• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HardSPL by CMONEX VÀ CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN SPL CỦA HTC KAISER

PhamQuang

Manager
CHO MÌNH HỎI LÀ hardSPL TRÊN THẺ HAY TRÊN MÁY TÍNH LÀ AN TOÀN
BẢN hardSPL NÀO LÀ TỐT NHẤT
XIN CÁC BRO CHỈ GIÁO

Up HSPL từ máy tính được là tốt nhất, chỉ trường hợp trục trặc (bị brick) thì mới phải dùng cách cứu bằng thẻ mà thôi.

hhmtuan

máy AT&T Tilt của em bị như sau:
KAIS1*0 MFG
SPL-1.0.OliPof
CPLD-8

hardSPL lại bằng bản 2.93 (up bằng thẻ SD, đã bỏ sim ra khi up)
màn hình bootloader sau đó hiện ra:
KAIS1*0 MFG
SPL-1.0.0.Olinex
CPLD-8

sau đó tháo thẻ, reset lại thì máy vẫn chỉ dừng lại ở bootloader (em chưa up ROM và radio vì chưa tìm được bản nào phù hợp), máy lại quay về mấy dòng chữ như cũ:
KAIS1*0 MFG
SPL-1.0.OliPof
CPLD-8
Máy của tôi cũng bị trường hợp giống vậy, các bác có cách nào khắc phục xin hướng dẫn dùm.

bác ơi cho em hỏi cách hardreset con kaise100 AT&T được không ạ?
Có 2 cách HardReset:
- Bằng phím cứng: bạn nhấn đồng thời 2 phím Softkey sau đó chọt Reset trong khi vẫn giữ 2 phím kia, khi nào mà hình sáng thì làm theo hướng dẫn trên màn hình

- Cách 2 là bạn vào Start/Settings/System/ClearStorage, nhập mã 1234, ok là xong...

ongtamokhong

Mình kiểm tra trên máy thấy báo SPL-1.0 OliPof như vậy có cần phải chạy CidUnloker nữa không. Mình chưa up rom bao giờ nên gà lắm!

NhatToai

Super V.I.P
Mình kiểm tra trên máy thấy báo SPL-1.0 OliPof như vậy có cần phải chạy CidUnloker nữa không. Mình chưa up rom bao giờ nên gà lắm!
Máy bạn đã unlockCID nên không cần chạy lại,tuy nhiên nên up HardSPL cao hơn cho an toàn(nên dùng HSPL 3.29 hoặc 3.34)