• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD kết nối internet cho S60 V3rd Via Bluetooth

mapdit989

Có thể hướng dẫn e làm trên laptop được kô anh?laptop có sẵn bluetooth rùi.Với lại a hương dẫn cai ""m-router"" là cái gì đó anh ? E đang dùng N95 ..thích cái này lăm nhưng e bó tay oài..........:-/ :-/ :-/ :-/ :-/ :-/ :-/

lamnt0702

Có thể hướng dẫn e làm trên laptop được kô anh?laptop có sẵn bluetooth rùi.Với lại a hương dẫn cai ""m-router"" là cái gì đó anh ? E đang dùng N95 ..thích cái này lăm nhưng e bó tay oài..........:-/ :-/ :-/ :-/ :-/ :-/ :-/

N95 là OS9.2 bạn ạ,mà OS9.2 thì chưa làm được cái vụ này :)) Đành chờ thui bạn nhé ;) Ko thì mua cái cục phát Wifi về :)) tốn kém tý nhưng cũng thix phết đấy :D

cho minh hoi ti. Cuc phat wifi gia bao nhieu the, mua ve co can dang ky voi buu dien de dung ko?
Posted via Mobile Device

lamnt0702

cho minh hoi ti. Cuc phat wifi gia bao nhieu the, mua ve co can dang ky voi buu dien de dung ko?
Posted via Mobile Device

Nó nhìn giống cái modem đó bạn,cắm cáp ADSL vào rồi nó sẽ tự chuyển thành Y5 thôi :D tha hồ mà dùng đt lứot web,còn giá thì mình cũng ko rõ nhưng chắc cũng ko đắt lắm :) Mà đã thix lướt web bắng đt ở nhà thì chịu chơi 1 tý cũng được mà bạn :D Còn ko thì cứ laptop mà lướt :)) thix cái j thi down về rồi cho vào đt sau :))

benzjr

Sorry chứ mấy pac có ai làm dc chưa, cho em xin cái review! Em đã làm rồi, tét kết nối okie, nhưng truy cập ko dc, có ai cho em lời khuyên ko?

benzjr

E đã test thành công trên 3250 \:D/. Thanks bro nhìu.
Mình cũng dùm 3250 nè Bro, Mình làm chưa dc, hôm nào Bro rãnh mình mời cafe có wifi test thử nhé, Mình làm hoài mà cũng ko dc, chán ghê á, mình có laptop.

thanhdhl2003

Mình thấy làm theo cách náy rắc rối thật, nhìn hướng dẫn là hết muốn làm luôn :(.
Bây giờ cục Wifi cũng rẽ rùi, mình sắm 1 cục Wifi xài luôn cho khỏe (đối với những máy có Wifi :p).
Dầu sao cũng tks bạn đã nhiệt tình chia sẽ :)

galabuon

Nếu các bác có USB blue tooth của BroadCom thì quá tuyệt vời, các bro ko phải làm thêm bước 1 này nữa. Nhưng nếu ai trót dại mua phải cái USB adapter blue tooth mà cắm vô cái widcomm này ko nhận ra ( vì từ phiên bản 5.1.0.100 bọn win comm ko hỗ trợ USB adapter của hãng thứ 3 nữa) ko sao, em sẽ chỉ cho các bác cách làm thế nào để ép cho nó phải nhận ra con hàng của ta :D
I>Hack cho widdcom nhận ra các blue tooth của các hãng thứ 3
==============================================================
Step 1 -=- Download Installation Packages
Đây là link down Windcomm 5.1.0.100 từ server của Dev-hack.com
http://www.dev-hack.com/pafiledb/uploads/WidCommBluetooth5.1.0.1100.zip
Nếu ko các bạn down từ linh sau em down bằng link này nên biết bên trong nó có cả WidcommLicensePatcher.exe “ cái này quan trọng lém ah nghe”:
http://www.megaupload.com/?d=1YD51VZ0
Step 2 -=- Determining Which Bluetooth Device You Have (Tìm VID&PID của bluetooth của mình)
Khi đã down xong rồi bạn giải nén nó ra 1 thư mục nào đó và bạn phải biết cách xác định xem tên của cái blue tooth của mình là ji (nhớ là phải cắm vào đấy nhá, nó có nhận ra hay ko thì ta đều có thể tìm dc hết)
1. Chuột phải vô “Computer” chọn Properties
2.Chọn Device Manager.
3. Kích đúp vào Bluetooth tree (nếu bạn đã cài driver cho usb của mình rồi) hoặc chọn sang Other Devices (nếu bạn chưa cài driver cho USB bluetooth).
4. Kích đúp vào Bluetooth device của mình & chọn Details.
5. Bạn sẽ thấy tên Device của mình có dạng như sau:
USB\VID_0E5E&PID_6622
Nhớ chính xác cái 0E5E & 6622 nhá.
Rồi, bi jờ quay lại thư mục chứa windcomm mà bạn vừa giải nén ra, vào thư mục Win32 nhá:
1. Mở file btwusb.inf bằng notepad nhá
2. Thêm vào dưới [ControlFlags] dòng sau

