• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HardSPL V1 by OLINEX - HTC TOPAZ (TD2)

Status
Không mở trả lời sau này.

Tom_codon

Super V.I.P
Chào các bạn ..!
Sau nhiều ngày mong đợi thì cuối cùng Olinex cũng đã cho ra phiên bản Hard-SPL cho Topaz.
Sau khi chạy Hard-SPL xong, đồng nghĩ với việc máy của bạn đã được Unlock CID, bạn có thể update bất kì bản ROM và Radio nào dành cho HTC Topaz cho máy của mình.

Bước 1:
Tải Topaz-HardSPL_V1_01R1.zip hoặc Topaz-HardSPL_V1_01R1__NC.zip

Bước 2:
Chạy chương trình sẽ có giao diện như sau :

Ấn Flash Hard-SPL ( Automatic-Flash )

Ấn OK để tiếp tục

Đợi 1 lúc sẽ thấy máy bạn về Bootloader , Và RUU sẽ được khởi động

Tiếp tục ấn next các bạn sẽ thấy phiên bản Hard-SPL này là 1.33.Olinex

Đợi đến khi quá trình update hoàn thành 100%

Chương trình hiện thông báo :

Như vậy là các bạn đã có Hard-SPL cho máy mình , Giờ đã sẵn sàng để update bất kì Rom nào.

Chúc các bạn vui vẻ ! :)

PhamQuang

Manager
LINK TẢI (thêm) CÁC CÔNG CỤ HỖ TRỢ

Thêm link tải các công cụ hỗ trợ để chạy HardSPL V1 và Restore SPL cho HTC Topaz.

1/ Topaz-HardSPL_V1_01R1:
Mã:
http://rapidshare.com/files/244028064/Topaz-HardSPL_V1_01R1.zip
2/ Topaz-HardSPL_V1_01R1__NC:
Mã:
http://rapidshare.com/files/244029051/Topaz-HardSPL_V1_01R1__NC.zip
3/ SSPL-Manual-TopazV1_01R1:
Mã:
http://rapidshare.com/files/244030087/SSPL-Manual-TopazV1_01R1.zip
4/ TopazSPLRelocker_SPL133.zip:
Mã:
http://rapidshare.com/files/244030417/TopazSPLRelocker_SPL133.zip

tinhtinh86

hix bài của em bị xóa rồi....cháu mong bác Quang hướng dẫn và giới thiệu cụ thể thêm về các công cụ,ứng dụng và cách sử dụng để HardSPL cho HTC topaz. Cháu nghĩ còn rất nhiều mem chưa đủ tự tin để tự mình làm mọi chuyện nếu chưa có 1 hướng dẫn chi tiết và cụ thể hơn.
Tiện đây cho cháu xin hỏi luôn là cách đưa máy về màn hình bootloader để kiểm tra xem máy mình đã HardSPL thành công chưa.
Cám ơn bác Quang và bạn Tom nhiều.

PhamQuang

Manager
hix bài của em bị xóa rồi....cháu mong bác Quang hướng dẫn và giới thiệu cụ thể thêm về các công cụ,ứng dụng và cách sử dụng để HardSPL cho HTC topaz. Cháu nghĩ còn rất nhiều mem chưa đủ tự tin để tự mình làm mọi chuyện nếu chưa có 1 hướng dẫn chi tiết và cụ thể hơn.
Tiện đây cho cháu xin hỏi luôn là cách đưa máy về màn hình bootloader để kiểm tra xem máy mình đã HardSPL thành công chưa.
Cám ơn bác Quang và bạn Tom nhiều.

