• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack E51 400.34.11 thành công 101%!!!

minhthi

tìm hình là mày mò 1 hồi giờ mình đã hack được con E51 bằng JAF 1.98.62.bạn nào chưa hack được thì làm nhé.

cài JAF 1.98.62.
cài nokia software update( để lấy 1 số driver cho phép PC nhận E51)

dùng Navifirm để tải bạn FW 400.34.11 phù hợp cho máy.tốt nhất tải bản nào có cùng code( mở nắp tháo pin ra xem) với máy nha các bạn.( code khác cũng được miễn là RM 244 nha)

copy các file đó C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-244\ ( nếu trong máy không có tree đó thì tự tạo nha)

giờ là tải file hack của PNHT http://ul.to/eys96a

tải về được rồi thì giải nén ra và copy thay thế cho file gốc mới tải về bằng navifirm trong thư mục này C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-244\
cắm điện thoại vào( vẫn để phone on)- chọn PC suite nhé các bạn

chuẩn Bị xong.

bạn nào đã dùng JAF rồi thi thì vào flash thôi.
1/để phone on
2/lưu ý trong BB5
A. uncheck "CRT 308"
B. check "Manual Flash"
C. check "Normal Mode"
D. check "Use INI"

Only Manual Flash, Normal Mode, Use INI should be checked under flash settings.

sau đó bấm INI-->chọn đúng RM-244--> FLASH .
Xong ngồi đợi khoảng 3-5p máy tự restart là có sẵn ROMPATCHER rồi--> chỉvieecjj apply và thế là phone đã được hack vĩnh viễn

tìm hiểu thêm đây nhé
http://www.symbiantalk.net/showthread.php?20926-Nokia-E51-Firmware-V400.34-Hacked-By-PNHT
http://www.symbiantalk.net/showthread.php?20542-How-To-Flash-Dead-Phones-Using-Phoenix

cám ơn

When flash will finish restart your phone. Download Patches.zip and copy files from Patches.zip to "E:\Patches" and run RP+, select "Install Server RP+" and "Open4All RP+" add them to auto and your phone is HACKED !!!!!!!!
http://www.uploaded.to/file/1vd7cr

Chỉnh sửa cuối:

minhthi

mình không nói chi tiết hơn vì cái này dành cho bạn nào đã mày mò flash rồi mà không được( chủ yếu là do check các tùy chon trong BB5 không đúng thôi)

Anbis

Nhờ bạn hướng dẫn kỹ hơn được ko ?
Mình dùng Vista-64 bit, pó tay, ko hack được :(

minhthi

Nhờ bạn hướng dẫn kỹ hơn được ko ?
Mình dùng Vista-64 bit, pó tay, ko hack được :(

bạn tham khảo cái này nè.cách làm tương tự.nhưng chú ý các bước mà mình trình bày ở trên là làm được.
1/ cài NOKIA Software update
2/tải bộ cài JAF 1.98.62 ở đây http://www.mediafire.com/?rwwzdzjm4zn
giả nén ra là có JAF và PKEY
cài JAF
dùng PKEY để chạy-->cứ next thôi
3/làm như các bước ở trên mình đã chỉ dẫn

tham khảo thêm cách dùng JAF
http://www.toitim.net/hot-hack-noki...00-n86-n97-n97-mini-firmware-moi-1348532.html

lưu ý: trong này đoạn cuối hướng dẫn bạn tắt phone-->nhấp nguồn để up ở dạng Deadphone thì sẽ không có hiệu quả với COOKED ROM đâu

bạn cứ đê điện thoại on như vậy, cắm vào-->máy nhận( do đã cài NSS)-->
chạy JAF-->BB5-->check/uncheck các mục như mình đã trình bày--> ....FLASH và để vậy cho phoneFlash xong tự restart là ok

lưu ý mình Flash rất nhiều lần theo cách kia mà k được nên mày mò 1 hồi mới biết( mình cũng gà thôi)
Theo mình FLASH bằng JAF quá an toàn- trừ trường hợp cúp điện đột ngột thì k nói( vẫn cứu được bằng FLASH Deadusb)

thân!

minhthi

ah lưu ý JAF chỉ chạy trên XP, với vista/ win7 thì có thể dùng compatibility mode để chạy nhưng mình đã thử rồi k được(mấy bro bên diễn đàn symbian talk thì bảo chạy được đó).
tốt nhất kiếm cái lap nào chạy XP và FLASH cho nó lành nha.