USB\VID_XXXX&PID_XXXX
Trong đó XXXX tương ứng là 0E5E & 6622, như vậy tôi thêm vào dòng sau
USB\VID_0E5E&PID_6622
Tiếp đến cuộn xuống và tìm [WIDCOMM.NTx86.5.1]
Lại thêm tiếp dòng sau
%XXXXX.DeviceDesc%=BTWUSB, USB\VID_0E5E&PID_6622
Tất cả đều hoa hết ah nha, cái XXX là tên của device sau này của bạn đóa, đặt cái ji cũng okie hết. Đóng lại và nhớ save nhé, ko là tiêu đấy.
========================================================================
Step 3 -=- Removing Old Drivers Completely ( Gỡ bỏ hoàn toàn các driver cũ)
Các bạn nhớ là phải gõ hoàn toàn hết chúng nó ra nhé, nếu ko thì ko dc đâu, gỡ như sau (cái này cho ng chưa bít thôi nhá): Vào Add or Remove Program, gỡ hết các driver liên quan đến cái bluetooth của mình, kiểm tra lại 1 lần nữa bằng cách vào Device Manager xem còn cái rì ko, Uninstall driver nốt nó ra nhá:p
=======================================================================
Step 4 -=- Disabling Microsoft Bluetooth Stack Completely
Cái này để đề phòng lão Bin nhà ta có driver của USB adapter của mình, ngộ nhỡ đang cắm USB vào mà nó tự động nhận ra thì khổ :D
1. Vào C:\Windows\inf\
2. Đổi tên bth.inf thành bth.inf.old;
3.Đổi tên bth.pnf thành bth.pnf.old
Xong, Restat lại con máy tính của mình.
==================================================================
Step 5 -=- Installing WIDCOMM Drivers (Cài đặt Widcomm)
Đến đây thì các bác phải nhớ tháo cái USB Bluetooth của mình ra nhá:
1. Mở thư mục cài đặt Widcomm mà mình vừa giải nén ra đó.
2. Vào thư mục Win32 nhé
3. Ko chạy cài đặt bằng file Setup.exe mà chạy file này nhá Inst.exe.
4. Sau khi cài dc 1 lúc thì nó sẽ báo No Bluetooth device detected, chọn CANCEL để cài tiếp nhá (híc lúc đầu em thấy nó báo thế vội vàng cắm cái USB bluetooth của mình vô nên phải làm lại từ đầu thế mới khổ) Chú ý ko cắm vào ở bước này nhá (quan trọng lắm).
5. Windows will bitch at you for not installing signed drivers about 11 times so go ahead and make sure you’re clicking away at “Install Anyway“
6. Sau khi cài xong xuôi đâu đó thì bạn sẽ thấy biểu tượng của Widcom trên Desktop và trên taskbar lại có chú ý là ko dc động ji đến nó nhá.
Step 6 -=- Patching Your WIDCOMM Installation (Cái này ko bít dịch là kí rì á)
Trước khi khởi động lại máy lần 2(để vô Safe Mode đó mà) nhớ kiểm tra xem đã có cái này hay chưa WidcommLicensePatcher.exe (nếu có rồi thì cứ yên tâm mà restat thui)
Vào safe mode bằng cách nhân F8 trong khi khởi động và chọn safe mode.
Tìm đến thư mục chứa WidcommLicensePatcher.exe mở nó lên bạn sẽ thấy dòng
Device:…….. ( cái này bạn chọn cho đúng tên của cái USB adapter của mình nhá, của tôi là 0E5E)
Vendor ID 0E5E

