• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hacked] N97 mini RM-555 v12.0.110

Status
Không mở trả lời sau này.

lythongac

Em không phải dân rành về đt , phiên bản N97 mini RM-555 V11 nhìn các anh hướng dẫn hack mà em làm theo không được ,nản quá chờ up lên v12 thử xem,giờ up lên mà lên Google search thì có hướng dẫn hack, nhưng về flash thử cũng không có rompacher+ ( vi dụ như bài này http://www.symbiantalk.net/showthre....0.110-Hacked-by-Barbiox-Dogg-with-PNHT-Style ) !!! Vô tình em tìm thử mấy cái FW khác,flash thử và đã hack phiên bản RM-555 v12.0.110 thành công !!!! Mọi người download về flash để test thử nhé chứ e thì làm được rồi !!! Em flash bằng phoenix chưa tới 5' là xong rồi
Link down :
1. FW RM-555-v12.0.110 hacked
2. Rp+.zip
3. Rompatcher 2.3+ (2 link Rp.zip và Rompatcher 2.3+ là lấy tạm link của mấy web FW hack không được , nhưng 2 cái này xài đc nên mượn tạm link đỡ phải upload :D)

Hướng dẫn :
Flash bình thường như hack FW trước ,sau đó chép 2 file trong Rp+.zip vào E:\Patches ( Nếu không có folder Patches thì tạo ra nhé )
Và tiếp tục vào Applications --> Rompatcher+ ->>> chọn option ->>>> chọn Apply all ->>>> Chọn Apply
Tiếp tục chọn Options -->>> Add To Auto.
Thế là xong nhé !!!
P/s : nếu khởi động lại máy mà máy ko hack sẵn nữa thì cài lại Rompatcher 2.3+ mà em để link ở trên nhé, rồi option y như hướng dẫn là OK !!! Không dùng lệnh *#7370# có thể làm mất rompacher+ đó
Không hiểu thì cứ pm yh của em tại trước giờ chỉ vào coi bài người ta thôi, không bao giờ viết bài mong các anh thông cảm nếu có sai sót nhé,không có hình ảnh vì không có điều kiện chụp :p ( mới 18 tuổi thôi,đừng buzz em irnoge nick luôn đó ) YH lythong_ac
Em thấy ở VN chưa có 4rum nào post bài này nếu có copy đi đâu nhớ ghi nguồn dùm em nha

Chỉnh sửa cuối:

trjhadc

bạn ơi hướng dẫn kỹ đi, Không dùng lệnh *#7370# có thể làm mất rompacher+ đó

TruongHan

Super V.I.P
bạn ơi hướng dẫn kỹ đi, Không dùng lệnh *#7370# có thể làm mất rompacher+ đó

RP+ đã được add vào FW nên bạn *#7370# cũng sẽ không mất.FW Hacked dành cho các máy S60v5 đã được cập nhật tại ĐÂY
Ps : Đây là cách hướng dẫn hack FW đã có hướng dẫn đầy đủ trên diễn đàn rồi,lock topic

Status
Không mở trả lời sau này.