AquaSta

Moderator
Chào minhthi! Mình và một người bạn thợ sửa điện thoại đã test rất nhiều lần với v400 và v410 của Nokia E51 RM-244 nhưng đều không được. Tụi mình đã thử các file của nhiều người dùng E51 để flash với Phoenix và JAF nhưng đều thất bại (với Phoenix thì báo lỗi, còn làm với JAF xong thì Rompatcher không chạy, installserver.exe không được ghi vào C:\sys\bin). Vậy hy vọng là bạn có thể xác thực điều này không? Mong bạn cho vài tấm hình chụp màn hình lên cho anh em chiêm ngưỡng nhé! Rất cảm ơn bạn.

minhthi

Bạn đã làm như mình post ở trên chưa?quan trong là check và uncheck các mục như mình nói chưa.
Riêng mình trước đây flash 4 lần theo cách ở chế đố dead usb nhưng khi máy restart thì không thây ROM Patcher.

quan trong là bạn vẫn để phone on, chỉ check vào 3 mục Manual Flash, Normal Mode, Use INI( uncheck CRT308 nhé) rồi để nó FLASH và restart phone.
rất tiếc là cách đây 2 ngày mình cài game Ngage vô chơi, và thử ứng dụng lung tung nên FORMAT lại máy-->mất ROMPATCHER.

lưu ý cách FLASH này là nếu bạn FORMAT lại máy sẽ mất ROMPATCHER và sẽ phải FLASH lại lần nữa

nếu bạn đã làm theo cách mình chỉ mà vẫn không được thì PM.thân.

Chỉnh sửa cuối:

minhthi

Using JAF to install cooked ROMS (N97/N97 mini)
previous HOW TO USE JAF posts give instructions that are not the proper way to FLASH n97/n97 mini. You should never use DEAD USB unless your phone is actually DEAD, which would only happen if you use PHOENIX. And that happens because the ADL server checks the CRC after the firmware upgrade, which won't match because you cooked your firmware files and will cause the boot-loader not to change back to normal operating mode. So DO NOT USE PHOENIX when upgrading CORE, ROFS2, ROFS3 cooked files, use JAF only...

INSTALLING AND SETTING UP JAF

1. Download the attached file.
2. UNRAR the file to your desktop
3. open the folder "cooked"
4. open the folder "install"
5....

Note on you only have to do "STEP 5" if you are using Vista, Windows 2003/2008 server. or Windows 7

A. Right click on "JAFSetup_1.98.62.exe"
B. scroll down to "Properties", left click on "Properties"
C. Left click the "Compatibility" at the top of the popup window.
D. "CHECK" run this program in "Compatibility" mode
E. In the select box. select "Windows XP" or Windows XP SP?
F. left click "APPLY", then left click "OK"

6. Left click on "JAFSetup_1.98.62.exe" to install JAF to the default location
7. Left click on "driver.msi" to install the latest NOKIA USB drivers (N97/N97 MINI) English only

8. go back to the main "cooker" folder.
9. open the folder "copy".
10. right click on the folder "ODEON".
11. scroll down and left click "copy"
12. Now go to "C:\Program Files".
13. right click anywhere in the "C:\Program Files" folder
14. scroll down to "paste" and left click on "paste".
15. select "YES" overwrite all files if it asks you to do that
16. restart your system.
17. JAF is properly installed with all drivers and ini's

GETTING YOUR FIRMWARE DOWNLOAD AND READY FOR FLASHING

1. go to "C:\Program Files\Nokia".
2. create a folder called "Phoenix" > C:\Program Files\Nokia\Phoenix
3. open C:\Program Files\Nokia\Phoenix
4. create a folder called "Products" > C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products
5. open C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products
6. create a folder with phones ROM VERSION > RM-507, C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-507
7. open C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-507, leave it open.
8. go back to the main "cooker" folder.
9. open the download folder.
10 left click on "navifirm.exe" and use it to download your firmware
11. save your firmware to > C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-507
( với E51 thì RM-244 nha)
Note...

RM-507 will be different depending on your country or region (IE, RM-505, RM-555, etc...)

GETTING THE PKEY Emulator READY FOR USE

1. go back to the main "cooker" folder.
2. open the folder "run".
3...

Note...

you only have to do "STEP 3" if you are using Vista, Windows 2003/2008 server. or Windows 7

A. Right click on "OGM_JAF_PKEY_Emulator_v 5.exe"
B. scroll down to "Properties", left click on "Properties"
C. Left click the "Compatibility" at the top of the popup window.
D. "CHECK" run this program in "Compatibility" mode
E. In the select box. select "Windows XP" or Windows XP SP?
F. left click "APPLY", then left click "OK"

USING JAF TO INSTALL COOKED ROMS

1. turn your phone on.
2. leave it on the home screen.
3. hookup your USB cable.
4. connect using PC SUITE mode.
5.

