• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 Android rom - DUNGPHP

dungphp

bản glass 1.9 này chạy rất phê, từ cảm ứng đến icon nói chung mọi thứ rất ok. Thank chủ thớt one more.
À, xin hỏi bác chủ thớt, làm sao để chọn set wallpaper cho hết hình nhỉ, khi set thì luôn luôn hình bị crop mặt dù hình chuẩn là 480/800.

Wallpeper no trai ra du 5 tab nen can wallpeper du rong chieu ngang. Ban co the vao /system/customize/resource de lay vai wallpaper ra xem kich thuoc chuan (sorry go tren hd2)

Chỉnh sửa cuối:

duong8488

Cả ngày hôm nay test Bản HD2 Desire 1.9 Glass (02/12/2010) thấy mát, khá tít nhưng sóng hơi yếu và chập chờn (Viettel mà lúc nào cũng chỉ chực 3 vạch và rất hay bị Limited Service dù con 1200 bên cạnh nét căng). Đặc biệt có lúc vừa nhận cuộc gọi đến xong màn hình tối um ko làm cách nào bật nên đc đành phải tháo pin! Có ai bị như mình ko???

ptshop

Bác dungphp có apps nào cài cho HD2 của Bác tốt hem ? Back up list file lên share cho anh em đc hem ?

dungphp

Cả ngày hôm nay test Bản HD2 Desire 1.9 Glass (02/12/2010) thấy mát, khá tít nhưng sóng hơi yếu và chập chờn (Viettel mà lúc nào cũng chỉ chực 3 vạch và rất hay bị Limited Service dù con 1200 bên cạnh nét căng). Đặc biệt có lúc vừa nhận cuộc gọi đến xong màn hình tối um ko làm cách nào bật nên đc đành phải tháo pin! Có ai bị như mình ko???

Rom desire so'ng la chuan day, cau xem lai radio va format sdcard nhe. Minh dung so'ng con moi cot song ma van nghe goi tot day

stopcrying

E vừa chạy bản Glass 1.9, em chép kernel 8.2 vào bản này, không hiểu sao mọi thứ chạy khá ổn, pin cũng ở tầm 5mA, ram free > 230, giao diện khá đẹp nhưng mỗi tội em vào camera là tối thui, tủy chỉnh 5MP hay quay 720P đều ok nhưng ko thể quay hay chụp vì ống kính đen thui, ai giúp em khắc phục với

dungphp

E vừa chạy bản Glass 1.9, em chép kernel 8.2 vào bản này, không hiểu sao mọi thứ chạy khá ổn, pin cũng ở tầm 5mA, ram free > 230, giao diện khá đẹp nhưng mỗi tội em vào camera là tối thui, tủy chỉnh 5MP hay quay 720P đều ok nhưng ko thể quay hay chụp vì ống kính đen thui, ai giúp em khắc phục với

hịhị ! sao phải thay kernel r8.2 hả cậu ? Mình đã add cái r8.5.1 vào rồi mà. R8.5.1 là tối ưu cực kỳ rồi, có hỗ trợ camera zoom được. Quay 720p thì chưa khắc phục được đâu !

camhoi

Cái vụ Remove Acc Google của bác thực hiện rất ngon lành! Áp dụng được tất cả các trường hợp muốn Remove Acc ! Thanks bác nhiều nhiều!!!

Cái Remove Google Acc này chưa fix được lỗi Google Talk. Vào cái Talk nó báo chưa support cho vùng bạn đang sống :))

dungphp

Cái Remove Google Acc này chưa fix được lỗi Google Talk. Vào cái Talk nó báo chưa support cho vùng bạn đang sống :))

Vậy à ! cái này mình kg test. Để mình gọi điện sang bảo nó support cái vùng của mình :D

dale89

mở wifi lên rồi mới xài google talk được, nhưng phải đọc tiếng anh nó mới hiểu

stopcrying

hịhị ! sao phải thay kernel r8.2 hả cậu ? Mình đã add cái r8.5.1 vào rồi mà. R8.5.1 là tối ưu cực kỳ rồi, có hỗ trợ camera zoom được. Quay 720p thì chưa khắc phục được đâu !

Hì em là newbie nên ko biết, vậy giờ up cái kernel mới là ok hả bác, để em thử xem, cám ơn bác nha.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 34 minutes:

em chép root trong 8.5.1 thì bị lỗi force close khi vào camera hix, ai up kernel chuẩn chio bản glass này giúp e với

Chỉnh sửa cuối:

dale89

Hì em là newbie nên ko biết, vậy giờ up cái kernel mới là ok hả bác, để em thử xem, cám ơn bác nha.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 34 minutes:

em chép root trong 8.5.1 thì bị lỗi force close khi vào camera hix, ai up kernel chuẩn chio bản glass này giúp e với

kernel r8.5.1 fix đầy đủ: http://www.mediafire.com/?yr9xfceoy45cn51
bạn giải nén tất cả vào thư mục Android trên sd card rồi cắm thẻ vào khởi động lại Android là được

