• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia 5800XM v50.0.005 bằng J.A.F

Status
Không mở trả lời sau này.

135798642

xin lỗi anh em vì hơi quá lời.nhưng thật sự là ít nhất mình đã thử gỡ ra cài đi cài lại trên 20 lần.lần nào cũng đến stage 2 starting la thông bao JAF: cmd 17 block.mình chẳng hiểu tại sao nữa.Phoenix cũng bị như vậy

tui chưa dùng JAf bao giờ, chỉ dùng Phoenix,
bạn thử xang máy khác chạy xem có được không,

cson2005

mình cũng bi tình trạng như trên, tới stage 2 ................... thì đứng yên luôn ko nhúc nhích gì hết, co ai biết bị gì ko giúp mình với, flash dead usb thì tới đoạn reboot thì cũng tịt luôn, ko nhận dc phone, flash hoài mà vẫn ko dc chán wá :(

hadinhdiep

mình cũng bi tình trạng như trên, tới stage 2 ................... thì đứng yên luôn ko nhúc nhích gì hết, co ai biết bị gì ko giúp mình với, flash dead usb thì tới đoạn reboot thì cũng tịt luôn, ko nhận dc phone, flash hoài mà vẫn ko dc chán wá :(

bạn cứ để đó đợi 5-7' là được mà.như thế là đag flash máy đó

n78nokia

xin lỗi anh em vì hơi quá lời.nhưng thật sự là ít nhất mình đã thử gỡ ra cài đi cài lại trên 20 lần.lần nào cũng đến stage 2 starting la thông bao JAF: cmd 17 block.mình chẳng hiểu tại sao nữa.Phoenix cũng bị như vậy

Với Cái lỗi này thì trước khi Flash thì bạn tắt phần mềm diệt virus đi hoặc tắt hoàn toàn phần mềm đó trước.

panrai

Super V.I.P

lỗi cmd-17 là lổi rất đơn giản bạn nhé mình bị hoài chứ gì đửng gở ra gơ vào CT nữa mà bạn hãy đổi cổng USB là hết ngay,cái dụ nầy anh em đã nói hoài mà bạn ko chịu đọc vậy

darkness27

Tình hình cài RP2.3 xong vô nó báo lỗi \sys\bin\Patcher*.LDD , làm ơn chỉ cách khắc phục . Xin nêu rõ từng bước làm , chép vào đâu để nhiều người biết cách , hướng dẫn của các bạn hình như nhiều người không hiểu lắm , thứ nhất là chép 3 file vào đâu , vào E/patches chạy RP là chạy kiểu gì trong khi cài RP xong nó nằm ở phần app ? 2 file .ldd chép vào đâu ?

nhan_tu

up fw = phoenix va j.a.f khác nhau như thế nào.dùng phoenix có hack đc 5800 k? mong a e chỉ giáo

thechipmunks

tình hình là sau khi flahs xong e cài cái rompatcher vào , cài phần mềm thì ko phải sign nữa nhưng mà cài cái orange xong vào để chạy nó mà ko đc. là sao thế các bro?
mà cho e hỏi là flash thì có phải cho cả file rompatcher vào cái phần RIM - 356 đó ko ?

hunghuong090

bacs nào biết làm ơn hướng dẫn e cách flash băng JAF với.lâu lắm rồi mới trở lại

duongminhhien

Cho mình hỏi, máy mình đã hack rồi, mới format máy lại bằng *#7370# thì mất Rom, mình cài lại vào máy bằng file rompatcherPlus.sis khi cài xong nó vẫn có muc Rom, nhưng khi mỡ lên thì nó báo lỗi : " \sys\bin\Patcher*.LDD " Not Found !, trong thư mục mình đã co file file Íntall server RP+ và Open4all RP+ nhưng không add chúng được, ai biết chỉ dùm mình với. chứ flash lại thì mất công quá !

không được như file này

nhan_tu

up fw = phoenix va j.a.f khác nhau như thế nào.dùng phoenix có hack đc 5800 k? mong a e chỉ giáo mọi người giúp e với :(

duongminhhien

Cho mình hỏi, máy mình đã hack rồi, mới format máy lại bằng *#7370# thì mất Rom, mình cài lại vào máy bằng file rompatcherPlus.sis khi cài xong nó vẫn có muc Rom, nhưng khi mỡ lên thì nó báo lỗi : " \sys\bin\Patcher*.LDD " Not Found !, trong thư mục mình đã co file file Íntall server RP+ và Open4all RP+ nhưng không add chúng được, ai biết chỉ dùm mình với. chứ flash lại thì mất công quá !

không được như file này

darkness27

không được như file này

Trường hợp của bạn phải flash lại chứ không có cach nào cả , vì flash nó mới không thiếu file sẽ không báo lỗi !

Dành cho những ai bị lỗi \sys\bin\Patcher*.LDD " Not Found !

Bây giờ bạn chỉ việc copy 2 file Install server RP+ và Open4all RP+ vào máy tính ( nằm trong file rar ở thẻ nhớ khi cài RP+ ) , sau đó đem flash lại và không được chọn FACTORY SET ( chọn cái này sẽ không có RP+ nên sẽ hiện lỗi như trên ) <----- cái này quan trọng mà không ai để ý đến , sau flash xong bạn tạo 1 cái folder trên thẻ nhớ và đặt ten là patches rùi copy 2 file đó vào , xong rồi chạy RP+ sẽ hết lỗi trên và máy đã được hack !

Status
Không mở trả lời sau này.