• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 (Leo) ROM V09 (Core 21889)

Status
Không mở trả lời sau này.

NhatToai

Super V.I.P
bản rom này sài tốt, mà thông tin cá nhân nhìu quá, đâm ra ko thích ! ko bít trong forum pdaviet có bài viết nào hướng dẫn cook rom cho HD2 ko ? Nói các bak đừng giận chứ đi sài máy mà dấu ấn người khác nhìu quá ko thích tí nào
p/s: xin lỗi bak Quang năm nay bao nhiu tuổi rồi, sau nghe mấy member khác gọi Chú xưng Cháu ngọt quá vậy !

Khung bên phải của mỗi nick có phần thông tin cá nhân và bạn sẽ thấy tuổi(nếu như thành viên đó không dấu tuổi)
Có vẻ như bạn up ROM xong chỉ ngắm cái About và Device Information!

alozng

Khung bên phải của mỗi nick có phần thông tin cá nhân và bạn sẽ thấy tuổi(nếu như thành viên đó không dấu tuổi)
Có vẻ như bạn up ROM xong chỉ ngắm cái About và Device Information!

đâu có, phần thông tin ngoài lock screen, và trong start page nữa, hai có đó làm mình ko đc thích. chứ nếu trong about và device information thì mình đâu có nói gì @! vì đâu có vào đó thường !
còn việc thông tin cá nhân mình ko hay xem lắm ! nên mới hỏi. sri nhé

Bác ấy ngoài NĂM CHỤC rùi
Vậy tớ cũng kêu Bác rồi, xin lỗi nhe, tại tưởng mấy member thần tượng quá nên kêu bằng Chú !

Mà bản này chạy tốt hơn bản ship nhìu. Mình newbie trong box win này nên còn nhìu thứ học hỏi quá

bbhvn

Bản ROM V8 & V9 mình thích ở chỗ dùng wireless liên tục mà máy nóng khá ít, không như ROM gốc. Nhưng bản V9 phần hiển thị description trong resco explorer bị lỗi (xem dạng detail), ngoài ra cũng không cấu hình call forwarding được. Có ai bị lỗi giống mình không nhỉ?

PhamQuang

Manager
bản rom này sài tốt, mà thông tin cá nhân nhìu quá, đâm ra ko thích ! ko bít trong forum pdaviet có bài viết nào hướng dẫn cook rom cho HD2 ko ? Nói các bak đừng giận chứ đi sài máy mà dấu ấn người khác nhìu quá ko thích tí nào
!

Bạn có sẵn sàng và chấp nhận để Cook ROM không? Trên PDAVIET chẳng có gì dấu diếm cả, để Cook được ROM phải có các đ/k sau:
- Có nhiều thời gian và tâm huyết + 1 chút hiểu biết về HĐH
- Có tinh thần đam mê Cook ROM
- Sau khi đã biết Cook phải đóng góp chia sẻ cho các thành viên khác.
Bạn có thấy hầu hết các Cooker hiện nay đều đã thành VIP Member và hoạt động rất sôi nổi đó sao.

alozng

Bạn có sẵn sàng và chấp nhận để Cook ROM không? Trên PDAVIET chẳng có gì dấu diếm cả, để Cook được ROM phải có các đ/k sau:
- Có nhiều thời gian và tâm huyết + 1 chút hiểu biết về HĐH
- Có tinh thần đam mê Cook ROM
- Sau khi đã biết Cook phải đóng góp chia sẻ cho các thành viên khác.
Bạn có thấy hầu hết các Cooker hiện nay đều đã thành VIP Member và hoạt động rất sôi nổi đó sao.

Cháu xin trả lời lần lượt cho Bác, xem Cháu có dk để "Nấu món Rom" ko ?
1. Thời gian Cháu có khá nhìu (chưa vợ, sống riêng, công việc liên quan máy tính, ko đi chơi bên ngoài...)
2. Hiểu biết về HĐH ko bjt Bác muốn nói thằng Windows PC hay WinMo. Nếu WinMo thì ngặt thiệt vì Cháu chỉ mới mua máy HD2 đc có 2 ngày. Chắc còn lâu thì Cháu mới dám gọi là hiểu bjt. Nhưng quan điểm của Cháu là có "Mò" mới có hiểu bjt.
3. Cháu chưa hiểu về WinMo nên ko dám nói là mình đam mê "Nấu Rom". Vì có thể "vọc" một thời gian Cháu lại cảm thấy WinMo thua các HDH Mobile khác thì lúc đó, cho dù có đam mê cũng khó giữ chân Cháu lại. Mình là dân "Hi-Tech mà lị", nhưng Cháu là fan của Windows :D
4. Ăn một mình còn ko vui nói gì sài một mình, nên chia sẽ là điều tất nhiên rùi. Thiết nghĩ cái này Bác ko cần hỏi.

