• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia 5800XM v50.0.005 bằng J.A.F

Status
Không mở trả lời sau này.

mrblackrose

Cho mình hỏi là bài của pác panrai có 4 file để down, 2 cái file của mediafire là như nào vậy, sao lại 145mb và 17mb trong khi file đính kém lại chỉ mấy chục kb. Có bạn nào gạch đầu dòng cho mình các bước làm với, mình lần đầu xài cái JAF này, tại vừa reset máy nên mất hack. Thanks nha

thanhlong20

mấy anh ơi em hack bang jaf , hwk , nhưng cũng không lên nguôn . chay file bình thường thì lên nguồn , chay cfw thì khởi đông không lên chỉ rung một cái , ai biết hướng dẫn em với thank al

llTuyetTinhCocll

mấy anh ơi em hack bang jaf , hwk , nhưng cũng không lên nguôn . chay file bình thường thì lên nguồn , chay cfw thì khởi đông không lên chỉ rung một cái , ai biết hướng dẫn em với thank al

Giống triệu chứng die phone ế.....X_X

tinhxa2691989

Bạn cho mình hỏi là trong file anh Jackpham up lên (bản FW sạch chỉ có hack và âm lịch) có tới 3 file vậy mình phải flash ra sao. MÌnh thấy có 2 file RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20(Amlich) và RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20(Hack) ko biết đổi ở đâu. Bạn chỉ giúp mình với

vjrus

trở về mấy trang trước đọc lại nhé bạn,V50 thì mất ct đó rùi cậu ơi,vì khi mình muốn nghe bài nào thì kéo 1 phát tới bài đó luôn :p
úp bản có hack là mất luôn cả ofice hả anh ! em cần nó để đọc đuôi PDF kô bít làm sao giờ em hơi gà mong anh thông cảm

TruongHan

Super V.I.P

Flash lại xem bạn,Flash ở chế độ die phone

laggwe123

Bạn thử dùng bản cook của mình xem . Đã mod mod một vài mod cần thiết (nói chung là tương đối đầy đủ ) ko phải cài thêm RomPatcher Plus . Flash xong là thưởng thức thôi
Bác Panrai cho em quảng cáo ở đây chút nhá , hic !

Mình thử up FW của bạn rồi Flash xong vẫn hok cài được ứng dụng sao kì quá vậy bạn

tp31192

Đây là kết quả xào nấu cái FW 50.000.05 của em

Ai cần cái rofs2 thì pm em nhá ^^!
bạn ơi sau khi cài JAF xong ùi làm gì nữa :) chỉ mình làm từng bước đi

Last edited by a moderator:

badamgia11

các mod cho em hỏi tí,em JAF ở chế độ còn nguồn nó hiện lên thế này là sao "
Block 1:
Lock 1: OPEN Lock 2: OPEN Lock 3: OPEN Lock 4: OPEN Lock 5: OPEN
Block 2:
Block 3:
Block 4:
Block 5:
Block 6:
Block 7:

Loading INI list...
Detected P-KEY: 90009BC4
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Reading product code...
Product Code: 0559676
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_50.0.005_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_50.0.005_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_50.0.005_026_000_U01.uda.fpsx
Languages in ppm: English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad
Done!
Backing up CRT...
Reading IMEI...
C:\Program Files\ODEON\JAF\ProgData\353184037712382_CRT_backup_2319224.pm
Done!
Backup CRT OK!
Searching for phone...Found
Reading SW version...ICPR72_10w04.5 50.0.005
Reading battery value...3856 mV
Init usb flashing...
Reading flashid...
CMT: 004000EC <=> SAMSUNG (SEC) -> KAT00F00RA
APE: 00000000 <=> Flash -> not detected
Verifing ADL communication... Status byte 7
Rebooting to flash mode...
Waiting for the phone to reboot...
Searching for phone...
Error reading phone init data..."

M

mr_kull

Guest
jAF 1.98.162 phải flash ở chế độ die phone nhé bạn ( chưa hổ trợ flash còn nguồn với 5800 ) , mấy bản JAF sau này mình ko xài nên ko biết .... mà Panrai ơi , hak như vầy ko được đâu ...mình flash 2 cái lun mà ko co có cái nào hak được...sign Rom+ xong òi cài ...mở lên nó để sys/bin/patcher.... gì đó . bạn coi lại thử xem :)

jinsk8r

jAF 1.98.162 phải flash ở chế độ die phone nhé bạn ( chưa hổ trợ flash còn nguồn với 5800 ) , mấy bản JAF sau này mình ko xài nên ko biết .... mà Panrai ơi , hak như vầy ko được đâu ...mình flash 2 cái lun mà ko co có cái nào hak được...sign Rom+ xong òi cài ...mở lên nó để sys/bin/patcher.... gì đó . bạn coi lại thử xem :)
Bạn chép patch vào E:|Patches chưa?

badamgia11

sign cái rom+ trong đó mình chỉ có 3 cái này,1 là patcher.ldd,2 là patcherShadow.ldd,mở rom+ lên nó kêu no found là sao mod?

kitafung

sign cái rom+ trong đó mình chỉ có 3 cái này,1 là patcher.ldd,2 là patcherShadow.ldd,mở rom+ lên nó kêu no found là sao mod?

Nếu bạn hack bằng phoenix và sau khi hack bạn format máy thì sẽ mất hack,cài rompatch xong chạy là nó sẽ báo thiếu file đó. Mình đã từng bị rồi sau đó phải hack lại bằng Jaf ^^. Hack bằng Jaf bạn nên tắt máy và tick vào ô dead fone và normal bỏ tick CRT. Khi nào nó báo PRESS POWER ON thì bạn nhấp nhấp nút nguồn (đừng để máy khởi động ) là được. Nhớ chép đè file đính kèm của chủ topic vào thư mục FW

Chỉnh sửa cuối:

kitafung

cho mình hỏi

khi hack bang jaf thì toàn bộ thông tin củ có bị m ất không

Muốn an toàn thì sao lưu danh bạ và tin nhắn bằng OVI suit rồi muốn làm gì thì làm hén, tuy nhiên 1 số game java sẽ bị mất. Game Sis và ứng dụng vẫn còn. Thân

badamgia11

Nếu bạn hack bằng phoenix và sau khi hack bạn format máy thì sẽ mất hack,cài rompatch xong chạy là nó sẽ báo thiếu file đó. Mình đã từng bị rồi sau đó phải hack lại bằng Jaf ^^. Hack bằng Jaf bạn nên tắt máy và tick vào ô dead fone và normal bỏ tick CRT. Khi nào nó báo PRESS POWER ON thì bạn nhấp nhấp nút nguồn (đừng để máy khởi động ) là được. Nhớ chép đè file đính kèm của chủ topic vào thư mục FW

em nản lắm rồi,ngoi JAF cả tuần nay nửa tháng nay không được:|

tinhbuon84

Cố nên bạn!kô nên nản.Minh thấy jar đơn giản lám mình cũng tìm hiểu mất cả 2 ngằy luc jar lần đầu tiên thì cũng gặp chut trục chặc nhưng sau khi jar ok xog thì bạn xẽ thấy rất đơn giản thôi cố nên bạn nhé

Status
Không mở trả lời sau này.