• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hacked Sym^3 với Installserver

TruongHan

Super V.I.P
Hiện tại đã có thể Hack các máy HDH Sym^3 với Installserver.exe bằng cách can thiệp vào file UDA (Sym^3 chưa thể can thiệp được vào Rofs )

[video=youtube;npwkErUxQr0]http://www.youtube.com/watch?v=npwkErUxQr0&feature=player_embedded[/video]

Ai xài N8 chỉ việc bỏ Installserver.exe vào sys/bin của file UDA hoặc tải file UDA đã add sẵn Installserver ở ĐÂY về rồi Flash với Phoenix

Hiện tại đã cook được Core và Rofs để hack vĩnh viễn.Các bạn vào topic này tải file hack dành cho máy của mình nhé

http://www.pdaviet.net/showthread.php?118793-Tổng-hợp-File-hack-các-dòng-Symbian-3/page8

Chỉnh sửa cuối:

minhhoang1989

a có thể hướng dẫn chi tiếc được không,,''Ai xài N8 chỉ việc bỏ Installserver.exe vào sys/bin của file UDA hoặc tải file UDA đã add sẵn Installserver ở ĐÂY về rồi Flash với Phoenix'' Flash là gì vậy a

TruongHan

Super V.I.P
a có thể hướng dẫn chi tiếc được không,,''Ai xài N8 chỉ việc bỏ Installserver.exe vào sys/bin của file UDA hoặc tải file UDA đã add sẵn Installserver ở ĐÂY về rồi Flash với Phoenix'' Flash là gì vậy a

Bạn vào Navifirm tải bộ FW cho N8 rồi bỏ vào đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-596\
Sau đó thay thế file UDA NÀY vào thư mục RM-596 rồi tiến hành Flash với Phoenix.Hướng dẫn sử dụng Phoenix đã có trên diễn đàn rồi,chịu khó tìm xem cách sử dụng nhé

unlimit_ve

HÌnh như phoenix chưa support N8 hay sao đó bạn. Mình up bằng phoenix 2010 mà nó báo ko support RM-596

TruongHan

Super V.I.P
HÌnh như phoenix chưa support N8 hay sao đó bạn. Mình up bằng phoenix 2010 mà nó báo ko support RM-596

Bạn tìm bản Phoenix Service Software 2010.08.004.41526 xài nhé
Hiện tại chỉ có Phoenix hỗ trợ Flash FW cho N8,chưa Flash với JAF được

hieu_mobilehn

Hiện nay N8 Products tiếng Việt không có file UDA nên không thể hack bằng Phoenix đc , vừa test thử , đổi sang code tiếng Anh thì lại ok , thế mới bực mình , thôi đành chờ J.A.F thôi

NguyenTu

Super V.I.P
UDA báo lỗi khi hack bằng Fonix

đánh vật mãi cuối cùng thì cũng hack được!!

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
Hướng dẫn cách hack N8-00 FW 011.012.C02.01 bằng Phoenix

1. Load file RM-596_011.012_U03.01_79.92_prd.uda.fpsx đã được add installserver (TẢI TẠI ĐÂY);

2. Dùng Navifiw 0.1 tải FW về máy lưu vào một thư mục bất kỳ (Cần lưu riêng ra nhé)

3. Dùng FN 2010 để bắt đầu nhé

4. Copy FW vừa tài được vào thư mục C: / Program Files/ Nokia/Phoenix/Products/RM-596.

Lưu ý: Bước này copy nguyên tất cả các File của FW mới tải nhé, chưa đụng chạm gì đén file uda đã ad hack cả

5. Bật FN, chọn scan product như những phiên bản trước, sau khi scan, FN sẽ nhận ra máy

6. Chọn Flashing/Firmware update sẽ được

7. Ấn RefurBish, FN sẽ báo lỗi:

8. Không nên ấn YES hoặc NO lúc này. Việc cần làm là bạn tìm đến nơi chứa file RM-596_011.012_U03.01_79.92_prd.uda.fpsx được tải về ở bước 1 và copy nó vào thư mục chưa FW C: / Program Files/ Nokia/Phoenix/Products/RM-596. và chép đè lên file gốc

9. Sau khi chép đè file uda, hãy quay trở lại FN và ấn YES và thưởng thức thành quả

LƯU Ý:
1. Đã thử rất nhiều cách và chỉ thành công với cách này (tính đến thời điểm hiện tại được coi là duy nhất để hack N8)

2. HIỆN CHƯA CÓ ROMPATCHER HỖ TRỢ CHO ^3. DO VẬY KHÔNG NÊN CÀI CÁC RP KHÁC VÌ KHI CHẠY MÁY SẼ TỰ KHỞI ĐỘNG LẠI

Chỉnh sửa cuối:

TungBach

cách của anh NguyenTu là 1 phương pháp đánh lừa thằng Phoenix thật tuyệt vời \-/\-/\-/ cảm ơn anh đã chia sẻ sự sáng tạo trên:D. nó còn ứng dụng cho nhìu FW khác muốn chạy = Phoenix nữa :D

2356

cách của anh NguyenTu là 1 phương pháp đánh lừa thằng Phoenix thật tuyệt vời \-/\-/\-/ cảm ơn anh đã chia sẻ sự sáng tạo trên:D. nó còn ứng dụng cho nhìu FW khác muốn chạy = Phoenix nữa :D

Cách này của Faenil :D

nokian8

có ai có file RM-596_011.012_U03.01_79.92_prd.uda.fpsx đã add mod camera (quay phim lấy nét liên tục) của HyperX ko cho e với