• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

Mình thường thì hay up rom bằng thẻ nhớ . Mình kiểm tra phiên bản Radio hiện tại của mình là 2.12..... Sóng mobi có vẻ yếu . Giờ mình muốn Radio lên 2.15 hay 2.14 thì nên up như thế nào các bạn ? Trước giờ mình chỉ biết một cách duy nhất là up rom qua thẻ nhớ bằng MAGLDR , nên giờ muốn up Radio thì không biết up bằng cách nào . Mình chưa từng thử up rom bằng laptop bao giờ , nên nếu up Radio mà phải bằng laptop thì mình chịu thua rồi . Có bạn hướng dẫn chi tiết cách up giúp mình với . Thanks all .
Úp Radio thì như úp rom WM thôi. Có 2 cách:

1. Úp qua PC: Bạn tải file Radio về có dạng .nbh, bạn copy file Radio .nbh này vào thư mục úp rom và chạy RomUpdateUltility.exe để úp nhé.

2. Qua thẻ nhớ: Bạn đổi tên file Radio .nbh thành LEOIMG.nbh, copy vào thẻ nhớ sau đó đưa máy về Bootloader, khi máy hỏi update thì bạn nhấn Volume Up để úp nhé.

Chú ý nếu máy bạn là HD2 TMOUS thì không được úp Radio < 2.08 nhé, nếu không máy sẽ trở thành "cục chặn giấy" đó.

Mình chạy bản Radio v2.07.51.05 up xong thì màn hình hiện mỗi logo không chạy gì hết, đợi 10 phút nó vẫn thế, up bản Radio v2.15.50.14 thì lại được, giải thích giùm mình sao lại vậy nhỉ.
Máy của bạn là HD2 thường hay TMOUS vậy? Nếu là HD2 TMOUS thì bạn phải úp Radio > 2.08 nhé.

ximocquy

mấy bác cho hỏi em đang dùng bản radio mới nhất 2.15.50.14 HD2 thường...hiện tại khi nhận cuộc gọi em nghe bên kia nói rất to và rõ..nhưng bên mình nói lại thì rất nhỏ, có phải do sóng Radio ko ạh..mình mới thử xuống HD2_RADIO_2.10.50.28_2_KR cũng vậy..hic...hay máy em bị lỗi phần loa...@@ em dùng mobifone

mà cho hỏi KR là sao ạh..cho HD2 thường hay T-mous...?

mấy bác cho hỏi em đang dùng bản radio mới nhất 2.15.50.14 HD2 thường...hiện tại khi nhận cuộc gọi em nghe bên kia nói rất to và rõ..nhưng bên mình nói lại thì rất nhỏ, có phải do sóng Radio ko ạh..mình mới thử xuống HD2_RADIO_2.10.50.28_2_KR cũng vậy..hic...hay máy em bị lỗi phần loa...@@ em dùng mobifone

mà cho hỏi KR là sao ạh..cho HD2 thường hay T-mous...?
Radio 2.10.50.28 là của Korea (Hàn Quốc) bạn nhé. Nếu máy bạn đã đươc HSPL rồi thì có thể up các bản Radio mà bạn thích. Lỗi này của bạn là do micro dưới màn hình (thu âm) bị bụi bẩn, bạn vệ sinh lại micro đó coi sao.