• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack by FCA00000! Works on OS9.1 - OS9.2

vuxuanquynh

Active Member
đây là chương chình hachk rất hay mà rất dễ cài đặt.
install files không cần cer. k.ey đâu nha.các bạn làm theo các bước sau;

1-Install HelloCarbide.
2-install X-plore_S60_3rd.sisx.
3-bạn mở X-plore bấm phím menu để thoát ra.
4-bạn mở helloCarbide --> options -> chọn menu 1 -> thấy -> có hai chữ no và yes bạn chọn -> yes để thoát ra
5-bạn bấm phím menu chọn x-plore để coppy - CProfDriver_SISX.ldd-vào ổ c\sys\bin như hình mình làm.
6-bạn coppy tiếp- installserver -vào ổ c\sys\bin.
7-bạn Restart phone.
8-bạn vào x-plore -Install-CapsOff.sisx-và -CapsOn.sisx
9-thoát ra là ok-sài ngon lắm nha mình install thành công rồi đó chúc các bạn thành công nhớ thanhk mình nha.
10-lich;
http://dotnxt.com/hosting/download.php?file=c82c8db50f303350f0843a303ce54448

huavinh

Banned

1-Install HelloCarbide.
4-bạn mở helloCarbide --> options -> chọn menu 1 -> thấy -> có hai chữ no và yes bạn chọn -> yes để thoát ra
5-bạn bấm phím menu chọn x-plore để coppy - CProfDriver_SISX.ldd-vào ổ c\sys\bin như hình mình làm.
7-bạn Restart phone.
9-thoát ra là ok-sài ngon lắm nha mình install thành công rồi đó chúc các bạn thành công nhớ thanhk mình nha.
10-lich;

cái vụ này 3250 có làm được ko bạn . vụ trược của anh mod ko làm được , cài pm ko cần sign đó

Kojiro

Super V.I.P
cái vụ này 3250 có làm được ko bạn . vụ trược của anh mod ko làm được , cài pm ko cần sign đó

Làm thử rồi báo kết quả cho mọi người nhé. Bài kia mình không có điều kiện test trên 3250.

hao_t

1-Install HelloCarbide.
7-bạn Restart phone.
10-lich;

Em cài cho E62 đến bước thứ 8 cài toàn báo "File Corrupted" :-/

viettranvtpt

Ông bạn nhầm rồi,1 cái là FP1,1 cái là preFP1,6120c thì cài preFP1 đúng không?cài vào bình thường nhưng cứ bật nó lên là máy tự khởi động.Tôi đã làm đúng như chỉ dẫn đấy chứ.???

nguyenpa

Super V.I.P
3250 mình test thì gặp trường hợp ( ko dùng cap on, off nhé :p) hack ok, cài ứng dụng ok, nhưng remove báo lỗi corupt :(

6120c là Fp1 os 9.2

Kojiro

Super V.I.P
Ông bạn nhầm rồi,1 cái là FP1,1 cái là preFP1,6120c thì cài preFP1 đúng không?cài vào bình thường nhưng cứ bật nó lên là máy tự khởi động.Tôi đã làm đúng như chỉ dẫn đấy chứ.???

Theo nguyenpa nha bạn! Chúc bạn thành công!

@nguyenpa: ông háck bằng ROMPatcher hả?

cmen

3250 mình test thì gặp trường hợp ( ko dùng cap on, off nhé :p) hack ok, cài ứng dụng ok, nhưng remove báo lỗi corupt :(

6120c là Fp1 os 9.2
:

N3250 bạn test firmware mấy vậy? Mình test trên con 3250 FW_V03.24 --> Hack ok! nhưng cài all ứng dụng kể cả đã Sign đều bị corupted, remove cũng corupted ?? xóa file installserver.exe thì trở lại bình thường,pó tay thiệt
:-/:-/:-/