• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 Android rom - DUNGPHP

dungphp

Hastarin ra bản 8.2 rồi , ko biết bản của bro có tương thích hay ko nhỉ :p

Ui, Hastarin ra bản nào thì gần như mọi rom có sense đều có thể dùng được (dòng PPP) !
Bản R8.2 này chuẩn lắm, bản rom nào cần phải đặt từ đầu cũng kg bị nóng máy, tít và mượt !

vnvn

Mình down 8.r2 về , sau đó mình copy chồng image và boot lên , sau đó cài mới lại tử đâu chắc là okie đúng không bạn nhỉ ?
Với lại có thêm cái Kernel này nữa [KERNEL][11.11.10] -=For MDJ's builds=- R3/S3 [OC-UV-HAVS-BFQ-SMARTASS] , mình ko biết có tốt hơn Harasin ko ta , thấy nhiều người dùng bảo là pin so good luôn

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=831585

dungphp

Mình down 8.r2 về , sau đó mình copy chồng image và boot lên , sau đó cài mới lại tử đâu chắc là okie đúng không bạn nhỉ ?
Với lại có thêm cái Kernel này nữa [KERNEL][11.11.10] -=For MDJ's builds=- R3/S3 [OC-UV-HAVS-BFQ-SMARTASS] , mình ko biết có tốt hơn Harasin ko ta , thấy nhiều người dùng bảo là pin so good luôn

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=831585

Bạn nên tìm Topic hướng dẫn thay Kernel đi !
1 bản Android chỉ nên dùng 1 kernel hiệu quả nhất. Kernel của Mdeejay chưa thực sự tin cậy đâuu !

Chỉnh sửa cuối:

vnvn

Hướng dẫn thay Kernel #7.5 hastarin

1_ Cài Android

* Chép zImage, haret.exe và initrd.gz đè vào thư miục Android
* Khởi động cài đặt Android

Tại vì viết như vậy , nên khi cài mới từ đầu , ta copy đè thẳng vào luôn , khỏi phải cài xong , rồi lại phải copy đè lên . Không biết mình làm vậy có đúng hay không ^^

dungphp

Bạn có thể cài Kernel mới cùng khi cài mới Android luôn cũng được nhưng còn 1 bước copy mấy file vào trong root nữa ! Bạn nên đọc cách copy 1 số file vào trong root, không đơn giản là copy đè mấy file ở trong thư mục Android ! Chúc thành công !

hoanbeck

Mình đang dùng bản V1.6 update Hastarin 8.2, nói chung là mượt, ổn định, ko frezze, quadrant, camera ngon,
Có 1 lỗi như này, do bác không tích hợp hot restart nên mình phải reboot lại từ WM, lúc khởi động Andoird thì các widget trên màn hình đều lỗi cả, phải add lại, một số chương trình cài thêm thì không mở được phải cài lại và phải đăng nhập lại account goole và facebook.
Bác cho hỏi luôn cách tắt hiệu ứng weather trên màn hình Home nhé :p

dungphp

Mình đang dùng bản V1.6 update Hastarin 8.2, nói chung là mượt, ổn định, ko frezze, quadrant, camera ngon,
Có 1 lỗi như này, do bác không tích hợp hot restart nên mình phải reboot lại từ WM, lúc khởi động Andoird thì các widget trên màn hình đều lỗi cả, phải add lại, một số chương trình cài thêm thì không mở được phải cài lại và phải đăng nhập lại account goole và facebook.
Bác cho hỏi luôn cách tắt hiệu ứng weather trên màn hình Home nhé :p

Mình dùng không thấy bị vấn đề gì cả ! chắc bạn phải vào Menu => Settings => Personalize => Scenes rồi save Theme bạn vừa đặt thì mới OK !
Tắt hiệu ứng màn hình weather thì bạn vào Menu của nó, chọn không cập nhật hoặc del vùng thời tiết đi.
Thank bạn đã test và cho ý kiến !

vnvn

mình dùng 1.6 , sao mình thấy cảm ứng nó ko được mượt lắm , khi vào all application , vuốt lên xuống , cảm giác hơi khựng khựng . KO được nhứ bản 3 in 1 build 29-10-2010 ở phía ngoài , nhưng do bản đó có mấy chữ china nên mình ko thích dùng . Các bác có bị vậy ko ?

dungphp

mình dùng 1.6 , sao mình thấy cảm ứng nó ko được mượt lắm , khi vào all application , vuốt lên xuống , cảm giác hơi khựng khựng . KO được nhứ bản 3 in 1 build 29-10-2010 ở phía ngoài , nhưng do bản đó có mấy chữ china nên mình ko thích dùng . Các bác có bị vậy ko ?

Bác bật Taskiller trong Menu xem nó list bao nhiêu APP đang chạy, ấn nút trên cùng Kill hết và đặt lại chế độ Taskiller. Mình dùng cả Wallpeper động mà vẫn mượt mà ! Quan trọng nhất ở các bản rom là có ổn định không !, Có tốn pin hơn không ! và có đẹp không !
Hoặc chờ sắp có bản mới ! hihi

finalbread

bản 1.5 bị lỗi force close system gì đó ngay từ đầu, sau đó thì không thấy gì vẫn dùng ổn. Nhưng Kenel HastarinR8.x này không hỗ chợ pin dung lượng cao mới chán

dungphp

Mình không nhầm thì chỉ có kernel r7.7 có hỗ trợ Extra battery !

