• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

H@ck vĩnh viễn N95-2 8Gb firmware v31.0.015 + H.Dẫn update firmware bằng JAF

neo1105

Khi tạo folder Y:\Sys\bin máy N95 8GB báo lỗi là can't create . Vậy lỗi gì đây hả Dũng, liệu cài trên ổ C có sao không?

Lỗi của bạn là phải Caffs off trước, nếu xài secman thì phải turnPlat.Security off thì mới creat được trong ổ Y.
Cái này phải creat trên ổ \Y chứ để trên ổ C, sau khi 4mat hay up firmware se bị mất ngay, làm gì còn tác dụng nữa.

chrjtm

Bạn có thể hướng dẫn mình Caffs off là như thế nào không vì máy minh không hiểu sao không cài được secman

Kojiro

Super V.I.P
Bạn có thể hướng dẫn mình Caffs off là như thế nào không vì máy minh không hiểu sao không cài được secman

Ko có CapsOff thì dùng RomPatcher đi bạn! Tương tự mà.

bạn vô thư mục pkey driver cài cái Driver_setup_English.exe chưa ?

Hix, mình cài rồi, mình cắm cáp usb vào chọn kết nối pcsuite bắt đầu làm thì nó ra thế

ShanYe

bạn dũng ơi.

Mình cài cái Secmen và X-plore 1.22 đều không được

thế thì bắt đầu từ đâu đây ?

dung1291985

bạn dũng ơi.

Mình cài cái Secmen và X-plore 1.22 đều không được

thế thì bắt đầu từ đâu đây ?

bạn nói thì bạn đã hack chưa, đã up firmware mới chưa /? nếu chưa up thì làm đúng các bước hướng dẫn là đc, nhớ đọc kĩ nhé

padydohv

hack theo cách này dể nhất từ trưổc tới nay .firmware này chỉ dùng được secman 1.0 thôi còn 1.1 không sài được.mình đang dùng con made in finland dùng code euro 1 up theo cách trên đúng 5 phút là có tiếng việt và hack phone.Chân thành cảm ơn vì bài viết quá hửu ích =D>=D>=D>=D>=D>=D>

chrjtm

Tiếp theo down bản firmware mới nhất v31.0.015 RM-320 APAC hỗ trợ 2 ngôn ngữ ANh - Việt về rồi tiến hành cài đặt.
Mã:
http://rapidshare.com/files/191412864/RM-320_APAC_31.0.015_v6.0_APAC.exe

Cho mình hỏi là install cái này trực tiếp trên laptop hay trên N95 8G. Mình có cần phải copy vào thẻ nhớ rồi install không? Mong được hướng dẫn

chrjtm

Cuối cùng mình đã up FW thành công cho con N95 8G. Cám ơn Dũng nhiều nhé. Thấy máy chạy nhanh hơn hẳn

Cuối cùng mình đã up FW thành công cho con N95 8G.

bạn cho mình hỏi tí, khi bạn ấn zopo nó có báo cannot creat file C:/.....winscard.dll ko chán quá làm mãi mình chạy trên laptop win vistar

chrjtm

bạn cho mình hỏi tí, khi bạn ấn zopo nó có báo cannot creat file C:/.....winscard.dll ko chán quá làm mãi mình chạy trên laptop win vistar

Máy mình chạy êm ru, không thấy báo lỗi gì cả. Máy mình dùng cái này là lần đầu tiên hack

neo1105

Cho mình hỏi là install cái này trực tiếp trên laptop hay trên N95 8G. Mình có cần phải copy vào thẻ nhớ rồi install không? Mong được hướng dẫn

install từ PC vào phone bạn nhé, không phải copy vào thẻ gì cả.

venusian

Moderator
Tình hình là em đã Up thành công FW mới. Nhưng lại ko hack đc bằng Secmam. Em dùng cách hack bằng Drakkarious và đã thành công. :))

Chỉnh sửa cuối:

kennh0x

bữa mới up online lên v30 xong mở camera lên không dc luôn.ra tiệm up lại củng không dc.up lên v31 củng bị luôn.pó tay rồi

dung1291985

bữa mới up online lên v30 xong mở camera lên không dc luôn.ra tiệm up lại củng không dc.up lên v31 củng bị luôn.pó tay rồi

vừa có bạn mang máy N95 8Gb firmware v15 chưa hack.. đến nhà nhờ up hộ, hack bản cũ +up firmware 31.0.015 + hack lại mất chưa đến 10p, ko có lỗi nào cả :D

traihp9001

Well-Known Member
vừa có bạn mang máy N95 8Gb firmware v15 chưa hack.. đến nhà nhờ up hộ, hack bản cũ +up firmware 31.0.015 + hack lại mất chưa đến 10p, ko có lỗi nào cả :D

vậy hôm nào rảnh pác Dũng giúp mình với (nhưng phải chờ em tậu con N95-2đã:p

dung1291985

Dũng ko biết lỗi miùnh hỏi là vì sao và cách khắc phục à

Mỗi PC có 1 cấu hình khác nhau, cài nhiều phần mềm khác nhau, làm sao mình biết máy bạn thế nào đc, mình mới cài lại win, làm thế nào viết thế đấy ko sai chỗ nào cả, đôi lúc bật lên cũng bị lỗi như bạn nhưng tắt đi bật lại là hết... :-??

Mỗi PC có 1 cấu hình khác nhau, cài nhiều phần mềm khác nhau, làm sao mình biết máy bạn thế nào đc, mình mới cài lại win, làm thế nào viết thế đấy ko sai chỗ nào cả, đôi lúc bật lên cũng bị lỗi như bạn nhưng tắt đi bật lại là hết...

Mình cắm cáp qua pcsuite đúng chứ cậu, chán thiệt ta