và phần sau cùng Cháu mún nói là, mục đích Cháu muốn Cook Rom vì trước hết Cháu muốn sài một cái điện thoại của mình 100% (mọi người hiểu sau hiểu nhé). Ngoài ra cũng muốn tìm hiểu về WinMo (trước sài iPhone, ko dám nói giỏi nhưng về Soft thì mình có thể xử hết, thấy mọi người chê WinMo nhìu quá). Chứ chuyện trờ thành Vip member thì nói thật (ai ko tin thì chịu), cháu ko có hứng thú tí nào cả.

Thank Bác reply, và chúc Bác build đc nhìu Rom tốt phục vụ cho cộng đồng WinMo
p/s: Nếu có thời gian rảnh, bak viết một bài Tut hướng dẫn mọi người build Rom cho HD2 với

PhamQuang

Manager
Để có thể COOK ROM theo ý mình, với cháu là dân hiểu IT thì khá đơn giản và nhanh thôi vì cơ bản Windows và Windows Mobile cũng khá gần gũi nhau mà.
Nhưng trước hết phải sử dụng thành thạo WM đi đã, từ đó mới có thể hiểu cái gì cần, cái gì có thể bỏ, giao diện nào đẹp, giao diện nào cần thay....
Mới dùng HD2 2 ngày mà đã đòi Cook ROM thì đúng là chú kính nể đấy. :D
Như chú đã gần chục năm dùng WM, Cook hàng ngàn bản ROM mà với dòng máy mới ra cũng phải tìm hiểu, suy ngẫm 1,2 ngày mới dám Cook đấy. :D

alozng

Để có thể COOK ROM theo ý mình, với cháu là dân hiểu IT thì khá đơn giản và nhanh thôi vì cơ bản Windows và Windows Mobile cũng khá gần gũi nhau mà.
Nhưng trước hết phải sử dụng thành thạo WM đi đã, từ đó mới có thể hiểu cái gì cần, cái gì có thể bỏ, giao diện nào đẹp, giao diện nào cần thay....
Mới dùng HD2 2 ngày mà đã đòi Cook ROM thì đúng là chú kính nể đấy. :D
Như chú đã gần chục năm dùng WM, Cook hàng ngàn bản ROM mà với dòng máy mới ra cũng phải tìm hiểu, suy ngẫm 1,2 ngày mới dám Cook đấy. :D

Có vẻ như Chú (tại xưng Chú nên gọi là Chú lun, gọi Bác nghe già quá hé) nói đúng, để Cháu tìm hiểu thêm, vì Cháu còn chưa tìm hiểu hết các thành phần có sẵn (pin Hd2 nhanh hết quá). Khi đã sử dụng thành thạo thì mong Chú chỉ cho vài chiu để "Nấu món Rom" có hương vị riêng mà đãi mọi người.

loumeiyin

Có vẻ như Chú (tại xưng Chú nên gọi là Chú lun, gọi Bác nghe già quá hé) nói đúng, để Cháu tìm hiểu thêm, vì Cháu còn chưa tìm hiểu hết các thành phần có sẵn (pin Hd2 nhanh hết quá). Khi đã sử dụng thành thạo thì mong Chú chỉ cho vài chiu để "Nấu món Rom" có hương vị riêng mà đãi mọi người.

Huynh đài nói chiện nghe hay quá chời. Chúc thành công.

Atemis

Active Member

Hi vọng cook xong rom bạn cũng không can thiệp vào phần About và Device Information :D.Còn với theo ý kiến của mình thấy phần thông tin của bản ROM là rất cần thiết vì đó là 1 cách minh chứng về bản quyền của bản ROM.Ngay cả mình có giới thiệu bạn bè links tải ROM của bác PQ thì mình cũng sẽ ghi rõ nguồn PDAVIET thôi.Một hành động tôn trọng bản quyền tác giả vs để cảm ơn công lao người đã build ROM để share cho mọi người.Mình thấy bạn là người duy nhất trên 4rum thắc mắc về điều này đó.Dù chưa có cơ hội để sở hữu HD2 nhưng mình sẽ luôn là người ủng hộ những bản ROM( trong tương lai không xa) của bạn.Chúc bạn may mắn.Đôi lời góp ý thẳng thắn có gì không phải mong bạn bỏ qua.

