• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack cũ mà mới dành cho OS9.1, OS9.2 và... OS9.3!

Status
Không mở trả lời sau này.

dinhhaiyt

E đang hack cho con N82 V30.0.019 sau khi làm đến Vào hellocarbide nhấn Options, chọn Menu1 rồi nhấn Yes.thoát ra vào lại X-plore vẫn không truy xuất vào thư mục Sys trong ổ C đc.có bác nào có cách giải quyết ko ạ

tiny1990

E đang hack cho con N82 V30.0.019 sau khi làm đến Vào hellocarbide nhấn Options, chọn Menu1 rồi nhấn Yes.thoát ra vào lại X-plore vẫn không truy xuất vào thư mục Sys trong ổ C đc.có bác nào có cách giải quyết ko ạ

nge nói version mới không hack đc:-??

leminh1988

Bạn chưa cài cái X-plore thì sao cài được bản update của nó ,kô thấy chữ after hacking hả ???
Sr mod vì spam .Mình sợ viết như trên bạn ấy kô hiểu nên trích dẫn lại :D

Thực ra cũng không cần cài cái file "After hacking" đó.

Nếu muốn xài X-Plore bản FULL thì việc đầu tiên trước khi hack là cài sẵn 1 bản X-Plore FULL vào bộ nhớ máy, xong rồi bắt đầu cài các File hack. Tác giả có ghi lại hướng dẫn bằng tiếng Anh trong đó rồi mà :)

ko phải là ko dùng được bạn ơi, mà bạn thử click vào cái link đó đi ko down được, hình như là nó báo hết cái gì đó.

Mà mình làm đúng như thế rồi, ngay lúc chạy hellocarbide đó thì có thể can thiệp vào file sys và privated, sau khi reset máy, vào explore mà ko bật hellocarbide đó trước thì nó ko can thiệp được vào các file ẩn nữa nên mình nghĩ là có lẽ do máy mình ko chạy được file after hacking nên chưa gọi là hoàn thành quá trình hack

MinhThang

Manager
ko phải là ko dùng được bạn ơi, mà bạn thử click vào cái link đó đi ko down được, hình như là nó báo hết cái gì đó.

Mà mình làm đúng như thế rồi, ngay lúc chạy hellocarbide đó thì có thể can thiệp vào file sys và privated, sau khi reset máy, vào explore mà ko bật hellocarbide đó trước thì nó ko can thiệp được vào các file ẩn nữa nên mình nghĩ là có lẽ do máy mình ko chạy được file after hacking nên chưa gọi là hoàn thành quá trình hack

Theo mình thì bạn mới chỉ hack tạm chứ chưa hach vĩnh viễn,vì khí hack tạm thời để cái ứng dụng thì reset máy lại là sẽ mất.bạn xem lại và có thể làm cách khác. Cách hack cũ mà mới rất nhanh bạn à.chúc bạn thành công.

miu170687

CHời ạ .Bạn fai cài được X-plore bản 1.22 càng tốt sau đó cài Hellocarbide ,cài sau chạy ứng dụng X-plore đừng thoát ra ngoài bận nhấn nút Menu của quen thuộc của các dòng S60 lúc này bạn sẽ được phép chọn các ứng dụng khác mà ứng dụng X-plore ta mở lúc nãy vẫn chạy ngầm (lưu ý chỗ này nha) .Chạy Hellocarbide chọn chọn menu >>>menu 1 >>> ok ta sẽ bị văng ra ngoài ,lúc này bạn kô thể chạy bất cứ ứng dụng nào khác nhưng bạn có thể xem và chỉnh sửa được các folder ẩn của máy (của bạn sau khi chạy ứng dụng Hellocarbide rồi bạn reset lại nên kô thể làm được) .Lúc này hãy giữ im nút Menu bạn sẽ thấy các trương trình đang chạy lúc nãy nổi lên bạn có thể chép file intallserver vào thư mục C:/SYS/Bin ,bây giờ mới reset máy nè . (tới bước này là hoành thành rùi)
1 mục đích quan trọng nhất của hack là giúp ta có thể cài đặt dễ dàng mà không bị kiểm tra chứng chỉ ,vì vậy khi bạn đã chép đưỡc file intallserver thì bạn đã hoàn thành gần 99% rồi .Còn về các folder ẩn kia nếu bạn kô fai là người thích nghịch ngợm ,mà mục đích của bạn hack phone để cài ứng dụng thì kô cần fai xem nó làm gì đâu (muốn coi thì có cái hellocaribade ,chịu khó reset thui) .Còn nếu kô bạn có thể cài 1 ứng dụng thứ 3 giúp ta có thể xem nó ví dụ như Caps On & Off ...

