• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HardSPL CHO SE Xperia X1 by OLINEX

minhthuc14

Chạy HSPL chỉ có thể thành công hoặc không thành công mà thôi chứ die phone sao được?
Tuy nhiên cũng nên thận trọng và làm đúng theo hướng dẫn.
Up ROM, Unlock... là những việc luôn có rủi ro kia mà.

thank bác! em đã thành công với 0.52.OliNex MFG !

Bây giờ phone bị hình bị nhèo màu, chắc up rom lại là hết, đang down rom!

1 lần nữa thank bác!

thanhtri87

anh quang ơi em làm thử thì nó tự out usb ra màn hình 4 màu, cây % là 0% em không biết làm như thế nào nữa, vậy là sao vậy anh

Q

QTUNG

Guest
" Vào thư mục Tool đã bung ra, copy file nbh trên đè vào " , cho em hỏi cái thư mục Tool đó là ở đâu vậy và của cái gì bung ra

crazy_vinic

Bác phamquang giúp mình với , mình làm đúng hướng dẫn cả 3 cách nhưng vẫn không được. nó báo lỗi như vậy: ERROR[202]:CONECTION, PLEASE CHECK YOUR CABLE...., nhưng cable của mình rất tốt, 2 cái lun. nhưng mình đang xài win xp 64bit. bạn có thể chỉ mình chi tiết dc ko, ghiền up rom lắm rùi! thanks. crazy_vinic@yahoo.com.vn

Bác phamquang giúp mình với , mình làm đúng hướng dẫn cả 3 cách nhưng vẫn không được. nó báo lỗi như vậy: ERROR[202]:CONECTION, PLEASE CHECK YOUR CABLE...., nhưng cable của mình rất tốt, 2 cái lun. nhưng mình đang xài win xp 64bit. bạn có thể chỉ mình chi tiết dc ko, ghiền up rom lắm rùi! thanks. crazy_vinic@yahoo.com.vn
Bạn kết nối ActiveSync có được không vậy ?

crazy_vinic

Activesync bình thừơng hết, mình xài winmo cũng khá lâu rùi nên chuyện này có thể chắc chắn! không bít winxp 64bit có ảnh hửong j không! bro nào có kinh nghiệm thì giúp mình với! sdt: 01228 911911- vinh! thanks

hoa_teo2000

giúp em với .X1 của em kết nối máy tính thì ok.đến lúc bấm cái hardspl.exe cho nó chạy thì lại bị mất kết nối là làm sao,xin cám ơn các bác

hoa_teo2000

giúp em với cài hardspl.exe cho X1 k được

:((giúp em với .X1 của em kết nối máy tính thì ok.đến lúc bấm cái hardspl.exe cho nó chạy thì lại bị mất kết nối là làm sao,xin cám ơn các bác:((

minhtattoo

bạn coi lại coi cài đặt kết nối là active sync hay là usb. phải active sync thi mới được ah. mình chỉ biết có vậy thôi

live_is_wait

Bac nao chi cho minh cach HardSPL voi. Minh dang xai X1 ma ca thang nay doc hoai lam ko dc. Hu hu
Huong dan ky cho minh cai nha.
Neu ranh thi gui mail cho minh cach HardSPL voi cach cai wm6.5 luon.
Muon xai wa ma ko bit phai lam sao
Thanks!
Mail:babilon10a2@yahoo.com

cafe99

Bác Quang chỉ giúp cho E cách HR cho Sony Ericsson X2 với. E làm như X1 mà kg đc bác ah. Thanks bác nhiều

cafe99

vào Star > Setting > System > Clear Storge > 1234 > ok
của mình đang bị đụng phần mềm kg tương thích nên kg vào star đc. bác nào có cách HR bằng phím cứng kg chỉ gúp mình với. thanks

bmw_m3_mine

Bác Pham Quang ơi có cách nào HardSPL mà không cắm cáp được không vì hiện tại cổng USBMini của em không thể kết nối máy tính được.
Cắm cáp vào nó im re hà, mà em đang sài Rom góc, đã Uprom góc từ thẻ nhớ rồi nhưng vẫn không giải quyết được.

nguyen16111982

em moi choi x1 được 1 ngày em h xong no hien
KOVS110 MPG
SPL-0.52.oliNex
MicroP1-787
MicroP2-707

là ok rồi phải ko bác quang ơi

millenary

KOVS110 MPG
SPL-0.78.0000
MicroP1-787
MicroP2-707