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 26 minutes:

Không biết làm cách nào để thay đổi cái Tiêu đề nhỉ ?!

Chỉnh sửa cuối:

finalbread

đúng rồi, sau mình có tìm hiểu thì chỉ có 2 Kernel có support Ex Batt là HastarinR7.7 và MychiR11 thôi, đành phải cop Kernel R7.7 đề lên, chạy ổn
Đính chính thêm là ko vào được 3G hay GPRS mới chán

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

đúng rồi, sau mình có tìm hiểu thì chỉ có 2 Kernel có support Ex Batt là HastarinR7.7 và MychiR11 thôi, đành phải cop Kernel R7.7 đề lên, chạy ổn
Đính chính thêm là ko vào được 3G hay GPRS mới chán

3G vào tốt mà ! Kernel 7.7 dùng cũng rất tốt cho PPP (3G), R11 thì dùng cho RMNET là chính.
Bạn không vào được nét chứ gì ? Tìm bài nào viết về cách set APN đi !

heroofg

Mới update thêm bản core của EVO 4G. Bản này có nhược điểm là bị data drop khi cài APN, sau khi bị drop data xong thì lại bình thường.
Bản EVO này mình dùng cũng tít, mát, 5mA và không bị scroll lag như các bản khác !
Cần mọi người test tiếp và cho ý kiến ! :))
Thanks
Mình đang dùng bản EVO 4G của bạn nhưng không vào được mạng internet thông qua điện thoại (mình đang ở Ba lan) bạn có thể hướng dẫn mình cách vào internet qua điện thoại nhé. Cảm ơn bạn.

dungphp

Mình đang dùng bản EVO 4G của bạn nhưng không vào được mạng internet thông qua điện thoại (mình đang ở Ba lan) bạn có thể hướng dẫn mình cách vào internet qua điện thoại nhé. Cảm ơn bạn.

Bạn đã biết set APN chưa ? Vào trang này nhé : http://forum.gpsgate.com/topic.asp?topic_id=6669
Bạn tìm từ Poland rồi xem bạn dùng thuộc mạng nào nào thì set thông số cho mạng đó nhé !

heroofg

Bạn đã biết set APN chưa ? Vào trang này nhé : http://forum.gpsgate.com/topic.asp?topic_id=6669
Bạn tìm từ Poland rồi xem bạn dùng thuộc mạng nào nào thì set thông số cho mạng đó nhé !

Rất cảm ơn vì bạn đã trả lời thắc mắc của mình. Nhưng mình mới chuyển sang dùng android lên không biết nhiều về cách dùng của hệ điều hành này. Bạn có thể
hướng dẫn mình cụ thể hơn được không? (Mình mới vào được mục Setting-->Wireless & networks --->đên đây thì mình không biết làm thế nào nữa..bạn hướng dẫn mình cụ thể cách set APN nhé.
Mình muốn hỏi thêm nữa là thông số trong statrup của máy mình là:
set mtype 2524
set ramaddr 0x11800000
set ramsize 0x1e400000
set initrd_offset 0x00a00000
set KERNEL zImage
set initrd initrd.gz
set cmdline "rel_path=Android"
boot

như thế có cần chỉnh sửa gì không vì mình đã up lên kernel 8.2
Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Rất cảm ơn vì bạn đã trả lời thắc mắc của mình. Nhưng mình mới chuyển sang dùng android lên không biết nhiều về cách dùng của hệ điều hành này. Bạn có thể
hướng dẫn mình cụ thể hơn được không? (Mình mới vào được mục Setting-->Wireless & networks --->đên đây thì mình không biết làm thế nào nữa..bạn hướng dẫn mình cụ thể cách set APN nhé.
Mình muốn hỏi thêm nữa là thông số trong statrup của máy mình là:
set mtype 2524
set ramaddr 0x11800000
set ramsize 0x1e400000
set initrd_offset 0x00a00000
set KERNEL zImage
set initrd initrd.gz
set cmdline "rel_path=Android"
boot

như thế có cần chỉnh sửa gì không vì mình đã up lên kernel 8.2
Thanks!

Bây giờ các kernel hầu như kg phải set trong file startup nữa nên kg cần quan tâm.
Cách cài APN:
1. Mở chương trình Settings.
2. Bấm vào Wireless Control.
3. Bấm vào Mobile Network Settings.
4. Bấm vào Access Point Names.
5. Bấm nút Menu, chọn New APN.
6. Phần Name: điền vào tên mạng đang sử dụng, ví dụ: vietnammobile (phần này điền sao cũng được)
7. APN, Username và Password điền vào thông số tương ứng với mạng đang dùng.

heroofg

Bây giờ các kernel hầu như kg phải set trong file startup nữa nên kg cần quan tâm.
Cách cài APN:
1. Mở chương trình Settings.
2. Bấm vào Wireless Control.
3. Bấm vào Mobile Network Settings.
4. Bấm vào Access Point Names.
5. Bấm nút Menu, chọn New APN.
6. Phần Name: điền vào tên mạng đang sử dụng, ví dụ: vietnammobile (phần này điền sao cũng được)
7. APN, Username và Password điền vào thông số tương ứng với mạng đang dùng.

Thanks bạn nhé. Mình làm được rồi. Cho mình hỏi thêm chút nhé:
Làm thể nào để có thể thay đổi icon trong android vây, bạn có thể cho mình phần mềm cài đặt thay đổi icon nhé.