1. from main "cooker" folder.
2. open the folder "run".
3. left click on "OGM_JAF_PKEY_Emulator_v 5.exe"
4. in the step "3 BOX" click "OK".
5. JAF gets loaded
6. in JAF left click the BB5 tab
7. under "Flash Settings"...

A. uncheck "CRT 308"
B. check "Manual Flash"
C. check "Normal Mode"
D. check "Use INI"

Note...

Only Manual Flash, Normal Mode, Use INI should be checked under flash settings.

8. Wait for INI popup window to open.
9. scroll down to your USB FIRMWARE CABLE TYPE
10. left click on firmware type (RM-???)

Note RM-??? will be your country or region type (mine is, RM-507)

11. left click "OK"
12. your FIRMWARE FILES ARE SETUP AND LOADED READY FOR FLASHING BY JAF
13. in the "Operations Box", left click on "FLASH"
14. your phone will "REBOOT" and the flashing will be started.
15. Wait for JAF to restart your phone before disconnected your USB cable.
16. setup your phone and enjoy your new cooked firmware.

It's that simple, no turning off your phone, pressing buttons, removing batteries, etc... And you won't ever brick your phone if you do this way.

FINAL NOTES.

Always make file changes (replace ROM files) before starting JAF. So JAF loads those changes.

JAF install pack, everything you need to install cooked roms

minhthi

Chào minhthi! Mình và một người bạn thợ sửa điện thoại đã test rất nhiều lần với v400 và v410 của Nokia E51 RM-244 nhưng đều không được. Tụi mình đã thử các file của nhiều người dùng E51 để flash với Phoenix và JAF nhưng đều thất bại (với Phoenix thì báo lỗi, còn làm với JAF xong thì Rompatcher không chạy, installserver.exe không được ghi vào C:\sys\bin). Vậy hy vọng là bạn có thể xác thực điều này không? Mong bạn cho vài tấm hình chụp màn hình lên cho anh em chiêm ngưỡng nhé! Rất cảm ơn bạn.

ah đọc kĩ lại có lẽ bạn chưa làm theo cách mình nói trên.thử nha bạn.bạn đã FLASH nhiều lần bằng JAF thi hẳn biết nó rất an toàn....
nếu thành công thi screenshot vài tấm nha.lần trước mình quên giờ vẫn thấy hối hận đây

Anbis

Để kiếm cái máy nào có XP flash ^^ vì mình dùng Vista-64bit nên hơi kẹt :D Đang signed mấy soft cần để xài tạm :D

AquaSta

Moderator
ah đọc kĩ lại có lẽ bạn chưa làm theo cách mình nói trên.thử nha bạn.bạn đã FLASH nhiều lần bằng JAF thi hẳn biết nó rất an toàn....
nếu thành công thi screenshot vài tấm nha.lần trước mình quên giờ vẫn thấy hối hận đây
Hôm qua mình đã thử hack trên E51 người quen nhưng thực hiện qua mạng Teamviewer với v410 thành công. Ok bạn ạ :D

minhthi

Hôm qua mình đã thử hack trên E51 người quen nhưng thực hiện qua mạng Teamviewer với v410 thành công. Ok bạn ạ :D

bạn là thợ ah.hehehe.nếu k phiền có thể cho mình link file hack v410 được k?phiền thì thôi.dù sao cũng cám ơn nha
nếu được có link post từ nguồn nào càng tốt.

AquaSta

Moderator
bạn là thợ ah.hehehe.nếu k phiền có thể cho mình link file hack v410 được k?phiền thì thôi.dù sao cũng cám ơn nha
nếu được có link post từ nguồn nào càng tốt.
Bận quá không ghé vào thảo luận với các bạn được giờ mới qua, đã có topic mới post bên dưới về hack v410 rồi bạn ạ, bạn qua xem nhé!

minhthi

Bận quá không ghé vào thảo luận với các bạn được giờ mới qua, đã có topic mới post bên dưới về hack v410 rồi bạn ạ, bạn qua xem nhé!

uh.để khi nào rãnh flash xem sao.hj

hungphilong

sao mình flash với jaf báo xong hết nhưng vào thì kô thấy rompacher đâu hết vậy bạn
mình đã khôi phục cài đặt gốc reset máy 3-4 lần nhưng kô đc