tvss

máy mình 6120c, làm như hướng dẫn, nhưng cài nó lại hiện chữ "unable to instal", làm tất cả đúng các bước như hướng dẫn.

MinhThang

Manager
máy mình 6120c, làm như hướng dẫn, nhưng cài nó lại hiện chữ "unable to instal", làm tất cả đúng các bước như hướng dẫn.

Bạn cần xem lại bài hướng dẫn vì 6120c hack theo cách này,không có gì gọi là không được cả. Chúc bạn thành công.

kiencuongvn

Có ai hack thành công N96 chưa? Chia sẻ kinh nghiệm với
Mình vướng ở giai đoạn chạy hellocarbide, chọn menu1 nó thoát ra ngoài luôn.

MinhThang

Manager
Có ai hack thành công N96 chưa? Chia sẻ kinh nghiệm với
Mình vướng ở giai đoạn chạy hellocarbide, chọn menu1 nó thoát ra ngoài luôn.

N96 thì chưa đâu bạn vẫn còn quá mới bạn chờ thời gian nữa,khi nào có thì anh em sẽ chia sẻ ngay. chúc bạn vui vẻ.

kiencuongvn

mình thấy theo cách này có dành cho N96. Lần đầu làm thì chay hellocarbide ok. Nhưng do bạn mình làm không đúng thao tác nên bị lỗi. Sau đó, cù đã format 4 phím nhưng vẫn không thể chạy carbide như trước nữa. Hix.. chẵng lẽ fải flash lại firmware?

MinhThang

Manager
mình thấy theo cách này có dành cho N96. Lần đầu làm thì chay hellocarbide ok. Nhưng do bạn mình làm không đúng thao tác nên bị lỗi. Sau đó, cù đã format 4 phím nhưng vẫn không thể chạy carbide như trước nữa. Hix.. chẵng lẽ fải flash lại firmware?

Mình đã nói rõ rồi bạn phải chờ thôi vì N96 chưa hack được,còn cái đó là liệt kê cho từng dòng máy bạn à.

nafong

hic hic, Em test với OS 9.1, 9.2 ngon nhưng test trên N96 (9.3) ko được ah, làm như vậy nhưng trong C:\sys thể hiện là file rỗng ah. Ko đc ...:(( Giúp Em nhe!

MinhThang

Manager
hic hic, Em test với OS 9.1, 9.2 ngon nhưng test trên N96 (9.3) ko được ah, làm như vậy nhưng trong C:\sys thể hiện là file rỗng ah. Ko đc ...:(( Giúp Em nhe!

N96 vẫn chưa hack được mà bạn,phải chờ thôi,chúc vui vẻ.

ngkhanhhoang

Thanks Kojiro nhiều nhé. Mình đang tính hack cho SamSung G810, ko biết có được ko nữa...:D

Subasa :D

Em muốn hỏi làm thế nào để biết phone đã hack.

Dùng Xplore thử try cập folder sys/bin, nếu thấy nội dung của folder bin thì máy đã được hack.

Cài thử một phần mềm unsign, cài ngon kết hợp với điều kiện bên trên là ok, hack 100%.

Mà máy mình dùng cũng ko biết hack hay chưa là sao:-??

Status
Không mở trả lời sau này.