• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HCM Dopod C720W bị trục trặc khi up ROM!

blackstar_1986

Tình hình em mới mua một con Dopod C720W về, đang up rom lên 6.1 thì bị mất điện, giờ khởi động lên màn hình, vào chữ HTC thì nó bị treo máy luôn. E đã thử up rom bằng thẻ nhớ cũng không được, nhờ các AE chỉ cho e ở HCM chỗ nào chạy lại phần mềm cho dòng này không. chứ máy em mới mua vè chưa kịp xài gì, uổng quá.

kaibavi

Bác ở bên 5s phải hem. Nhìn nick bác quen quen. Bác thử HR xem rồi up lại thế nào

blackstar_1986

Cơ bản là PC có nhận ra con C720W của bác không?

ko nhân ra bạn ơi, nhung gắn cap vào vẫn được, mình đã thử và hiện lên màn hình 3 màu nhưng không có tác dụng gì, chỉ up đến 3% là bị reset lại và đơ luôn

kaibavi

Bác dungtq nói rồi đó, nếu PC nhận ra SP của bác thì bác cứ up bình thường thôi. Thử trả lại bản wm5 rồi lên lại 6 coi sao

kaibavi

ko nhân ra bạn ơi, nhung gắn cap vào vẫn được, mình đã thử và hiện lên màn hình 3 màu nhưng không có tác dụng gì, chỉ up đến 3% là bị reset lại và đơ luôn

Bác chú ý nhấn ok trên smartphone trong bước đầu nhé. Nếu không sẽ không ra màn hình trắng như bình thường mà sẽ ra màn hình 3 màu và chạy tới 3% là báo lổi 270. Chúc bác may mắn

blackstar_1986

Bác chú ý nhấn ok trên smartphone trong bước đầu nhé. Nếu không sẽ không ra màn hình trắng như bình thường mà sẽ ra màn hình 3 màu và chạy tới 3% là báo lổi 270. Chúc bác may mắn

Cám ơn bạn đã ủng hộ, nhưng làm để hết lỗi 270 đây, mình tìm hiểu hết các diễn đàn mà không thấy bàn gì về vấn đề này cả, bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn cho mình không. cám ơn bạn đã ủng hộ

blackstar_1986

thong số khi vào bootloader
Excalibur wifi
ONBL 1.15.0000

Excalibur
SPL 1.15.0000

Excalibur IU

USB

mình không hiểu thông số này nghĩa là gì, và hiên ra như vậy thì cần phải làm gì tiếp theo mong các AE trong diễn đàn giúp đỡ

smilettt

Hi bạn!
Không biết là có giúp được không, nhưng bạn cứ thử nhé.
Trước tiên bạn cần tải SDA_ApplicationUnlock.zip về, rồi tải 1 bản ROM nào đó bầt kỳ, mình đang xài bản sau RUU_EXCA_3VOLUTION_WM65_3VO.2.00.071809.zip.
Bạn kết nối điện thoại với PC, sau đó chạy file UNLOCK, khi chương trình báo OK, bạn tắt nguồn và mở lại, sau đó bạn chỉ cần chạy file trong thư mục ROM mà bạn tải về.
Nếu bạn tải bản giống như mình thì vào thư mục tải đó chạy file AUTO.BAT, nếu bạn xài ROM bản kavana thì chỉ có 1 file EXE, bạn chạy file đó là xong. Sau đó bạn chờ UP xong, máy tự khởi động lại và load ROM.
Chúc bạn thành công, các bản ROM bạn có thể down theo tên ở trên. Nếu cần chi tiết hơn có thể add nick của mình trên yahoo là smilettt.
Chúc bạn thành công.
Mình up tất cả các bản ROM từ 5.0 tới 6.5 đều không có lỗi 270, có lẽ do bạn chưa chạy UNLOCK.

blackstar_1986

Hi bạn!
Trước tiên bạn cần tải SDA_ApplicationUnlock.zip về, rồi tải 1 bản ROM nào đó bầt kỳ, mình đang xài bản sau RUU_EXCA_3VOLUTION_WM65_3VO.2.00.071809.zip.
Bạn kết nối điện thoại với PC, sau đó chạy file UNLOCK, khi chương trình báo OK, bạn tắt nguồn và mở lại, sau đó bạn chỉ cần chạy file trong thư mục ROM mà bạn tải về.
Nếu bạn tải bản giống như mình thì vào thư mục tải đó chạy file AUTO.BAT, nếu bạn xài ROM bản kavana thì chỉ có 1 file EXE, bạn chạy file đó là xong. Sau đó bạn chờ UP xong, máy tự khởi động lại và load ROM.
Chúc bạn thành công, các bản ROM bạn có thể down theo tên ở trên. Nếu cần chi tiết hơn có thể add nick của mình trên yahoo là smilettt.
Chúc bạn thành công.
Mình up tất cả các bản ROM từ 5.0 tới 6.5 đều không có lỗi 270, có lẽ do bạn chưa chạy UNLOCK.

Cám ơn bạn, máy cái này mình đã biết hết và làm hết rùi, máy của mình là đang up Rom thị bị mất điện...tức là đã làm xong hết ccs bước ấy rùi bạn ah. Cám ơn sự chia sẻ của bạn

baochuongit

Hi bạn!
Chúc bạn thành công.
mình cũng bị 1 em giống vậy, nó ko cho unlock đâu bro ơi