• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

thanhtuan24189

Mọi người cho mình hỏi , Mình dùng HD2 T8585 dùng mạng nào sóng cũng chập chờn,đi sâu vào trong nhà,hay xuống tầng 1 2 là mất sóng.
thông số máy mình như sau:
Os version 5.2.21913(21913.5.0.94)
manila Version: 2.5.20181527.0
Rom version: 3.14.707.3(04666)WWE
Radio : 2.15.50.14
Protocol: 15.42.50.11U
Mọi người giúp mình khắc phục tình trạng sóng chập chờn với.
Cho mình hỏi nữa là Ram size máy mình sao chỉ có 320 MB nhỉ?

Mọi người cho mình hỏi , Mình dùng HD2 T8585 dùng mạng nào sóng cũng chập chờn,đi sâu vào trong nhà,hay xuống tầng 1 2 là mất sóng.
Mọi người giúp mình khắc phục tình trạng sóng chập chờn với.
Cho mình hỏi nữa là Ram size máy mình sao chỉ có 320 MB nhỉ?
Bạn đang dùng phiên bản Radio mới nhất rồi. Để khắc phục tình trạng mất sóng thì bạn có thể úp các phiên bản Radio khác nhau để test, bản nào ổn định, sóng khoẻ thì dùng luôn. Máy mình cũng đang dùng phiên bản Radio 2.15.50.14 và dùng mạng VinaPhone rất tốt.

tuoitre

Cho mình hỏi sao mình down cái này về mà ko đc vậy bạn ơi
Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

Dạng tập tin: rar NBHTOOLS_OLIPRO.rar (67.6 KB, 1542 lần tải)

Cho mình hỏi sao mình down cái này về mà ko đc vậy bạn ơi
Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

Dạng tập tin: rar NBHTOOLS_OLIPRO.rar (67.6 KB, 1542 lần tải)
Hiện tại Forum đã bỏ file đính kèm rồi bạn nhé.

luan7

Bác dinhtuandung2012 cho em hỏi là HD2 thường có dùng được các Radio ở trên không ạ?

tracbui2004

các bác cho hỏi : HD2 đang cài android 4.0 có thay đổi radio được ko? thay đổi bằng cách nào? (xin hướng chi tiết ,new baby)
Cám ơn các bác nhiều.

tracbui2004

các bác cho hỏi : HD2 đang cài android 4.0 có thay đổi radio được ko? thay đổi bằng cách nào? (xin hướng chi tiết ,new baby)
Cám ơn các bác nhiều.

tracbui2004

cám ơn bác .
nhân tiện cho hỏi bác có bản Radio v2.10.50.28_2 hay link cũng được.
Xin cám ơn

thongmoney

Hi bác Quang
tình hình là em có con htc hd 2 mà khởi động nó lên màn hình trắng tinh ko hiện logo gì cả. vẫn vào bootloader (màn hình 3 màu) được. SPL-2.08 HSPL. cắm vào máy tính vẫn nhận USB (chế độ bootloader).
Em cài MAGLDR không được, dù đã cài qua thẻ nhớ,
uprom android bằng thẻ nhớ thì báo thành công nhưng mà khởi động lại vẫn là 1 màn hình trắng tinh. hard reset bằng 2 phím volume và nguồn rồi nhưng cũng không ăn thua.
Up rom ship bằng máy tính thì khi đến phần up rom thì nó đứng ở 0% rồi báo lỗi. Up bằng thẻ nhớ ( giữ volume down khi khởi động) thì báo error radio.
bác có hướng giải quyết nào giúp em với, em lúc nãy pm bác trên yahoo rồi mà ko thấy bác onl nên em vào đây nhắn tin cho bác
Cảm ơn bác rất nhiều

thongmoney

HTC HD 2

Hi bác Quang
tình hình là em có con htc hd 2 mà khởi động nó lên màn hình trắng tinh ko hiện logo gì cả. vẫn vào bootloader (màn hình 3 màu) được. SPL-2.08 HSPL. cắm vào máy tính vẫn nhận USB (chế độ bootloader).
Em cài MAGLDR không được, dù đã cài qua thẻ nhớ,
uprom android bằng thẻ nhớ thì báo thành công nhưng mà khởi động lại vẫn là 1 màn hình trắng tinh. hard reset bằng 2 phím volume và nguồn rồi nhưng cũng không ăn thua.
Up rom ship bằng máy tính thì khi đến phần up rom thì nó đứng ở 0% rồi báo lỗi. Up bằng thẻ nhớ ( giữ volume down khi khởi động) thì báo error radio.
bác có hướng giải quyết nào giúp em với, em lúc nãy pm bác trên yahoo rồi mà ko thấy bác onl nên em vào đây nhắn tin cho bác
Cảm ơn bác rất nhiều

nttmattroi3

bác chủ top ơi máy của mình đang dùng android 2.3.7 ko vào đc hệ điều hành nó cứ loand mãi mà ko vào đc bi giờ em phải mà thế nào để cài lại bản rom qua pc hả bác, em có phải phomat lại thẻ nhớ ko? và nếu phomat thẻ nhớ thì phải phomat trên pc hay trên con hd2 hả bác nếu phomat trên hd2 thì phải làm những thoa tác như thế nào vì máy ko vào đc hệ điều hành.

bác chủ top ơi máy của mình đang dùng android 2.3.7 ko vào đc hệ điều hành nó cứ loand mãi mà ko vào đc bi giờ em phải mà thế nào để cài lại bản rom qua pc hả bác, em có phải phomat lại thẻ nhớ ko? và nếu phomat thẻ nhớ thì phải phomat trên pc hay trên con hd2 hả bác nếu phomat trên hd2 thì phải làm những thoa tác như thế nào vì máy ko vào đc hệ điều hành.
Bạn đưa máy về Bootlaoder rồi cài lại rom WM thôi. Còn thẻ nhớ thì format cũng được, không format cũng được.

huynhtv

Member
Sao mình tải radio 2.15.50 lại thấy ghi là tmous nhỉ . có dùng được cho hd2 thường không ?

hd2tmobile

radio

Các bác cho em hỏi là khi up radio cho hd2 chạy android 4.0.4 thì up radio trước hay up rom trước ạ. em đọc mấy chục trang mà ko biết tuần tự cụ thể ntn à?

Các bác cho em hỏi là khi up radio cho hd2 chạy android 4.0.4 thì up radio trước hay up rom trước ạ. em đọc mấy chục trang mà ko biết tuần tự cụ thể ntn à?
Trước hay sau mà chả được vì nó không liên quan gì đến nhau mà.

louis1985

Cần hướng dẫn up Radio !!

Mình thường thì hay up rom bằng thẻ nhớ . Mình kiểm tra phiên bản Radio hiện tại của mình là 2.12..... Sóng mobi có vẻ yếu . Giờ mình muốn Radio lên 2.15 hay 2.14 thì nên up như thế nào các bạn ? Trước giờ mình chỉ biết một cách duy nhất là up rom qua thẻ nhớ bằng MAGLDR , nên giờ muốn up Radio thì không biết up bằng cách nào . Mình chưa từng thử up rom bằng laptop bao giờ , nên nếu up Radio mà phải bằng laptop thì mình chịu thua rồi . Có bạn hướng dẫn chi tiết cách up giúp mình với . Thanks all .