- Cách chạy HardSPL thiết nghĩ bài đầu tiên Tom_codon đã hướng dẫn các bước rất tỷ mỷ rồi mà. Các bạn cứ yên tâm mà làm theo sẽ thành công thôi.
- Để vào Bootloader làm như sau:
Tắt máy hẳn đi, giữ núm Volume DOWN. (ko nhả cho tới khi màn hình xuất hiện 3 màu...) + Nhấn nhả POWER.
Màn hình 3 màu sẽ xuất hiện, nếu nhìn dòng SPL, các bạn sẽ thấy ghi: 1.33.OliNex, tức là đã chạy thành công.

ghekua

Thế là đã có HSPL cho Topaz, nhưng tiếc là em đã bán máy để chuẩn bị lên đời TG01 :D. Chúc các anh em có Topaz vui vẻ :D

Lưu ý thêm cho anh em là:
- máy phải có Activesync (dành cho windows XP, down ở đây http://www.4shared.com/file/17804048/5171e469/active_sync_45.html?s=1)
- Hoặc là Windows mobile center (dành cho Vista và Win7, zô đây nè http://www.microsoft.com/windowsmobile/en-us/help/synchronize/device-center.mspx)
- tốt nhất là úp trên laptop đầy pin, TD2 cũng phải trên 50% pin, nếu úp trên máy để bàn thì ưu ái thêm em lưu nguồn UPS cho nó an tâm :D (thực ra tớ toàn úp trên pc, pin máy còn 19% cũng ok lah)
- Mình HSPL cho nhìu máy, thì toàn làm như sau: copy cái spl manual vào trong máy (bộ nhớ trong nhé), chạy cái đó màn hình về xám xịt, xong rùi sync, úp 1 cái phi thẳng lên 100% finished, reset xong vào lại boot là thấy đã HSPL, nhanh mà đơn giản, chứ nếu để máy sync với laptop, xong rồi chạy RUU thì nhìu khi phải làm vài lần mới thành công :D

Chỉnh sửa cuối:

saviola

máy mình chay HSPL báo 100% nhưng khi mình ra bootloader thì chỉ thấy SPL 1.33.0000 chứ ko phải là 1.33.OLiNex. Vậy có nghĩa là chưa đc phải ko ? mình up 2 lần rồi chỉ ra như vậy thui. có thể chỉ mình up trực tiếp trên máy ko ? cho mình mấy files để up trên máy nha. thanks :)

em mới chơi dòng cảm ứng đc có 1 tuần. mong các bác chỉ dẫn nhiệt tình :D. sẵn đây mong các bác hướng dẫn em cách up rom mới của bác Tom_CoDon luôn nha thanks.

ghekua

máy mình chay HSPL báo 100% nhưng khi mình ra bootloader thì chỉ thấy SPL 1.33.0000 chứ ko phải là 1.33.OLiNex. Vậy có nghĩa là chưa đc phải ko ? mình up 2 lần rồi chỉ ra như vậy thui. có thể chỉ mình up trực tiếp trên máy ko ? cho mình mấy files để up trên máy nha. thanks :)

Mình đã nói ở trên, nhìu máy chạy luôn HSPL thường ko được, phải úp vài lần. Bạn nghe mình, copy cái spl manual vào trong bộ nhớ trong, chạy cái đó, sau đó sync và úp, bảo đảm thành công từ lần đầu tiên. Chúc bạn làm được.

em mới chơi dòng cảm ứng đc có 1 tuần. mong các bác chỉ dẫn nhiệt tình :D. sẵn đây mong các bác hướng dẫn em cách up rom mới của bác Tom_CoDon luôn nha thanks.

Úp rom cho TD2 chắc cũng như các dòng máy mới khác, yêu cầu có laptop đã cài activesync 4.5 hoặc WMcenter 6.1, TD2 với tối thiểu 50% (nếu để sync, hoặc là trên 10% nếu chạy bootloader, nếu dưới nhỡ đâu đang úp hết pin thì toi :))).
Sau đó bạn download bộ rom về, sync ppc với laptop, chạy file customRUU hoặc là file nào đó có chữ RUU, làm theo mấy bước đó, xong rồi chọn upgrade image, chờ nó chạy đến 100%, finished, khởi động lại máy, hard reset, thế là xong, máy chạy ngon và nuột =))

redmask

Thế là đã có HSPL cho Topaz, nhưng tiếc là em đã bán máy để chuẩn bị lên đời TG01 :D. Chúc các anh em có Topaz vui vẻ :D

