• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HẠ SPL TỪ 2.10.0000 (stock TMO) XUỐNG 2.08

ancola66

Super V.I.P
HẠ SPL từ 2.10 xuống 2.08

Đợt này rất nhiều bạn dùng HD2 và HD2 Tmobile bị lỗi đứng ở màn hình BOOTvà SPL là 2.10. Điều này cũng đồng nghĩa với việc không thể can thiệp HSPL cũng như up rom khác, bởi vì tool HSPL bây giờ mới hỗ trợ tối đa là SPL 2.08. Vì vậy muốn HSPL được cho máy để có thể up rom thì phải hạ được SPL của nó xuống 2.08. Tôi sưu tầm được phương pháp này trên XDA mời các bạn tham khảo:

1.Các bạn tải về file LEOIMG.nbh theo link dưới đây và copy vào thẻ 8GB hoặc nhỏ hơn ( Trước đó thẻ phải được format với định dạng FAT32 )

www.2shared.com/file/MAsa78Yo/leoimg.html
www.megaupload.com/?d=VQ11Z040

2. Tắt máy hoàn toàn, cho thẻ vào máy.

3. Giữ nút Volumdown và nhấn nhả Power, vẫn giữ Volumdown cho đến khi xuất hiện màn hình trắng với chữ Loading....

3. Ngay sau khi "Loading ..." xuất hiện trên màn hình, Bạn sẽ thấy một thông báo nêu rõ làm thế nào để tiến hành Up ROM.

4. Quá trình Up Rom sẽ tiến hành.

5. Bạn bỏ thẻ nhớ ra khỏi máy và khởi động lại trong khi giữ nút âm lượng xuống. Trên màn hình bootload 3 mầu bạn sẽ thấy SPL máy của bạn là 2.08. Bây giờ máy của Bạn đã sẵn sàng để HSPL và sau đó có thể thoải mái up rom Cook:D

Các bạn có thể tham khảo thêm ở ĐÂY

Chỉnh sửa cuối:

wan

vừa đọc cách này của a xong mò sang XDA-develops thì thấy tác giả cotulla ra HSPL3 rồi thì phải e có down về hình như dùng dc theo cách này nữa hả a ancola
link đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=6891358#post6891358
PS theo cách của a Ancola ở post 1 khi mình làm xong bước 4 thì máy sẽ trở lại phiên bản rom trước đó có dùng lun dc ko hay xong bước đó vẫn phải tiến hành HSPL rồi up lại rom mới máy mới hoạt động dc,a e nào có kinh nghiệm chỉ giúp với

Chỉnh sửa cuối:

hlp

1 Cách khác..sử dụng tool sau để có thể hạ trực tiếp từ 2.10 xuống 2.08 :

Sử dụng tool HSPL là ok....
gửi lời cảm ơn đến Mod Tom co don và tác giả của phần mềm này là Pebe và Cotulla đã hỗ trợ....:D

Mã:
http://www.mediafire.com/?3zzuzowgyzn

wan

sau khi làm theo các bước thế này máy báo ok hết các dòng nhưng đợi mãi ko reboot lại ,hơn 10m k có tín hiệu e chọt reset thì máy đen thui lun cắm sạc ko lên đèn,cắm cable pc ko nhận giờ có phải máy chết rồi ko,buồn quá

kidokito

Mấy bác có thể tỗng hợp các cách hạ từ 2.10 xuống 2.08 đc ko vậy? thấy 1 bác bị die làm e rung tay quá đi.... và 2.10 thì so vs 2.08 có hơn j ko? và hạ xuống vậy có mất đi chức năng nào ko?( vì e nghĩ 2.10 thì fix tốt hơn 2.08).. nếu có sai cho e sr vì e mới sữ dụng WM cũng như HD2 đc 5 lần sạc thôi ạ:((

McQueen

Mấy bác có thể tỗng hợp các cách hạ từ 2.10 xuống 2.08 đc ko vậy? thấy 1 bác bị die làm e rung tay quá đi.... và 2.10 thì so vs 2.08 có hơn j ko? và hạ xuống vậy có mất đi chức năng nào ko?( vì e nghĩ 2.10 thì fix tốt hơn 2.08).. nếu có sai cho e sr vì e mới sữ dụng WM cũng như HD2 đc 5 lần sạc thôi ạ:((
Bạn vào đây xem bác Quang Hướng dẫn nè http://www.pdaviet.net/showthread.php?95596-%E2%98%85-HSPLV3-by-COTULLA-for-HTC-HD2-%E2%98%85

dai_atomlife

1 Cách khác..sử dụng tool sau để có thể hạ trực tiếp từ 2.10 xuống 2.08 :

Sử dụng tool HSPL là ok....
gửi lời cảm ơn đến Mod Tom co don và tác giả của phần mềm này là Pebe và Cotulla đã hỗ trợ....:D

Mã:
http://www.mediafire.com/?3zzuzowgyzn
Máy của em khi mua về đã thấy SPL-1.42.HSPL XE, giờ em muốn nâng cấp lên 2.08.0000 có được không? máy của em là LEO thường không phải LEO 1024, bác làm ơn chỉ dẫn giúp em? thanks bác

ankira

Được mà. Bạn làm theo hướng dẫn HSPL3 là được. Không phải lo đâu

s8kb0y

sao may cua em lai là spl1.67.0000 vay cac bac ko chùng vơi các máy trên em dung mag CDMA của hàn quốc làm sao để hspl vay chỉ em biêt với

PhamQuang

Manager
Máy của em khi mua về đã thấy SPL-1.42.HSPL XE, giờ em muốn nâng cấp lên 2.08.0000 có được không? máy của em là LEO thường không phải LEO 1024, bác làm ơn chỉ dẫn giúp em? thanks bác

Người ta hướng dẫn hạ SPL cho T-Mobile USA HD2 kia mà, máy của bạn là HD2 thường thì vào đây thắc mắc, ai trả lời được?
HD2 thường thì cứ thế kết nối và dùng HSPLv3 mà chạy là được chứ đâu cần hạ hay nâng SPL !!!

PhamQuang

Manager

Có 2 cách đã viết rất rõ ràng:
1/ Cách mà AM Ancola66 viết trong bài đầu tiên, tóm tắt là dùng "Gold Card" và Up ROM từ thẻ nhớ để có SPL 2.08, sau đó chạy HSPL
2/ Cách dùng HSPL v3 của Cotulla, chạy thẳng trong Tool như các bạn trên đã nói.
2 cách trên đều ổn cả, các bạn cứ bình tĩnh mà tiến hành.