• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 không mở la bàn được?

loveblue

Super V.I.P
tình hình em vẫn chưa chạy đc la bàn..cho dù GPS đã bắt đc tọa độ..khi bấm vào Set Destination thì hiện lên bảng " The file ' GoogleMaps cannot be opened. Either it not singed with the trusted certificate, or one of its component cannot be found. If the problem persists, try reinstalling or restoring this file".. cái này bị khi up Rom mới, Rom ship thì vẫn hoạt động bình thường..có ai biết nguyên nhân ko? Thêm nữa bây giờ đa phần Rom cook đều bỏ pm GoogleMaps nên mình phải cài bên ngoài vô..GoogleMaps thì hoạt động bình thường..có la bàn là ko đc nữa..đốm màu xanh bây giờ cũng ko thấy xuất hiện trên la bàn nữa..tèo thật..

Các bản rom cook thường hay remove googleMap cho nên mở la bàn thì được nhưng xác định tọa độ thì không , chỉ có cách up bản rom khác mà thôi !

smile

Máy mình dùng Google map 4.1 cùng ROM V28 của Mod Ancola, bật Digital compass lên thì ok nhưng ko thấy có cái phần Destination đâu??! Có bạn nào biết tại sao ko?