Chọn save lại, chọn thêm File save as: license.dat vào thư mục cài đặt Widcom cho chắc ăn vì bọn tây nó bảo chỉ cần chọn save là okie nhưng em là VN ăn chắc mặc bền nên chơi cả 2 :p. Rồi khởi động lại máy tính thôi.
==========================================================================
Step 7 -=- Installing Your Device
Khi đã khởi động lại xong bạn làm như sau:
1. Cắm Bluetooth adapter vào thôi
2. Nếu thấy cửa sổ thông báo tìm hard ware mới thì làm theo 3, còn nếu ko thấy thì vào device manager => scan for new hard ware.
3. Khi nó hỏi bạn Search for drivers, Chọn Browse for the location.
4. Chọn đến thư mục sau: C:\Program Files\WIDCOMM\Bluetooth Software\bin
5. Sau đó chọn ok để cài đặt.
6. Vậy là xong phần I./.
Cái nì em copy & dịch của bọn Dev-hack.com nhá.
..........
Em đã thử thành công trên con N73Me của mình roài, Cái bluetooth của em là của hãng IVT dùng driver của Bluesolei
End./.

Nhận xét :

1.Phần cài bt quá phức tạp chỉ có version củ mới làm thế :-?

Cách mới :

a/Down về cài, khi hỏi thiết bị k thấy bấm Cancel cài tiếp
b/Sau khi cài xong vào Device Mânger thấy thiết bị bluetooth thì chỉ đường cài driver c:\program files\WIDCOM...\bin
c/Chạy patch : tìm cái nào có tên đúng loại ( đúng số DEV_xxxx) thì chọn và save thui.

Xong ;;)

Giờ qua Icon Bên tray đồng hồ start bt lên thui.=D>

Phần dưới k có y kiến

dvhai_bk

các pro có cách nào kết nối Web cho PC thông qua Cable USB của điện thoại dùng WIfi chứ không phải GPRS không? Nghía là dùng điện thoại làm moderm nhưng không phải qua GPRS mà là qua Wifi. OK có ai biết cách giúp mình nhé!

galabuon

các pro có cách nào kết nối Web cho PC thông qua Cable USB của điện thoại dùng WIfi chứ không phải GPRS không? Nghía là dùng điện thoại làm moderm nhưng không phải qua GPRS mà là qua Wifi. OK có ai biết cách giúp mình nhé!

ý là nhà bro có router phát wifi rùi

laptop thì loại bèo chưa có card wifi

bro định nối dtdd làm card mạng wifi (nối qua usb)

đúng hem

e là bó tay.

nên mua 1 card wifi cho laptop cho phẻ, h cũng rẻ mừ

anhthoa88

Mấy Pro ơi giúp mình với, mình đang dùng 6220 classic, làm các bước trên hoàn tất rồi, mình mở file ctest.txt ở "c:\data\ctest.txt" thấy: 123456Error = 0
78 Error = -3 theo hướng dẫn thì là được rồi , nhưng đến phần Debug-> Bring Up IF Thì thấy thông báo: "Gnubox: tính năng không được hỗ trợ"
Có phải mình làm sai bước nào không hay sự thật là 6220c không được hỗ trợ!
Mong các bạn giúp mình, xin cảm ơn!:)

Chỉnh sửa cuối:

manle

Cho mình hỏi trên laptop có bluetooth rồi thì cần gì phãi gắn USB bluetooth nữa vậy. Bác nào chỉ giúp em cách biến laptop thành trạm phát wifi để cho điện thoại dùng với ạ.