• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

"Hạ cấp" Rom cho i900?

dunglamdangki

chào các bác, tui mới nâng cấp rom cho cái i900 của tui, giờ muốn dùng rom khác, phiên bản cũ hơn cái hiện tại đang dùng trên máy. Có vấn đề gì không các bác?

PhamQuang

Manager
chào các bác, tui mới nâng cấp rom cho cái i900 của tui, giờ muốn dùng rom khác, phiên bản cũ hơn cái hiện tại đang dùng trên máy. Có vấn đề gì không các bác?

Không ai nói là "Hạ cấp" ROM cho i900 đâu. :D
Bạn đã Up được ROM nào đó thì Up các ROPM khác, hay như bạn nói: Hạ cấp, đều có thể được, không sao cả.
Đơn giản là thay đổi các phiên bản ROM cho máy mà thôi. Với Omnia i900 không có vấn đề gì hệ trọng cả, bạn có thể Up và chọn bản mà bạn thích nhất.

dunglamdangki

Tôi đã thử phiên bản cũ hơn, và máy chạy tốt, cái chưong trình IGO8 của tôi chạy tốt trên BSHI3, lúc trước đó tôi dùng XDHK3 thì thấy IGO nhận diện GPS rất chậm lúc khởi động.