• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD WM6.5 ROM COM2: V99 (Core 21907) ★ MANILA 2.5_2016 (UPDATE 28/06)

Status
Không mở trả lời sau này.

doquangduc

Well-Known Member
Cám ơn bác Quang nhiều nhiều,

Em gặp phải 1 vấn đề rất nghiêm trọng mong bác giúp đỡ, sau khi up bản room V99 này, máy em chạy ngon. nhưng khi em chạy restore dữ liệu từ file backup thì khi máy restart máy hoàn toàn bị treo, bây giờ trên màn hình máy chỉ hiên lên dòng chữ "smart mobility" va 3 dòng chỉ R, G, D thôi.

Rất mong bác cấp cứu gấp,

Việt.

Nếu mình không nhầm thì bạn restore dữ liệu từ file backup của 1 Bản Rom khác. Như vậy nó gây xung đột và dừng lại ở dòng chữ "smart mobility" và 3 dòng R, G, D là đúng rồi. MÌnh đã bị tình trạng trên 1 lần rồi. Bây giờ bàn chỉ cần tháo Pin ra, sau đó lắp vào và đưa máy về tình trạng BootLoader, sau đó Up lại bản Rom này là OK. GoodLuck

hunter_tht

Thank Bác Quang nhiều ! Nhưng tại sao em ko nhìn thấy link nhỉ. Xin lỗi Mod và mọi người sau khi port bài xong đã thấy link.

Chỉnh sửa cuối:
mùa wc mà bác quang chịu khó gúm, lâu em mới vào, tv không tích cực lám nhưng đảm bảo trung thành hjhjhj

hviet

Nếu mình không nhầm thì bạn restore dữ liệu từ file backup của 1 Bản Rom khác. Như vậy nó gây xung đột và dừng lại ở dòng chữ "smart mobility" và 3 dòng R, G, D là đúng rồi. MÌnh đã bị tình trạng trên 1 lần rồi. Bây giờ bàn chỉ cần tháo Pin ra, sau đó lắp vào và đưa máy về tình trạng BootLoader, sau đó Up lại bản Rom này là OK. GoodLuck

Cám ơn bạn, mình restore từ back-up của V96 của bác Quang. Hôm qua mình đã làm đúng như bạn nói, giờ thì tạm ổn rồi, mỗi tội các contacts cũ thì không restore được, rất tiếc.

Ở V99 này, mình cũng gặp vấn đề là bấm phím HOME va BACK thì không hoạt động, chỉ có bấm phím úp điện thoại thì quay về HOME

PhamQuang

Manager
Quả là fím Home ko hoạt độngBác Quang àh

Có lẽ bản V99 mình quên chưa đưa file chỉnh vào.
Hiện đang chạy bản V99C - Clean ROM, bỏ tất cả các Tabs phụ và CHT đi, test thấy HOME hoạt động bình thường (có lẽ thay lúc nào không rõ.
Các bạn thử tải CAB duới đây cài vào xem sao nhé.
Tải file về đổi đuôi ZIP thành CAB rồi cài cho máy.

takaru

Cám ơn bác Quang . bên HD2 có bản rom mà sense là default rồi . bác làm cho a e bên HD1 1 bản như vậy được không bác .
Bản rom này đúng là hơn bản 98 rõ rệt

diachinhhanoi

cảm ơn bác Quang vì đã cho ra đời nhiều bản rom mới cho anh em có dịp trải nghiệm. Nhưng xin góp ý nhỏ là nếu bác tạo 1 bản rom thật hoàn thiện từ những ý kiến của anh em thì hay hơn là mất nhiều thời gian cho những bản rom kia...

NguyenDucDung

cám ơn chú nhiều....

PS: có ai biết cách chuyển vị tŕi thời gian trên lock screen ko nhỉ? mình muốn chuyển vị trí đó qua xuống dưới.

thx

Chỉnh sửa cuối:

rainsea

Bạn không nhìn thấy dòng chữ:

polydexa

đùng bản v98 hay mat sóng bản này không biết thế nào hehe kiu kiu chủ topic

tqchcm

Cảm ơn bác Quang thật nhiều.

Mình đã dùng qua 1 số dòng của HTC như Hermes, Kaiser, Whitestone, Blackstone đi đâu cũng thấy bác Quang thật tuyệt vời.

Status
Không mở trả lời sau này.