NhatToai

Super V.I.P
Hi vọng cook xong rom bạn cũng không can thiệp vào phần About và Device Information :D.Còn với theo ý kiến của mình thấy phần thông tin của bản ROM là rất cần thiết vì đó là 1 cách minh chứng về bản quyền của bản ROM.Ngay cả mình có giới thiệu bạn bè links tải ROM của bác PQ thì mình cũng sẽ ghi rõ nguồn PDAVIET thôi.Một hành động tôn trọng bản quyền tác giả vs để cảm ơn công lao người đã build ROM để share cho mọi người.Mình thấy bạn là người duy nhất trên 4rum thắc mắc về điều này đó.Dù chưa có cơ hội để sở hữu HD2 nhưng mình sẽ luôn là người ủng hộ những bản ROM( trong tương lai không xa) của bạn.Chúc bạn may mắn.Đôi lời góp ý thẳng thắn có gì không phải mong bạn bỏ qua.

Bạn phát biểu hay và hơi bị đúng đó =D>
Thông tin phiên bản luôn cần có,ngoài các ý trên của bạn thì phần thông tin này còn nhằm đánh dấu để phân biệt các version,chứ không lẽ bản ROM nào ra cũng có version là 12345 hết sao ;;)
Vấn đề này hết sức bình thường.

Kemkem

Mình cài thử V8 - V9 đều bị tình trạng máy tự động reset, hoặc đơ máy sau 1 thời gian xài. KHông biết tại sao? Máy chỉ cài duy nhất phần mếm Mobipocket.
Mới cài V7 xem thế nào :eek:( để xài thử 1 thời gian coi sao.
Shiprom thì cài bản nào là tốt nhất bác Quang ơi? thấy nhiều bản quá, Europe, Asia .v.v.v ? và chỉ cần Sync máy và chạy file .exe đúng không nhỉ?

Rygar

mình cài bản V9 cũng bị tự động RS , máy cũng bị đơ rất nhiều. Rất bất tiện trong khi dùng :(

lobodo

Mình cài bản V9 thấy ổn định hơn bản V8 nhiều . Chưa bị tự động RS bao giờ . Mình thay đổi Max Manila 2.5 Ultimate v2.81 Beta for1922xxx Only thấy rất hài lòng=D>

glucose

Không biết alozng năm này bao nhiêu mùa thu chết mà ăn nói thiếu tế nhị quá, tự cao trong khi chưa thể hiện được gì cho pdaviet, Tôi niên kỷ lớn hơn Bác Quang nhưng lúc nào cũng tôn trọng Bác ấy vì đây là người đã đóng góp rất nhiều cho pdaviet."Hữu xạ tự nhiên hương" bạn chớ nóng vội.

Kemkem

mình cài bản V9 cũng bị tự động RS , máy cũng bị đơ rất nhiều. Rất bất tiện trong khi dùng :(

Có đồng cảm rồi, bác thử bản V7 đi, mình cài vào có cảm giác là chạy nhanh hơn. xai cũng được 1 ngày, chưa có hiện tượng lạ nào :) Có lẽ là Com5 thích hợp với ình hơn là com 2

Rygar

Có đồng cảm rồi, bác thử bản V7 đi, mình cài vào có cảm giác là chạy nhanh hơn. xai cũng được 1 ngày, chưa có hiện tượng lạ nào :) Có lẽ là Com5 thích hợp với ình hơn là com 2

Mình ko thích dùng các bản khác ngoài COM2 :( vì các nút tùy chỉnh ở dưới nó che hết 1 số chương trình mà mình hay dùng :( thôi đành quay về Ship ROM chờ bản khác của COM2 vậy :-<

Kemkem

tình hình là V7 Cũng bị trình trạng như vậy. chả hiểu sao nữa. :eek:(
chắc lại phải về shiprom vậy.

cutia

Mình up bản V9 cũng bị tình trạng như các bạn trên đây : Hay bị đứng máy, treo khi bấm Answer khi trả lời điện thoại. Tự động Clear storage trở về như HR luôn. Mình sử dũng 4 ngày bị 2 lần tự động HR. Bác Quang xem và khắc phục lại bản rom mới về vấn đề này.

PhamQuang

Manager
Mình up bản V9 cũng bị tình trạng như các bạn trên đây : Hay bị đứng máy, treo khi bấm Answer khi trả lời điện thoại. Tự động Clear storage trở về như HR luôn. Mình sử dũng 4 ngày bị 2 lần tự động HR. Bác Quang xem và khắc phục lại bản rom mới về vấn đề này.

Với V09 mình sử dụng cả tuần nay, ngày nào cũng gọi vài cuộc, nhắn và nhận tin cũng khá nhiều vậy mà chưa thấy SR hay HR lần nào như bạn phản ánh cả. Có lẽ bạn nên HR lại máy 1 lần xem sao nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.