• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack cũ mà mới dành cho OS9.1, OS9.2 và... OS9.3!

Status
Không mở trả lời sau này.

tomochotchot

em hack xong..vừa bấm cài bản xplore full là máy khởi động lại ( chưa remove cái cũ). chuyển sang remove cái cũ, lúc chọn remove cũng khởi động máy
giờ sao giờ huhu
Drakkarious 3.01 X-plore update (after hacking).sis chạy cái này máy cũng rétart luôn
nói chung là sau khi hack xong em muốn cài cái gì máy cũng rétar hếtt huhu..

Chỉnh sửa cuối:

minhdatinh

Các bác cho Em hỏi ??? Con E66 của vợ Em chưa hack được thì chấp nhận chưa cài được phần mềm à các bác ơi ? Vì Em cài thử mấy phần mềm thì đều cần phải sing! hic hic

MinhThang

Manager
Các bác cho Em hỏi ??? Con E66 của vợ Em chưa hack được thì chấp nhận chưa cài được phần mềm à các bác ơi ? Vì Em cài thử mấy phần mềm thì đều cần phải sing! hic hic

Chính xác là vậy đó bạn, chưa hack thì không cài được pm, bạn có thể dùng file Cer để Sign pm.

p950q

N95 có FW 31.0.014 rồi, mình đã up và thử hack bằng các kiểu nhưng ko thành công, anh em có ai thành công không vậy ?

Zenki

Super V.I.P
N95 có FW 31.0.014 rồi, mình đã up và thử hack bằng các kiểu nhưng ko thành công, anh em có ai thành công không vậy ?
FW mới này Nokia làm ra để chống hack đấy bạn. Chưa có cách hack đâu :D Đành chờ thôi :D

hobykute

Các Mod giúp em với,em làm như trên hướng dẫn mà khi cài cái đầu tiên thì nó báo lỗi y như các soft,ko cài đc gì cả. Máy của em là N95-8G ,Vesion 20.0.16,28-02-08, RM-320,N95 (59.01) ,thanks các Mod

Zenki

Super V.I.P
Các Mod giúp em với,em làm như trên hướng dẫn mà khi cài cái đầu tiên thì nó báo lỗi y như các soft,ko cài đc gì cả. Máy của em là N95-8G ,Vesion 20.0.16,28-02-08, RM-320,N95 (59.01) ,thanks các Mod
Lỗi như thế nào bạn ? Bạn đã dời ngày giờ về 15-05-2007 chưa ?

hobykute

Nó báo lỗi certificate error như trong cái video ấy ạ,chẳng hiện lên cái chọn như hưỡng dẫn gì cả,mình đã chuyển ngày như hướng dẫn rồi.Liệu có cách khác để hacks ko bạn hay Version máy mình có vấn đề (20.0.016)

Zenki

Super V.I.P
Nó báo lỗi certificate error như trong cái video ấy ạ,chẳng hiện lên cái chọn như hưỡng dẫn gì cả,mình đã chuyển ngày như hướng dẫn rồi.Liệu có cách khác để hacks ko bạn hay Version máy mình có vấn đề (20.0.016)
FW của máy không có vấn đề. Bạn đang dùng N95-8G thì mình khuyên nên up lên FW v30.0.018 đi rồi hãy hack như trên.

Bạn chỉnh theo cách dưới này trước khi cài cái hack vào nhé

"App. Mgr - Options - Settings - Software installation để "All", và Online certif. check chỉnh "Off".

spectral

Cách hack cũ mà mới.

.........

tớ đã làm y như hướng dẫn, xem cả file video hướng dẫn nữa nhưng vẫn ko làm được. Tắc ở chỗ ko vào được bên trong thư mục "sys" dù đã chạy HelloCarbide chọn menu1 ấn yes, nhưng vẫn không được. Chạy file Cabson hay Cabsoff cũng ko thấy gì. Bây giờ mà có chương trình cho truy cập vào private folder thì hay kiểu như Fexporer, chứ X-plorer ko vào được.
Máy của tớ là nokia 5320 XpressMusic dùng S60v3 OS 9.3
huhuhu:((

Zenki

Super V.I.P
tớ đã làm y như hướng dẫn, xem cả file video hướng dẫn nữa nhưng vẫn ko làm được. Tắc ở chỗ ko vào được bên trong thư mục "sys" dù đã chạy HelloCarbide chọn menu1 ấn yes, nhưng vẫn không được. Chạy file Cabson hay Cabsoff cũng ko thấy gì. Bây giờ mà có chương trình cho truy cập vào private folder thì hay kiểu như Fexporer, chứ X-plorer ko vào được.
Máy của tớ là nokia 5320 XpressMusic dùng S60v3 OS 9.3
huhuhu:((
Chỉ chạy Capsoff rồi dùng X-Plore để vào Sys chứ không phải chạy 1 lúc 2 cái Capson lẫn Capsoff đâu :D

blackkiss

Mình thử hack N85 rồi nhưng mà không được, open chương trình HelloCarbide lên thì màn hình màu trắng,chọn Option - Menu1 rồi thì nó tự động thoát ra ngoài luôn, kiểm tra thì thấy chương trình HelloCarbibe không hoạt động :( chắc N85 không hack được rồi :((

MinhThang

Manager
Mình thử hack N85 rồi nhưng mà không được, open chương trình HelloCarbide lên thì màn hình màu trắng,chọn Option - Menu1 rồi thì nó tự động thoát ra ngoài luôn, kiểm tra thì thấy chương trình HelloCarbibe không hoạt động :( chắc N85 không hack được rồi :((

Cứ dựa vào bảng trên thì bạn sẽ biết hack được hay không,Tuy nhiên cũng có một vài FW mới không Hack được,vì đã fix lỗi.

reddragon04

kiểu này chắc chắn là N96 vẫn chưa hack được đúng ko mấy bạn? khi nào hack được thì cập nhật liền cho bọn tôi nha,máy ngon mà ko dùng chương trình nào được hết,chán ghê. Cám ơn mọi người!!!:D

MinhThang

Manager
kiểu này chắc chắn là N96 vẫn chưa hack được đúng ko mấy bạn? khi nào hack được thì cập nhật liền cho bọn tôi nha,máy ngon mà ko dùng chương trình nào được hết,chán ghê. Cám ơn mọi người!!!:D

N96 chưa Hcak được vừa rồi mình phải lấy file Cer để Sign ứng dụng sài, các bạn nào cần thì có thể dùng file Cer đi.

bimbim16287

cac pro oi,m dung` n79 m` da thu hack theo kojiro nhung may m` ko coa tap BIN trong o C ma` chi co sys thui.fai lam` sao bjo`.Ai da hack n79 xin jup m` nha.cam on nhiu`

Chú ý viết bài có dấu đầy đủ bạn nhé.

Last edited by a moderator:

thienthanh

ko được với e71

tôi thử với e71 FW 110.07.127 ko được.
do ko chạy được hello carbide. chọn MENU 1 nó tự thoát ra. làm lại vẫn thế.
Có lẽ do vậy X-ploer chỉ hiện c:\sys mà ko vào được c:\sys\bin

Status
Không mở trả lời sau này.