• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 - ROM (23554C5) - C5I3

ichte

Well-Known Member
sau 1 ngày dùng thử ROM bản standard ko co max manila của Ichte mình có vài ý kiến sau:
...............

-resco photo manager
- coreplayer xem phim ko....

Mấy cái đấy Mod cảnh cáo rồi, từ bản buil ROM sau bỏ đi hết (để dạng Trial cũng không được)

kenpham

ichte up file reset cua ban len duoc ko.minh thay
soft do hay.dag onl bang hd2 nen chua co tieng viet keyboard

tomtom1211

không hiểu sao mình up bản này rất ưng ý nhưng lại bị lỗi unlock không được giống bản Â66 của ancola66 là ntn nhỉ, bác nào dùng rom này cho mình biết lỗi này ntn với. cả màn hình unlock cũng bị thu nhỏ về góc trên bên trái như không tương thích với màn hình WVGA. chỉ giáo, chỉ giáo.Tiếc quá là tiếc. Máy lại bị lock mà ko mở đc chẳng hiểu sao nữa :(. giờ lại up lại buồn quá.

ltminh

không hiểu sao mình up bản này rất ưng ý nhưng lại bị lỗi unlock không được giống bản Â66 của ancola66 là ntn nhỉ, bác nào dùng rom này cho mình biết lỗi này ntn với. cả màn hình unlock cũng bị thu nhỏ về góc trên bên trái như không tương thích với màn hình WVGA. chỉ giáo, chỉ giáo.Tiếc quá là tiếc. Máy lại bị lock mà ko mở đc chẳng hiểu sao nữa :(. giờ lại up lại buồn quá.

bạn vuốt xuống là được nếu ko thích thì có thể cài S2U2 để có nhiều tùy chỉnh và giao diện đẹo hơn

tomtom1211

bạn vuốt xuống là được nếu ko thích thì có thể cài S2U2 để có nhiều tùy chỉnh và giao diện đẹo hơn
tớ biết là phải vuốt xuống nhưng khi đánh pass vào thì ko unlock được bạn ạ. nghe nói bản này cook từ rom của mini HD nên phần lock đó không tương thích với Leo. Nên đang sài tạm bằng S2U2 roài.

caothanhhai

Về Opera (9 hay 10) vào đặc biệt là trang PdaViet theo dạng Mobile tôi hiểu ý bạn nhưng điều khác biệt là: Tại sao có bản Rom ( Kwbr, Duty ) thì vào dạng đầy đủ trong đó cũng phiên bản Opera đó thì Rom ( Ancola 66 ... )lại vào bằng dạng Mobile.

Thanks

Bác ichte không trả lời tôi à ...:(:(
Thanks

ichte

Well-Known Member
Bác ichte không trả lời tôi à ...:(:(
Thanks
Ặc, tưởng quên rồi :D
Minh chưa xem ROM của Duty.... Tùy chỉnh cho Opera 9,10 mình cũng chưa xem kỹ. Có thời gian mổ xẻ nó mới xem đáp ứng được yêu cầu của bạn hay không.
Tạm thời bạn gõ dòng lệnh tại ô địa chỉ web của Opera như sau
opera:config
Nó sẽ trổ ra gần một trăm thiết lậpX_X, bạn tìm xem có cái nào chỉnh không >:)

chriscathh

Đang xài bản này, mình rất thích ROM của bác, vừa đẹp, nhẹ, và mượt

toibo

các bác test có thấy ROM của ichte chất lượng thoại ko đc tốt ko? mình vừa test thử C5I3 thấy tăng hết volume mà nghe vẫn thấy nhỏ, trong khi dag ROM của bác Quang chỉ chỉnh 40%. Ko bít do bản này này hay bản nào cũng vậy? ichte xem lại giúp nhá. cảm ơn rất nhiều.
chúc ichte ngày càng có nhiều ROM chất lượng cho cộng đồng PDAViet!

chriscathh

các bác test có thấy ROM của ichte chất lượng thoại ko đc tốt ko? mình vừa test thử C5I3 thấy tăng hết volume mà nghe vẫn thấy nhỏ, trong khi dag ROM của bác Quang chỉ chỉnh 40%. Ko bít do bản này này hay bản nào cũng vậy? ichte xem lại giúp nhá. cảm ơn rất nhiều.
chúc ichte ngày càng có nhiều ROM chất lượng cho cộng đồng PDAViet!

mình dùng thì thoại bt mà ... to rõ, bác up radio chưa, sau khi up ROM thì nên HR lại nhé

long_lth

Khi dùng Max Manilla, có cách nào thay được 4 Shortcut ở hàng trên cùng không các bác ơi

minhtung8889

sao lúc up rom xong em ko được tùy chỉnh rom theo ý muốn như,hay chỉ có c2i3 mới có hả bác?

ichte

Well-Known Member
Tính năng này có trong ROM với build mới của C5; 23557
Đang test, từ giờ tới tối không có lỗi gì sẽ up lên

caothanhhai

Ặc, tưởng quên rồi :D
Minh chưa xem ROM của Duty.... Tùy chỉnh cho Opera 9,10 mình cũng chưa xem kỹ. Có thời gian mổ xẻ nó mới xem đáp ứng được yêu cầu của bạn hay không.
Tạm thời bạn gõ dòng lệnh tại ô địa chỉ web của Opera như sau
opera:config
Nó sẽ trổ ra gần một trăm thiết lậpX_X, bạn tìm xem có cái nào chỉnh không >:)

Tôi đã kiểm tra opera: config giữa Rom của Kwbr và Ancola66 - giống hệt nhau mới đau chứ X_X thế mà kết quả lại khác nhau ???? ( chỉ có trang pdaviet.net thôi)

ichte

Well-Known Member
Tôi đã kiểm tra opera: config giữa Rom của Kwbr và Ancola66 - giống hệt nhau mới đau chứ X_X thế mà kết quả lại khác nhau ???? ( chỉ có trang pdaviet.net thôi)
Ông bạn lười tìm hiểu quá đấy:p, nhìn IchTe chỉnh trong opera:config rồi rồi load lại trang PDAViet này: