• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 không mở la bàn được?

sonvtus

Chào các bạn!
Mình có con HD2 mở la bàn nó báo lỗi: "Please move away from sources oj interference or re-set by moving your phone in a figure 8 pattern." Các bạn giúp mình xem lỗi gì nhé. Cám ơn các bạn trước!

minhkhangtn

bạn vào start> tools >quickgps>download để cho no nó download xong rồi mở la bàn xuay vài lần nó sẻ chạy thôi

PhamQuang

Manager
bạn vào start> tools >quickgps>download để cho no nó download xong rồi mở la bàn xuay vài lần nó sẻ chạy thôi

Thêm nữa là phải ra ngoài trời đó, la bàn mới bắt được vệ tinh, sẽ chạy.
Ngồi trong nhà kín, nhất là nhà lắp ghép, không chạy đâu. :D

dthong

La bàn số của HD2 không đòi hỏi phải ra ngoài trời đâu, trong nhà cũng được. Tuy nhiên, la bàn số đòi hỏi phải có sự dịch chuyển máy khi khởi động. Do đó, khi mới bật bạn phải lắc HD2 theo hình số tám vài lần thì nó mới chạy.

babety

La bàn số của HD2 không đòi hỏi phải ra ngoài trời đâu, trong nhà cũng được. Tuy nhiên, la bàn số đòi hỏi phải có sự dịch chuyển máy khi khởi động. Do đó, khi mới bật bạn phải lắc HD2 theo hình số tám vài lần thì nó mới chạy.

Chính xác!
Bạn làm theo cách này nhé!: ngữa mặt máy lên trời song song mặt đất, tịnh tiến máy theo hình số 8 trên màn hình! bảo đãm 1 lần là chạy!:))=)):D
Vì khi dùng la bàn, máy cần phải nhận thông số về góc quay, độ nghiêng... giống như trong quay phim vậy, khi thay đổi môi trường sáng ta cần "cân bằng trắng" lại cho camera!:D

loveblue

Super V.I.P
Bình thường ở trong nhà các bạn vẫn có thể sử dụng được la bàn số của HD2 , nhưng để dùng la bàn số xác định chính xác tọa độ vị trí mình đang đứng thì các bạn làm như sau : Đầu tiên mở la bàn , sau đó bấm vào vào ô Destination > kế tiếp tại màn hình goole map các bạn nhấn và giữ lên màn hình khoảng 2 -> 3 giây thì la bàn sẽ xuất hiện với đốm xanh trên vành la bàn và góc trên sẽ xuất hiện tọa độ chính xác vị trí mình đang đứng

heroofg

mình cũng có con HD2 nhưng không thấy có phần mềm này nhỉ...các bạn chỉ giúp với nó nằm ở phần nào trong máy vậy.

loveblue

Super V.I.P
mình cũng có con HD2 nhưng không thấy có phần mềm này nhỉ...các bạn chỉ giúp với nó nằm ở phần nào trong máy vậy.

Để mở la bàn số bạn vào Star Menu > Trong thư mục Tool >Digital Compass . Thân

daihongthuy

chính xác máy em lúc đầu cũng thế, chẳng qua là mình "ngu tiếng anh" nên ko biết chứ về sau mình chỉ cần di chuyển mấy bước chân là hiện la bàn ngay mà. chúc bạn good

ximocquy

up Rom mới của Miri bản V1.2 thì chức năng la bàn ko sử dụng đc nữa..vì Rom này đã remove GoogleMaps...có cài thêm bản GoogleMaps bên ngoài bản mới nhất V1.3 thì cũng ko tác dụng gì..nản..
:(

TouchDiamond2

KHÔNG DÙNG LA BÀN ĐƯỢC???

Khi vào la ban, thì nó hiện lên dòng như sau. Bác nào biết giúp em với

Please move away from sources of interferance or reset by moving your phone in a figure 8 pattern.

Mong sớm có hồi âm

huypt

Câu thông báo này có nghĩa là HD 2 của bạn đang ở gần 1 nguồn phát từ trường, nguồn từ trường này gây nhiễu, khiến cho hoạt động của la bàn không chính xác. Có lẽ vì vậy nên chương trình la bàn không khởi động (nếu chạy mà chỉ hướng sai thì mất uy tín của mấy bác HTC :D :D). Nguồn từ trường gây nhiễu có thể là laptop, máy tính PC,... Mình đã nhiều lần gặp trường hợp này nhiều lần, vì mình có thói quen nối HD 2 vào laptop để đồng bộ danh bạ, email,... Mình rút HD 2 và mang ra xa laptop thì la bàn số hoạt động bình thường, không bị dòng thông báo kia nữa. Các bạn thử xem sao.
(Theo mình thì không cần phải di chuyển HD 2 theo hình số 8 như dòng hướng dẫn của HTC đâu :D, nhìn buồn cười lắm :D, như là đang yểm bùa ấy :D :D.)

