• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 Android rom - DUNGPHP

ngphuongqt

Del đi rồi copy vào !
Tiện thể mọi người confirm lỗi để mình fix bản sau nhé !

Làm phiền bác nhiều thì ngại lắm ! Nhưng cái root folder trong ROM là gồm cả Kernel, fixes cho camera zooming nữa!
Hay tạm thời xóa đi rồi copy vào lại sau !

dungphp

Cái thư mục đấy chỉ nên dùng 1 lần, xong thì xóa đi không có vấn đề gì đâu !

andyhoang

Sao bản này dùng hao pin nhanh thế nhỉ,ko dùng gì mà pin cũng sụt dã man,ah mà bác hướng dẫn em xóa cái galery xanh xanh của bác cài sẵn bên trong với,tải được cái 3d ở market rồi nhưng khi add ảnh vào contact thì nó vẫn chọn cái galery cũ đấy

sonkeu

bác chủ thơt ơi bên xda tác giả kernel r8.4 đã công nhận là kernel r8.4 là bị hao pin sau khi có cuộc đàm thoại và đang phát triển r8.5. bác chờ tác giả phát hành thì chỉnh sửa cho ngon lành tặng anh em 4r nhé, bản thân tôi đang tét thử r8.5beta đã khắc phục được tình trạng sau khi đàm thoại thì mA Vẫn ổn định dưới 10ma nhưng mình ko biết cách sửa camera nên đành chịu chờ bác vậy, cảm ơn bác đã trả lời mấy bài trước.

dungphp

bác chủ thơt ơi bên xda tác giả kernel r8.4 đã công nhận là kernel r8.4 là bị hao pin sau khi có cuộc đàm thoại và đang phát triển r8.5. bác chờ tác giả phát hành thì chỉnh sửa cho ngon lành tặng anh em 4r nhé, bản thân tôi đang tét thử r8.5beta đã khắc phục được tình trạng sau khi đàm thoại thì mA Vẫn ổn định dưới 10ma nhưng mình ko biết cách sửa camera nên đành chịu chờ bác vậy, cảm ơn bác đã trả lời mấy bài trước.

Cứ add Kernel vào bình thường thôi ! Camera để nguyên ! Vẫn dùng đc mà ! Đang là Beta, mọi người dùng tạm, link ở bài 1!

Chỉnh sửa cuối:

kimquypticc

Ban 1.7 hao pin den muc phai noi la khung khiep. Cam sac 5 tieng ma chi duoc 20% pin. Xong de cho 1 tieng la toi luon!

dungphp

Do kernel lần này kém quá ! Bạn dùng tạm kernel R8.5 Beta đi nhé, cũng đc đấy !

ngphuongqt

Cái thư mục đấy chỉ nên dùng 1 lần, xong thì xóa đi không có vấn đề gì đâu !

Cám ơn bác nhé ! Mình đã dùng root explorer copy vào system/fonts ok rồi, tuy nhiên là font nhỏ quá bác ạ ! Với lại kg hiển thị tiếng việt 100%. Ở nhiều phần nó bị ẩn 1 phần chữ. Đành quay về với font truyền thống.

kimquypticc

Do kernel lần này kém quá ! Bạn dùng tạm kernel R8.5 Beta đi nhé, cũng đc đấy !
Mình đã thay R8.5 cho bản 1.7 rồi mà vẫn còn hao pin quá. Bản này nhẹ, boot nhanh nhưng khổ nỗi hao pin. Không lúc nào dòng nó xuống dưới 200mA hết! Máy nóng lắm!

dungphp

Mình đã thay R8.5 cho bản 1.7 rồi mà vẫn còn hao pin quá. Bản này nhẹ, boot nhanh nhưng khổ nỗi hao pin. Không lúc nào dòng nó xuống dưới 200mA hết! Máy nóng lắm!

Bạn biết dùng cái Taskiller chưa ? có cái Taskiller nằn ngay trên nền ý, hình vuông có báo số dung lượng ram còn dư ý ! click vào đó, nó sẽ tắt chương trình ẩn đang chạy, không sử dụng tới !

bugartiveron

Bây giờ các kernel hầu như kg phải set trong file startup nữa nên kg cần quan tâm.
Cách cài APN:
1. Mở chương trình Settings.
2. Bấm vào Wireless Control.
3. Bấm vào Mobile Network Settings.
4. Bấm vào Access Point Names.
5. Bấm nút Menu, chọn New APN.
6. Phần Name: điền vào tên mạng đang sử dụng, ví dụ: vietnammobile (phần này điền sao cũng được)
7. APN, Username và Password điền vào thông số tương ứng với mạng đang dùng.

cho em hỏi em dùng mạng viettel thì use với pass word phải điền ra sao

dale89

thử thêm cài thêm Setcpu vào đi bạn đừng chỉnh gì cả, chỉ chọn set on boot, vào profile enable-> screenoff | 95 | 245mhz-245mhz | powersave nhớ vào taskiller chỉnh đừng để autokill setcpu nha bạn rồi khởi động lại winmo boot vào thử xem

dungphp

FIX DATA DROP !
Mô tả: Khi cài APN xong, vào Market và download 1 app nào đó thì kg download được !
Link khắc phục
Giải nén, copy thư mục root vào trong thư mục Android và khởi động lại !

doandu

Bạn ơi sao trong File fix GPS bạn ko sửa dòng NTP_SERVER=north-america.pool.ntp.org thành NTP_SERVER=vn.pool.ntp.org để mặc định GPS Zone là Việt Nam máy sẽ fix data GPS nhanh hơn.

dungphp

Mình thấy cũng thế mà, data cho Việt nam hình như chưa đc cập nhật đâu ! Máy cập nhật bằng mấy quả vệ tinh thôi ! Cái máy GPS còn lâu hơn DT mình bạn à !

doandu

Mình thấy cũng thế mà, data cho Việt nam hình như chưa đc cập nhật đâu ! Máy cập nhật bằng mấy quả vệ tinh thôi ! Cái máy GPS còn lâu hơn DT mình bạn à !

Sorry mình nhầm, cái server vn.pool.ntp.org này ko hoạt động, mình vào trang này http://www.pool.ntp.org/zone/vn thì thấy hướng dẫn cách set là:
server 0.asia.pool.ntp.org
server 1.asia.pool.ntp.org
server 2.asia.pool.ntp.org
server 3.asia.pool.ntp.org
để mình test lại thử xem có khá khẩm hơn ko.
Trên XDA cũng có nói là trước khi boot vào Android nếu chạy phần mềm Quick GPS của WM sau đó mới boot vào AD cũng sẽ fix GPS nhanh hơn.
Cái Vietmap X3A của gunnroseclose http://www.pdaviet.net/showthread.php?106434-Vietmap-x3a-cho-HD2-cho-Android cài vào toàn bắt lệch đến 20-30m, bùn ghê.