Lưu ý thêm cho anh em là:
- máy phải có Activesync (dành cho windows XP, down ở đây http://www.4shared.com/file/17804048/5171e469/active_sync_45.html?s=1)
- Hoặc là Windows mobile center (dành cho Vista và Win7, zô đây nè http://www.microsoft.com/windowsmobile/en-us/help/synchronize/device-center.mspx)
- tốt nhất là úp trên laptop đầy pin, TD2 cũng phải trên 50% pin, nếu úp trên máy để bàn thì ưu ái thêm em lưu nguồn UPS cho nó an tâm :D (thực ra tớ toàn úp trên pc, pin máy còn 19% cũng ok lah)
- Mình HSPL cho nhìu máy, thì toàn làm như sau: copy cái spl manual vào trong máy (bộ nhớ trong nhé), chạy cái đó màn hình về xám xịt, xong rùi sync, úp 1 cái phi thẳng lên 100% finished, reset xong vào lại boot là thấy đã HSPL, nhanh mà đơn giản, chứ nếu để máy sync với laptop, xong rồi chạy RUU thì nhìu khi phải làm vài lần mới thành công :D

Đã làm như bạn và thành công 100%, up bình thường 2 lần đều không được. Bj đang up rom của bác Tom, được 50% rồi...sẽ báo kq liền.

Đã xong, máy đang boot, up khá nhanh, chỉ mất chưa đến 5ph. Cảm giác thật là khó tả, giống như hồi đầu unlock con Mini S, rồi up win 6.1. Sướng quá....hehehehe

ghekua

hơ hơ cảm giác HSPL xong 1 em hàng cứ như là vừa qua đêm tân hôn ý nhỉ, sướng ghê ta...
keke đang chờ em TG01 sờ náp đờ ra gùn :D

duongla

Bác ghekua cho em hỏi spl manual là gì.

Em HSPL theo hướng dẫn của bác Tom nhưng chưa được.

duongla

Bác ghekua hướng dẫn chi tiết giúp em cái thủ tục HSPL manual với. Em copy thử file Topaz-HardSPL_V1_01R1.exe (đã unzip nhé) vào điện thoại chạy không được, đây là file chạy trên windows thôi.
Cám ơn bác.

redmask

Bác ghekua hướng dẫn chi tiết giúp em cái thủ tục HSPL manual với. Em copy thử file Topaz-HardSPL_V1_01R1.exe (đã unzip nhé) vào điện thoại chạy không được, đây là file chạy trên windows thôi.
Cám ơn bác.

Bạn copy cái SSPL-Manual-TopazV1_01R1.exe vào bộ nhớ máy rồi chạy nó, màn hình sẽ tắt và chuyển về bootloader, sau đó cắm cáp vào PC, chạy Topaz-HardSPL_V1_01R1, chọn manual flash, next đến khi finished. Đảm bảo thành công 100%

ghekua

đó làm theo bạn redmask là chính xác đó. Sorry bạn nhé mấy hôm nay mình bận thi nên ko vào diễn đàn :D

tonytrung235

tại sao máy e ko biết sao làm suốt ko dc .. đã thử hơn chục lần .. nêú chạy cái hspl ko thì nó ko đưa về RU được .. còn nếu chép cài ssp vào trong bộ nhớ máy thì cứ chạy cái đáy là treo máy , màn hình ko xám .. ai biết chỉ e với

vndichoi

em cũng bị tình trạng như vậy, chép file vào máy nhưng chạy file thì máy cứ đứng ỳ ra đó, không chạy được gì hết. bác nào có chiêu xử lý thì giúp em với nhé. tks

vndichoi

"Update: đã có bản Topaz-HardSPL_V3_01R2, em chạy cái được ngay. Các bác vào đây nhé:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=520312"
E down không được vì không có user? bác nào đã down được thì post lên cho em xin với, tks nhiều

metaphongtov

Tai sao máy của em khong chạy được Topaz-HardSPL_V3_01R2.exe nhỉ, em chạy đến đoạn Automatic-Flash bấm 1 cái là nó hiện lên trong điện thoại là "a problem has occured with enterbotloader". Rom gốc của nó hiện đang là 1.43.720.2(51718) WWE , date 06/15/09, Radio 3.44.25.27A. Em cũng đã thử với manual flash rồi cũng error như vậy?

kitaro

hình như các bác PDA Viet không mấy mặn mà với chủ đề này nhỉ ! nhiều người gặp lỗi này lắm

Status
Không mở trả lời sau này.