• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack E52 v034.001 RM-469 với bằng Phoenix hoặc NSU

kazat

Bạn ơi up lại cái Paches_RP+.zip đi. Mình vào link kia down k đc. Hay là dùng cái có người hỏi "cho mình xin file rompatcher riêng đc ko?" có được k?

kazat

Mình đã flash xong theo hướng dẫn nhưng sao vào ứng dụng k có rom patcher?

Chỉnh sửa cuối:

cuongsaker1306

tức là làm ko đúng chứ sao.
Đã chèn file hack E52.rm469_034.001_U000.000_prd.uda.rpsx và xoá file gốc trc khi flash chưa

kazat

Hì. được rồi. down file ấy của chủ topic thì nó k hiện. mà dùng cái này thì lại được này:
cách làm thì như vậy (thực ra để bt cũng ko cần dead phone,quan trọng edit đg dẫn uda),ở đây mình đưa sẵn patches vào luôn
flash xong thì vào rom apply luôn là được,khỏi chép thêm ;)
http://www.mediafire.com/?mjzdoyzygqm
chạy E52 rồi cho ý kiến về vụ JAF với

AquaSta

Moderator

Hì. được rồi. down file ấy của chủ topic thì nó k hiện. mà dùng cái này thì lại được này:

Mình không thêm Rompatcher vì nếu nhúng vào cùng thì bạn sẽ bị mất chức năng Auto Apply cho Rompatcher, mỗi khi bạn tắt máy và bật lại thì RP không hoạt động được, bạn phải vào bật thủ công. Mình chỉ nhúng installserver.exe cho dòng FP2 và máy đã được hack. Sau đó bạn cài Rompatcher và không cần dùng patch installserver_FP2.rmp, bạn có thể test ngay hiện tại máy của bạn không thể tự patch được

bb8868

Mình không thêm Rompatcher vì nếu nhúng vào cùng thì bạn sẽ bị mất chức năng Auto Apply cho Rompatcher, mỗi khi bạn tắt máy và bật lại thì RP không hoạt động được, bạn phải vào bật thủ công. Mình chỉ nhúng installserver.exe cho dòng FP2 và máy đã được hack. Sau đó bạn cài Rompatcher và không cần dùng patch installserver_FP2.rmp, bạn có thể test ngay hiện tại máy của bạn không thể tự patch được

Cái file installserver.exe nhúng vào đó là file chung hay chỉ có riêng cho dòng fp2 thôi hả chú em. Nếu là riêng thì send anh nhé. Cám ơn chú em !!!

AquaSta

Moderator
Cái file installserver.exe nhúng vào đó là file chung hay chỉ có riêng cho dòng fp2 thôi hả chú em. Nếu là riêng thì send anh nhé. Cám ơn chú em !!!

Dùng riêng cho tất cả FP2 (S60v3 9.3, S60v5 9.4) do PNHT tạo nên
Anh download ở đây: http://pnht.org/?p=236 cook vào sys\bin

loading1709

mình hack E52 sau khi Relurbish
tới đoạn Press phone`s pởe button...
nó báo lổi Error: Failed to set phone to flashmode
vậy nó bị gì vậy bạn

Em vừa hack xong, cũng giống lỗi này, em tắt nguồn phone, rút cáp USB ra khỏi phone, tắt Phoenix đi rồi mở lại, làm lại như hướng dẫn đến khi nó chạy 1 lúc hiện ra thông báo như trên thì cắm phone vào, thế là nó chạy 1 mạch đến lúc xong. Thank các bác em làm được rồi. Chắc là hack kiểu dead phone nên khi bật nguồn nó không nhận

kazat

đúng rồi. Trước tiên tháo cáp ra khỏi điện thoại, tắt nguồn điện thoại. Rồi mới bật phoenix làm các bước đến đoạn Press phone's power button thì cắm đt vào là nó tự chạy. Chắc bác chủ topic ngầm định rằng "cái ấy thì đương nhiên phải biết" nên k nói. Nên những mem mới của s60 như mình rối cả lên. May mà biết tí tiếng Anh k thì tèo. Ta phục ta quá :)) \-/

shindo2010

A ơi, điện thoại của e đã tự update lên fw v34.001 rùi thì ko cần phải update nữa phải ko ạ, thế thì bắt đầu làm từ bước nào thế a, e mới dùng S60 nên đọc không hiểu gì hết. Hix. A có thể cho e xin cái Y!M để tiện liên lạc không ạ

Trunghuy90

Dùng riêng cho tất cả FP2 (S60v3 9.3, S60v5 9.4) do PNHT tạo nên
Anh download ở đây: http://pnht.org/?p=236 cook vào sys\bin

thank pro!
Nhờ cái này của pro mà e k cần phải xin cook nữa,mà vẫn đc hack vĩnh viễn.ở đây có nghĩa là dow cái đó của a về chép vào c/sys/bin tích vào chỉ đọc vậy là ok.4mat tẹt ga mà k mất hack,thật tuyệt vời.thank pro thật là nhjều!

quay_92118

Nhờ các pro chỉ giáo giùm cách hạ FW của E52

Hiện tại e đang dùng bản 91.003 hiện là bản mới nhất nhưng có nhiều lỗi e mún úp xuống để dùng các bản cook ở trong diễn đàn (các bản cook trong diễn đàn đều là bản thấp hơn) nên các sư huynh nào biết xin chỉ cách hộ e với e úp bằng phonix thì die ngay up bằng jaf thì không biết cách úp...

SymbianVIP

Cái này u use phonenix ak, flash ở chế độ die phone ak. Khi bắt đầu flash thì nó tự hướng dẫn.