• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

th_thanhtung

Đang dùng bản Radio 2.07.51.22_2, nhưng thấy pin hao nhanh kinh khủng. Giờ phải dùng thử các bản của Bác PhamQuang nhưng đang băn khoăn không biết thử bản nào trước.

Đang dùng bản Radio 2.07.51.22_2, nhưng thấy pin hao nhanh kinh khủng. Giờ phải dùng thử các bản của Bác PhamQuang nhưng đang băn khoăn không biết thử bản nào trước.
Cứ úp từng phiên bản và test trong vài ngày rồi tìm bản phù hợp mà xài thôi...

pandamiss

Nên xài bản 2.10.50.26 TMous trước bạn à ^^

tinodb

máy mình mới up rom của bác Phạm Quang được chừng 5 ngày thì died ( bật ko lên hình, chỉ sáng đèn nền thôi..) bây h up thử radio xem sao...

máy mình mới up rom của bác Phạm Quang được chừng 5 ngày thì died ( bật ko lên hình, chỉ sáng đèn nền thôi..) bây h up thử radio xem sao...
Chưa chắc là do phiên bản Radio bạn đang dùng, bạn HardReset lại bằng phím cứng xem sao...

Mr_Leo

Bác ơi, em cũng dùng Mobi. Vừa Up bản radio trên, nghe gọi tốt, nhưng mà bản này nó hao pin khủng khiếp quá. Em xạc đầy, 100%, từ 12h đêm đến 7h sáng hôm sau thì còn 50%, Khủng khiếp thật. Bác có biết bản radio nào tốt hơn không?

ntt2006

Bác ơi, em cũng dùng Mobi. Vừa Up bản radio trên, nghe gọi tốt, nhưng mà bản này nó hao pin khủng khiếp quá. Em xạc đầy, 100%, từ 12h đêm đến 7h sáng hôm sau thì còn 50%, Khủng khiếp thật. Bác có biết bản radio nào tốt hơn không?

Theo mình thì bạn hãy thử v2.08.50.08_2(TMOUS) hoặc v2.10.50.08_2(KR)

GSBS

Em mới mua HTC Leo sáng nay. Đó giờ xài i900 ko có up radio. Cho em hỏi cái radio Tmous và KR nghĩa là sao vậy các bác. Và thường thì nên chọn cái nào?

Pos3idon

Bác Quang cho cháu hỏi phiên bản Radio cho HD2 T-Mobile nào hiện này dùng ở VN là tốt ? Thanks Bác trước

babety

không down dược bác Quang ơi, link ẩn đâu mất tiểu rùi! ~X:)-/

down được rồi, thanks bác nhiều!!!!!!!!

Tango

Sao em không thấy đường link đâu nhỉ? Hay chưa post bài trong topic này thì không tải được

bhdvn

Cảm ơn bạn. Mình cũng vừa up ROM xong! Tuy nhiên minh fgawpj một vấn đề, mong mọi người giúp đỡ: khi gọi điện, nếu mình điều chỉnh volume thì máy lập tức bị treo (chỉ toàn nghe tiếng rè rè), và chỉ có cách là tháo pin ra. Có cách nào để khắc phục ko ah? Mình chỉ up ROM, còn radio thì tạm thời vẫn chưa biết cách... Xin cảm ơn.

Cảm ơn bạn. Mình cũng vừa up ROM xong! Tuy nhiên minh fgawpj một vấn đề, mong mọi người giúp đỡ: khi gọi điện, nếu mình điều chỉnh volume thì máy lập tức bị treo (chỉ toàn nghe tiếng rè rè), và chỉ có cách là tháo pin ra. Có cách nào để khắc phục ko ah? Mình chỉ up ROM, còn radio thì tạm thời vẫn chưa biết cách... Xin cảm ơn.
Radio thì cũng úp như úp rom mà thôi, bạn tải các Radio mà Chú Quang giới thiệu ở trên giải nén ra file RUU_signed.nbh sau đó bạn cho vào tools úp như úp rom thôi...