• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack thành công 5800? Cần test (cập nhật trang 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

nam303hp

Hôm qua Hack giùm thằng bạn con N5800 V11, Hack xong hết rồi, khi chép pm vào cài đặt thì nó báo "unable to install a protected aplication from un trusted supplier", vì hack ko cần file installserver.exe mình còn thử chép cả file installserver.exe vào C:/sys/bin rồi mà vẫn ko cài đc, nó lại báo Fle Corrupted, xóa file install...exe đi thì nó lại báo như trên (unable to install a protected...).

Cụ thể như mình cài pm HandWave_beta1_unsigned.sis , BiNPDA.Advanced.Phone.Lock.v1.02.2x.S60v3.SymbianOS9.4.Unsigned.Cracked-BiNPDA.sis thì vô tư, còn pm Beijing.Mobile.Security.Technology.MCleaner.v1.4.1.S60v5.SymbianOS9.4.Unsigned.Cracked-BiNPDA.sis thì ko cài đc. Sign trên PC chép vào thì lại cài đc.

Máy của mình hack xài đc, còn của thằng bạn mình ko biết đã làm sai hay thiếu sót bước nào nữa. Đã thử lại nhiều lần nhưng vẫn ko có kết quả.

Mong các cậu giúp đỡ và cho ý kiến.
Tks & B,rgds.

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi mình sign file cer đấy nhưng nó toàn báo là ''File extension must be .sis'' là sao?? loay hoay voi con 58 nay met qua :((

Người ta dùng file cer để sign file sis, bạn dùng file cer sign chính nó nó báo thế là đúng rồi. Ngay ô đầu tiên của các PM sign bạn phải chọn file cần sign, ô thứ 2 mới chọn file cer.

thanhdhl2003

Hôm qua Hack giùm thằng bạn con N5800 V11, Hack xong hết rồi, khi chép pm vào cài đặt thì nó báo "unable to install a protected aplication from un trusted supplier", vì hack ko cần file installserver.exe mình còn thử chép cả file installserver.exe vào C:/sys/bin rồi mà vẫn ko cài đc, nó lại báo Fle Corrupted, xóa file install...exe đi thì nó lại báo như trên (unable to install a protected...).

Cụ thể như mình cài pm HandWave_beta1_unsigned.sis , BiNPDA.Advanced.Phone.Lock.v1.02.2x.S60v3.SymbianOS9.4.Unsigned.Cracked-BiNPDA.sis thì vô tư, còn pm Beijing.Mobile.Security.Technology.MCleaner.v1.4.1.S60v5.SymbianOS9.4.Unsigned.Cracked-BiNPDA.sis thì ko cài đc. Sign trên PC chép vào thì lại cài đc.

Máy của mình hack xài đc, còn của thằng bạn mình ko biết đã làm sai hay thiếu sót bước nào nữa. Đã thử lại nhiều lần nhưng vẫn ko có kết quả.

Mong các cậu giúp đỡ và cho ý kiến.
Tks & B,rgds.

Vậy là giống tình trạng của mình rùi. Không biết cách khắc phục luôn.
Bác KJM mua 1 con 5800 về test để hướng dẫn anh em với :p

nam303hp

Vậy là giống tình trạng của mình rùi. Không biết cách khắc phục luôn.
Bác KJM mua 1 con 5800 về test để hướng dẫn anh em với :p

Đấy là máy của thằng bạn mình . máy của mình dùng rất good, mình hack giùm 3 con rồi có con này mình ko biết làm sao nữa :-??, làm rất cẩn thận, tỉ mỉ, kêu SM giúp thôi.

jacks60v5

con 5800 v.10 của mình hack không thành công rồi.chờ file installserver.exe thôi. cách này hack rồi nhưng cài vẫn bị lỗi cer

Chỉnh sửa cuối:

thanhdhl2003

con 5800 v.10 của mình hack không thành công rồi.chờ file installserver.exe thôi. cách này hack rồi nhưng cài vẫn bị lỗi cer

Quá trời người test luôn mà chỉ có 1 mình bạn nam303hp làm dc :-?
Chắc cái vụ này phải chờ nữa quá. Hix :(

trankhap1i

giúp em với

Vậy bạn vẫn chưa hiểu hack để làm gì rồi. Hak là để cài PM ko cần sign, ta chỉ cần sign file để hack, 1 lần duy nhất, lần sau cứ cài thẳn, không cần sign hay làm gì nữa cả.
Bạn test dùm đi!

Anh chỉ cách em sign 2 file đó với,em xài máy 5800 ko biết cách hack nên cài PM ko được mong anh giúp nhé.V11.0.008 imei :354182023554627 cám ơn a nhìu nhé

Kojiro

Super V.I.P
Anh chỉ cách em sign 2 file đó với,em xài máy 5800 ko biết cách hack nên cài PM ko được mong anh giúp nhé.V11.0.008 imei :354182023554627 cám ơn a nhìu nhé

Phải xin được file cer rồi mới tính được. Xem các chủ đề trên chú ý để đăng ký xin file cer nhé!

jacks60v5

Quá trời người test luôn mà chỉ có 1 mình bạn nam303hp làm dc :-?
Chắc cái vụ này phải chờ nữa quá. Hix :(

Hack mà thấy được ổ V thì hầu như nhiều người làm được, nhưng để cài đặt những app unsign thì hầu như là chưa được đâu. Các bạn nên chờ cách hack khác thôi. cách này hack cho Nokia 5800 chưa ổn đâu.
Nhưng dù gì qua cách hack này mình cũng có được file .cer và .key để sign phần mềm cho máy mình rồi. Nó tuy hơi mất thời gian 1 chút, nhưng nó chạy ổn lắm. Cũng không vội gì phải hack nữa.

Status
Không mở trả lời sau này.