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 19 minutes:

bản glass 1.9 này chạy rất phê, từ cảm ứng đến icon nói chung mọi thứ rất ok. Thank chủ thớt one more.
À, xin hỏi bác chủ thớt, làm sao để chọn set wallpaper cho hết hình nhỉ, khi set thì luôn luôn hình bị crop mặt dù hình chuẩn là 480/800.

bạn tìm trên market app Zedge cài vào trên đó có nhiều hình nền đẹp lắm

Chỉnh sửa cuối:

Nguyenson318

Bác chủ thớt sắp cho ra bản Desire HD chưa nhẩy? Tiện thể cho mình xin lại soft PVBoot, remove xong, tìm không thấy nữa.... Thanks

stopcrying

Ko biết là tại pin con HD2 em kém hay là tại chạy android mà nó ngốn pin kinh quá, em chạy bản Glass của bác Dũng nếu để standby không thì thấy mA là khoảng 3-7 có khi lên 11, như vậy thì tầm 1 tiếng là nó rớt 1 % nếu chỉ chờ. Trong trường hợp em sử dụng tin nhắn liên tục trong 1 tiếng thì mA kinh khủng 15x> 3xx, dẫn đến em bị rớt hơn 10% trong vòng 1 tiếng ( chỉ nhắn tin xong lock screen) , em chưa dám test game hay làm gì khác hix hix, pin em vậy kém quá phải ko các bác? Mà nếu cùng 1 cục pin chạy WM và chạy Android thì khi chạy WM có lâu hơn chạy Android tí nào không các bác ?

dungphp

Ko biết là tại pin con HD2 em kém hay là tại chạy android mà nó ngốn pin kinh quá, em chạy bản Glass của bác Dũng nếu để standby không thì thấy mA là khoảng 3-7 có khi lên 11, như vậy thì tầm 1 tiếng là nó rớt 1 % nếu chỉ chờ. Trong trường hợp em sử dụng tin nhắn liên tục trong 1 tiếng thì mA kinh khủng 15x> 3xx, dẫn đến em bị rớt hơn 10% trong vòng 1 tiếng ( chỉ nhắn tin xong lock screen) , em chưa dám test game hay làm gì khác hix hix, pin em vậy kém quá phải ko các bác? Mà nếu cùng 1 cục pin chạy WM và chạy Android thì khi chạy WM có lâu hơn chạy Android tí nào không các bác ?

Giờ Android chế độ offscreen và kg còn soft nào chạy ẩn, dòng tầm 5mA thì ngang tầm WM đấy ! Bạn nên dùng chế độ sáng màn hình do mình đặt (40-50%). Ngoải ra cho nghỉ 1 lúc rồi bật lên và vào list của Taskiller xem có soft nào không cần thiết đang chạy thì kill đi (1 lần là Taskill có thể hiểu cho lần sau). Trong List Takiller chỉ cần để (bỏ tích) Taskill và Led Me know.
Mình dùng thấy rất ổn định ở chế độ Standby gần như cố định mức 5mA !

stopcrying

Giờ Android chế độ offscreen và kg còn soft nào chạy ẩn, dòng tầm 5mA thì ngang tầm WM đấy ! Bạn nên dùng chế độ sáng màn hình do mình đặt (40-50%). Ngoải ra cho nghỉ 1 lúc rồi bật lên và vào list của Taskiller xem có soft nào không cần thiết đang chạy thì kill đi (1 lần là Taskill có thể hiểu cho lần sau). Trong List Takiller chỉ cần để (bỏ tích) Taskill và Led Me know.
Mình dùng thấy rất ổn định ở chế độ Standby gần như cố định mức 5mA !

dòng của mình khi standby cũng dc tầm 4-7 mA đấy bạn, duy có điều khi dùng máy thì sao dòng cao quá, 1 tiếng mà rớt 10% thì hơi quá đúng ko,hix

dungphp

Bạn thử dùng bên WM xem có tốn vậy không ? Mình ít nhắn tin nhưng gọi thì khá, 1 tiếng vài cuộc gọi chỉ mất đến 5-7% thôi

stopcrying

Bạn thử dùng bên WM xem có tốn vậy không ? Mình ít nhắn tin nhưng gọi thì khá, 1 tiếng vài cuộc gọi chỉ mất đến 5-7% thôi

Pin mình dùng tiết kiệm lắm cũng chỉ dc hơn 1 ngày tí, mình để độ sáng màn hình là 20% @@ , để mình thử chạy win thử xem dc bao lâu

stopcrying

máy em sao khi có tin nhắn đến e đọc rồi mà cái đèn led cam nó vẫn sáng nhỉ. @@
wifi không connect dc, cứ connect là disconnect, connect cái sóng wifi khác cũng thế @@

Chỉnh sửa cuối: