• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack N97 v11, 5800 v30 cần test!?

Status
Không mở trả lời sau này.
chỉ thấy pác nói về cách hack mấy con cảm ứng vậy còn N79 có hack đc ko pác?nếu hack đc thì xin pác hướng dẫn luôn.thank pác!

stephen87

e cài vào thì cái map nó hok chạy , rom cũng hok chạy luôn , e đã sign và e đang dùng N97 v11 , thấy icon của nó , nhưng bấm vào vẫn vậy hok chạy gì hết, chỉ chớp màn hình 1 cái ah . ai giống mình hem , cho ý kiến nhé , thanks

Mr_Tommy

ai sign dùm mình cái Mapdrives. Mình sign đc 2 cái kia rồi còn cái nữa mà ko sign đc :((.
IME: 354203031983705

Kojiro

Super V.I.P
e cài vào thì cái map nó hok chạy , rom cũng hok chạy luôn , e đã sign và e đang dùng N97 v11 , thấy icon của nó , nhưng bấm vào vẫn vậy hok chạy gì hết, chỉ chớp màn hình 1 cái ah . ai giống mình hem , cho ý kiến nhé , thanks

E làm theo đúng hướng dẫn chưa, nhấn vào Map chỉ chớp 1 cái thôi, rồi vào trình quản lý file xem có ổ A ko? Tuân thủ triệt để theo hướng dẫn, nhiều anh em hack được N97 v11 rồi đấy.

bandit

cách trên mình cũng đã Hack thành công N85V30.019,nhưng thực hiện xong bước 7) Vào e:/patches -> xóa hết cá files *.rmp trong đó, chép 2 files installserver.rmp, open4all.rmp (chuẩn) và e:/patches là được. phải tắc máy khởi động lại mới mở ROMPatcher apply file patch: Installserver.rmp, open4all.rmp được:-/.Thanks Mod Panrai nhe:)

thanhchem

Mình dùng hack fw21 cho fw30 vẫn tốt. Các bro cho biết hack fw30 có khác gì so với hack fw21 không nhé.

mình làm theo cách pác cho n79 làm xong hết rùi nhưng khi cài phần mềm thì báo lỗi file corrupted.vậy là sao pác?

quancntt2004

Sau đây là cách hack được đồng đạo hướng dẫn, kết quả đã hack được fw 11.0.021.

Cách thực hiện:
1) Trước tiên phải sign các file Mapdrives, ROMPatcher và X-plore v1.22
2) Cài Mapdrives
3) Cài ROMPatcher
4) Cài Y_browser hoặc X-plore
5) Chạy Mapdrives (Mapdrives sẽ tạo ra ổ A:\ trong máy của bạn)
6) Gỡ Mapdrives ra
7) Giải nén các file trong Copy_to_A.zip (đính kèm bên dưới) vào ổ A:\. Sau đó restart máy lại.
8) Mở ROMPatcher apply các file patch: open4all.rmp, ChangeSWIpolicyPath.rmp và Installserver_FP2.rmp

Nếu có lỗi xảy ra khi apply, bạn cần copy file installserver.exe thủ công từ ổ Z tại Z:\sis\bin\installserver.exe vào C:\sis\bin\installserver.exe.

Chú ý:
- Để cài cài được PM thì các bạn nên disable file ChangeSWIpolicyPath.rmp trong RomPatcher đi.

- Với các máy N97 và 5800 các bạn nên dùng Xplore bản 1.33.

- N96 v30 hack tại trang 2 nhé.
Trước tiên phải sign file nhưng nó báo lỗi : " Errors found in operation. Logs are write to C:\Datat\FreeSinger\FreeSinger.log", xin anh em hướng dẫn giúp với.

Chỉnh sửa cuối:

trungkien0212

MapDrives.sisx và ROMPatcher.sisx mình cài ko đc vì con E75 of mình chưa sign
anh em làm ơn sign dùm mình với:
IMEI: 356871020450361
mail: trungkien0212@live.com
em đang định hack thử con này, mà tới bước đây thì bó hand , mong các bạn help phát

Status
Không mở trả lời sau này.