DucLong

Super V.I.P
Chào các bạn!
Mình có con HD2 mở la bàn nó báo lỗi: "Please move away from sources oj interference or re-set by moving your phone in a figure 8 pattern." Các bạn giúp mình xem lỗi gì nhé. Cám ơn các bạn trước!

dịch ra tiếng Việt câu trên như sau:
Xin hãy di chuyển máy (Điện thoại) ra khỏi vùng bị nhiễu hoặc thiết lập lại bằng cách di chuyển điện thoại của bạn theo hình số tám ( 8).

ximocquy

tình hình em vẫn chưa chạy đc la bàn..cho dù GPS đã bắt đc tọa độ..khi bấm vào Set Destination thì hiện lên bảng " The file ' GoogleMaps cannot be opened. Either it not singed with the trusted certificate, or one of its component cannot be found. If the problem persists, try reinstalling or restoring this file".. cái này bị khi up Rom mới, Rom ship thì vẫn hoạt động bình thường..có ai biết nguyên nhân ko? Thêm nữa bây giờ đa phần Rom cook đều bỏ pm GoogleMaps nên mình phải cài bên ngoài vô..GoogleMaps thì hoạt động bình thường..có la bàn là ko đc nữa..đốm màu xanh bây giờ cũng ko thấy xuất hiện trên la bàn nữa..tèo thật..

ancola66

Super V.I.P
tình hình em vẫn chưa chạy đc la bàn..cho dù GPS đã bắt đc tọa độ..khi bấm vào Set Destination thì hiện lên bảng " The file ' GoogleMaps cannot be opened. Either it not singed with the trusted certificate, or one of its component cannot be found. If the problem persists, try reinstalling or restoring this file".. cái này bị khi up Rom mới, Rom ship thì vẫn hoạt động bình thường..có ai biết nguyên nhân ko? Thêm nữa bây giờ đa phần Rom cook đều bỏ pm GoogleMaps nên mình phải cài bên ngoài vô..GoogleMaps thì hoạt động bình thường..có la bàn là ko đc nữa..đốm màu xanh bây giờ cũng ko thấy xuất hiện trên la bàn nữa..tèo thật..
Muốn dùng được la bàn trên GoogleMap thì phải có 2 điều kiện
1- Trên máy phải có phần mềm GoogleMap
2- Máy phải được kết nối GPRS hoặc Wifi và phải đảm bảo GPRS hoặc Wifi lúc đó kết nối tốt với internet (Điều kiện này tối quan trọng vì muốn GoogleMap hoạt động được thì phải có GPRS hoặc Wifi) để GoogleMap load bản đồ và xác định vị trí của bạn trên bản đồ GoogleMap.

ximocquy

Muốn dùng được la bàn trên GoogleMap thì phải có 2 điều kiện
1- Trên máy phải có phần mềm GoogleMap
2- Máy phải được kết nối GPRS hoặc Wifi và phải đảm bảo GPRS hoặc Wifi lúc đó kết nối tốt với internet (Điều kiện này tối quan trọng vì muốn GoogleMap hoạt động được thì phải có GPRS hoặc Wifi) để GoogleMap load bản đồ và xác định vị trí của bạn trên bản đồ GoogleMap.

2 điều kiện đó đáp ứng đủ..sóng wifi đang dùng rất mạnh lướt web vô tư..em đang dùng bản google v1.3..có khi nào nó ko tương thích với la bàn?

ancola66

Super V.I.P
2 điều kiện đó đáp ứng đủ..sóng wifi đang dùng rất mạnh lướt web vô tư..em đang dùng bản google v1.3..có khi nào nó ko tương thích với la bàn?
Bạn đang dùng bản 1.3 :-?. Bạn lấy đâu ra đồ cổ vậy? Nếu đúng như vậy thì có lẽ không tương thích là phải thôi:p. Hiên tại GoogleMap là bản v3.31 rồi bạn ơi, bạn tham khảo và tải về cài đặt nhé:

http://www.freewarepocketpc.net/ppc-download-google-maps-mobile-v1-2-0-13.html

ximocquy

Bạn đang dùng bản 1.3 :-?. Bạn lấy đâu ra đồ cổ vậy? Nếu đúng như vậy thì có lẽ không tương thích là phải thôi:p. Hiên tại GoogleMap là bản v3.31 rồi bạn ơi, bạn tham khảo và tải về cài đặt nhé:

http://www.freewarepocketpc.net/ppc-download-google-maps-mobile-v1-2-0-13.html

Thanks bác..tại em úynh nhầm đó..em cũng đang dùng bản mới nhất V3.3.1 đó..hix..vậy là bệnh này của em ko sài la bàn đc nữa rùi..:(

Chỉnh sửa cuối: