• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

matmeo410

BÁC NÀO CHO EM HỎI DÙNG MẠNG VIETEL THÌ NÊN DÙNG BẢN RADIO NÀO THÌ TIẾT KIỆM PIN NHỈ

FilterKings

Theo MAN PhamQuang "khuyên dùng" mình quay lại bản 20.10.50.28_2, thấy thời gian chờ của pin tăng hẵn (không biết có cảm tính không nữa :)) )
Mình xài mạng mobi
Thank MAN!

Mấy hôm nay bản radio này hành e quá trời. Trước đây e xài Uni, Pro2 ... thấy radio không ảnh hưởng lắm, nay mới thấy Rom của HD2 kén radio như thế nào ~X(
Tình hình là e up bản radio 20.10.50.28_2 trên, thấy máy bắt sóng tốt, ít hao pin. Buồn buồn up bản rom energy mới ra, thế là có chuyện xảy ra:
Máy bắt đầu không tắt được (bấm tắt thì 2 giây sau máy tự bật lên)
Em up lại bản rom cũ, xảy ra tình trạng khi điện thoại máy tự động bật loa ngoài, khi kết nối máy tắt màn hình, không tắt loa ngoài được, tiếp theo xài được chừng một buổi thì không tắt máy được. Mà các bác biết máy không tắt được thì nó nóng kinh.
E lại up lại từ đầu, task29, radio, rom ... máy vẫn bật loa ngoài khi đt. tuy tắt được nhưng máy nóng ran, pin thì khỏi nói, nhìn nó xuống thấy thương. X_X (bản radio và rom này trước đây e xài chung với nhau rất ngon :O )
Hết cách, e để nguyên máy (e xài rom energy), up lại radio 20.10.50.19_2. Mọi việc trước mắt bình thường trở lại, không biết tương lai ra sao :D
Đó là chuyện của e, nếu các bác thấy tình trạng máy trục trặc giống như e, cứ mạnh dạn up lại bản radio, lựa bản nào thấy phù hợp với rom của mình.
Mà e đã thử hard reset các kiểu rồi nhé, HR cả chục lần rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Lamvip379

Mấy hôm nay bản radio này hành e quá trời. Trước đây e xài Uni, Pro2 ... thấy radio không ảnh hưởng lắm, nay mới thấy Rom của HD2 kén radio như thế nào ~X(
Tình hình là e up bản radio 20.10.50.28_2 trên, thấy máy bắt sóng tốt, ít hao pin. Buồn buồn up bản rom energy mới ra, thế là có chuyện xảy ra:
Máy bắt đầu không tắt được (bấm tắt thì 2 giây sau máy tự bật lên)
Em up lại bản rom cũ, xảy ra tình trạng khi điện thoại máy tự động bật loa ngoài, khi kết nối máy tắt màn hình, không tắt loa ngoài được, tiếp theo xài được chừng một buổi thì không tắt máy được. Mà các bác biết máy không tắt được thì nó nóng kinh.
E lại up lại từ đầu, task29, radio, rom ... máy vẫn bật loa ngoài khi đt. tuy tắt được nhưng máy nóng ran, pin thì khỏi nói, nhìn nó xuống thấy thương. X_X (bản radio và rom này trước đây e xài chung với nhau rất ngon :O )
Hết cách, e để nguyên máy (e xài rom energy), up lại radio 20.10.50.19_2. Mọi việc trước mắt bình thường trở lại, không biết tương lai ra sao :D
Đó là chuyện của e, nếu các bác thấy tình trạng máy trục trặc giống như e, cứ mạnh dạn up lại bản radio, lựa bản nào thấy phù hợp với rom của mình.
Mà e đã thử hard reset các kiểu rồi nhé, HR cả chục lần rồi.

Nguyên nhân là do rom của Energy..rom nó chả có cái gì đáng up cả..ko hiểu sao các bác lại ghiền..e thử qua 1 lần bỏ luôn..bác ko đọc bài của nó nên mới bị vậy đó..đọc lại bài viết của nó là biết nguyên nhân liền

chriscathh

các bác cho mình hỏi các bản RADIO có ảnh hưởng việc sử dụng của pin hay ko, và bản nào là cho pin tốt nhất

các bác cho mình hỏi các bản RADIO có ảnh hưởng việc sử dụng của pin hay ko, và bản nào là cho pin tốt nhất
Radio có ảnh hưởng đến thời gian sử dụng pin đó bạn. Nếu bạn sử dụng phiên bản Radio thấp hay không phù hợp với nơi bạn đang sống và mạng di động ở khu vực đó làm cho máy sóng yếu, bắt sóng kém, hay dò sóng thì máy sẽ hao pin hơn bình thường. Bạn nên úp từng bản Radio rồi test thấy bản nào ổn định, bắt sóng khỏe thì dùng thôi...:(

levietcuong08

em đọc mấy ngày nay,
up được cái radio 22.10.50.28-2 room 2.13.531.45C2 WWE sao máy ngốn pin kinh khủng , máy nóng , lạ hơn lúc trước úp room . Có cách nào khác phục tình trạng này không mấy anh . Em sài mạng vina

Chỉnh sửa cuối:

huybank

Hàng HD2 - Tmobile dùng Radio nào các bác ơi, hiẹn tại em đang dùng Sim Mobi, nó ko có sóng 3G, sóng thì cũng hơi chập chờn , cảm ơn các bác

PhamQuang

Manager
Update phiên bản Radio 2.12.50.02_2 mới, hỗ trợ RAM 576Mb.
Các bạn tải test thử xem tốt hay không nhé.

lebinh__hung

trang HTC radio cũng đâu có nhiều phiên bản đâu, mấy cái radio này là móc từ máy các nước khác à.

ancola66

Super V.I.P
Hàng HD2 - Tmobile dùng Radio nào các bác ơi, hiẹn tại em đang dùng Sim Mobi, nó ko có sóng 3G, sóng thì cũng hơi chập chờn , cảm ơn các bác
Tất nhiên là Tmobile thì dùng Radio của Tmobile là ngon rồi. Nếu bạn ở các thành phố lớn (Như Hà nội chẳng hạn) thì thời gian vừa rồi mất điện các khu vực liên tằng tằng>>> Các cột phát sóng cũng chập chờn theo:(>>> Sóng chập chờn không có gì lạ:D.

bocapdo11

Cám ơn bác Quang về những đóng góp cho anh em pda nói chung và anh em dùng HD2 nói giêng, chúc bác mạnh khỏe để tiếp tục đóng góp nhiều hơn nữa. :D