• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 cài Android nóng máy không lên nguồn?

khanhkhoa

Mình cài Android , setcpu chỉnh chế độ performance. Để vào túi quần một lúc thì nóng ran, lấy ra thì màn hình đã tắt lịm. Lập tức tháo pin cho nguội lắp lại vẫn không lên nguồn. Cứu mình với mấy bồ.

dungphp

Thử thế này !
Cho pin vào, kg bật lên, cắm sạc xem đèn đỏ lên kg ? Để sạc lâu 1 tí (>30p) rồi hãy bật lên !
Bật lên thì vào WM, xóa Android đó đi !

Mình cài Android , setcpu chỉnh chế độ performance. Để vào túi quần một lúc thì nóng ran, lấy ra thì màn hình đã tắt lịm. Lập tức tháo pin cho nguội lắp lại vẫn không lên nguồn. Cứu mình với mấy bồ.
Chắc do pin nóng lâu qua nên hết pin thôi, bạn sạc lại pin rồi bật nguồn lại...

hilaryteri

tất nhiên là do bạn dùng hay boot android đúng nên nó ngốn pin đến hết! Mà hết pin thì sao mà lên được bạn! Không sao đâu, về nhà cắm sạc chừng 5 phút bật lên là bình thường!
Mỗi khi boot vào android bạn nên boot ngay khi vào WM nhé!

dungphp

Hị hị, chắc lại học bác Ân chứ gì !, lại còn đút túi quần (gần xxx nữa) chứ gì !

khanhkhoa

Mình không nhớ nữa , nhưng tại mình setcpu cao quá nó nóng máy . Giờ gắn sạc vô đèn không lên luôn.

dungphp

Vậy thì del trắng thẻ nhớ đi rồi mang đi BH rồi !
Ui, bài học đây !

BatKid

Super V.I.P
Mình không nhớ nữa , nhưng tại mình setcpu cao quá nó nóng máy . Giờ gắn sạc vô đèn không lên luôn.

Nóng như thế nào , nếu nóng đến mức rát tay khi cầm là có thể cháy IC rồi

dale89

cái này là bạn k đọc kĩ thông tin, hiện giờ các kernel k ai setcpu hết, mà ai dùng kernel Mdeejay cũng phải cẩn thận vì nó set lên đến OC 1500 táy máy là xong. Chắc bạn đọc thông tin cua bac Ancola66: Kéo lên 1500 máy chạy tít mù, Quadrant xấp xỉ 2000 luôn

Chỉnh sửa cuối: