• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HardSPL CHO HTC WHITESTONE (IMAGIO)

kaiser

Thanks Window1980 và dinhtuandung2012.
Báo cáo các bác là tôi đã làm HSPL như trên trên cả 03 máy Laptop khác nhau, và đều bị lỗi như nhau, trong đó có 02 máy windows XP và 1 máy WIndow 7.
Và xin thưa là cái lỗi này sẽ có nhiều người mắc phải, đặc biệt là khi HSPL ở công ty. Tổng kết lại, lỗi này không phải do Active Syn gì hết, mà nguyên nhân chính là do thường ở công ty có sử dụng Proxy, cho nên mặc dù các bác cứ vào net ầm ầm qua proxy, nhưng khi HSPL vẫn chết vì nó không có chỗ đặt Proxy.

Các bác về nhà HSPL qua ADSL thì chạy ầm ầm.

Thanks.

Đã thử lê lết từ nhà qua nhà bạn ra tới quán cafe luôn thử luôn cả chục chỗ rùi bác ......................... vẫn kg được

KHOIDOKDV

Cuối cùng cmonex cũng đã phát hành HSPL

các bạn Download ở đây! HSPL WHITESTONE

Bây giờ chỉ còn chờ những bản ROM cook chất lượng nữa thôi! =D>

I love my Imagio ;;)

Mới gia nhập diễn đàn và cũng mới có Imagio nên học tập cách làm và thử up rom...I love IMAGIO...TOO

huntervnn

Mình muốn uprom và HardSPL nhưng ko biết phải làm ntn nữa?. Mình tải file về chạy rùi nó ra cái bảng gì đó bắt bấm Yes or No. Bấm Yes thì nó hiện ra trang web gì đó. Ai rành giúp em với.

huntervnn

Cần mấy bác trợ giúp dùm sao khi đã làm mọi cách Hard SPL cho em Imagio mà vẫn báo không được pó tay, mình đã sync hoàn chỉnh với máy tính, mạng vô bình thường, máy Imagio vẫn mở bình thường báolà đã sync hoàn tất chạy tool load tại đây báo lỗi như hình bên dưới thử nhìu máy và nhìu nhà mạng khác nhau chạy trên win 7 lẫn win xp mà vẫn báo lỗi như nhau nên đành nhờ mấy bác chỉ giúp với, thử chạy auto lẫn manual vẫn lỗi.............hiccccccc

Thanks all

Mình bị giống thế này. hiz. có ai zúp mình đc k

sdream

Đã có lần bị như thế này rồi, nhưng mò mẫm chút lại được, chả hiểu là do cái gì nữa, thử gỡ WMDC rồi cài lại xem thế nào, nhớ tắt các chương trình virut nhé. Lần trước bị lỗi này, bực mình còn cài lại win và cài lại WMDC mới giải quyết được vấn đề. Thôi thì cũng đành thử hết các cách vậy chứ biết làm sao:D

TranHuyen

em mua được 2 tháng rồi mà vẫn chưa up được vì không hardspl được. bó tay. buồn quá, thử các kiểu rồi. Bác nào có kinh nghiệm trải qua rồi, cho em xin số điện thoại, mong được các cao thủ hướng dẫn. số của em 0928322999. cám ơn các bác nhiều

hungpt8x

Em cũng bị như các bác và đọc hết các hướng dẫn vẫn chẳng ăn thua gì, chán quá cơ

huntervnn

Mình đã gỡi mail nhờ Hảd SPL và đã đc trả lời như thế này, Ai có thể giúp mình bây giờ làm như thế nào không ah
Hard-SPL Support tới tôi

-- HTC-Unlocks --

Nguyen Ngoc Tan,

hi I enabled this IMEI for you, please use Automatic mode in the program.

---------------------------

This reply is in relation to your support request #319763

We hope this response has sufficiently answered your questions if so, please do not reply. Otherwise, reply directly to this email or login to your account for a complete archive of all your support request and responses.

http://support.htc-unlocks.com/view.php?e=www.tannguyen.vn@gmail...............

vcuong

Hard SPL IMAGIO

Ai huong dan minh dang ky ticket support vơi, noi dung dang ky nhu the nao vay

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cám ơn.

Last edited by a moderator:

lipma_bk

em vào Bootloader nó báo như sau:

whit100 32m ssbc
SPL - 1.01.olinex
....
...
...

tức là máy em đã đc chạy HSPL thành công hả các bác? em mới dùng imagio đc 2 ngày :(

nh0ck0na1

help me!

cài đến bước cuối rồi thì nó chỉ dừng ở 0% và sau đó báo lỗi
Error [262] : UPDATE ERROR
The ROM Update Utility has encountered communication errors during the update process. The program will guide you step-by-step to recover from the errors so you can continue with the update.

Chỉnh sửa cuối:
cài đến bước cuối rồi thì nó chỉ dừng ở 0% và sau đó báo lỗi
Error [262] : UPDATE ERROR
The ROM Update Utility has encountered communication errors during the update process. The program will guide you step-by-step to recover from the errors so you can continue with the update.
Thực hiện lại đi bạn...

nh0ck0na1

mình thử rồi. vẫn ko đc...
mình đã reset máy tính lại vẫn bị lỗi như vậy. ko pít làm sao...

mình thử rồi. vẫn ko đc...
mình đã reset máy tính lại vẫn bị lỗi như vậy. ko pít làm sao...
Bạn vào Bootloader (tắt máy, nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì nhả phím Volume Down) xem thông số SPL là gì nhé. Nếu là 1.01.OliNex thì máy bạn đã được HSPL rồi...