúc các bạn thành công. n96 mình cũng đã hack thành công bằng helloOX đấy, xin file cer trên PDAVIET luôn, nhanh lắm, PDAVIET muôn năm.

kanvicofbon

:(( Anh Dũng oy, a có file installsever của N82 ko??? e kiếm hoài mà ko có... Đến phải đổi sang n95 mất thôi :(( Nhưng mờ cứ tiếc cái flash Xenon của em 82 này quá :((

minhkhue9999

bạn nào hack được rồi có thể chia sẻ link mediafire cho mình, để mình hack chung với . chứ link rapid mình không tài nào down được. mấy tuần nay tiềm hoài ko thay. Mong được các bạn giúp đỡ, ủng hộ

minhkhue9999

chán quá sao minh không thể nào tạo được folder sys trong các ổ đĩa vậy. xin các bạn chỉ giáo, minh xài x-ploer

dzoandong

Em làm đúng từng bước như hướng dẫn ở trên nhưng khi up vẫn báo lỗi, em gởi anh file log, anh xem giúp em là bị lỗi ntn và cách khắc fục. Cảm ơn

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 9000AAC9
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 6.85.10.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-320\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-320\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-320\RM-320_31.0.015_PR.C0R
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-320\RM-320_31.0.015_PR.v26
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-320\RM320_31.0.002_025_www_U04_uda.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-320\RM320_030_000_M029.fpsx
Changing flashing settings...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-320\RM-320_31.0.015_PR.C0R
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-320\RM-320_31.0.015_PR.v18
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-320\RM320_31.0.002_025_xxx_U01_uda.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-320\RM320_030_000_M031.fpsx
Languages in ppm: English,Vietnamese
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 9000AAC9
Init usb communication...
Reading IMEI...
Failed! Aborting!
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 9000AAC9
Init usb communication...
Searching for phone...Found
Reading SW version...Error reading rap ver!

TranAnhThu

Link rapishare em down kg được mấy Chuơng trình này có anh nao up dùm em qua mediafire hay megaupload dùm em nhe cám ơn mấy anh nhiều

BuuPhucCT

Well-Known Member
Link rapishare em down kg được mấy Chuơng trình này có anh nao up dùm em qua mediafire hay megaupload dùm em nhe cám ơn mấy anh nhiều

Không cần rắc rối vậy đâu bạn. N95 8GB đã có thể hack bằng hello_OX vừa hiệu quả lại đơn giản vô cùng;;)