• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 - ROM (23557C5) - C5I4

ichte

Well-Known Member
---------------------------- Thank Thoai_DakMil (cung cấp file LOGO PDAVIET trong phần About)
5.2.23557 (base OS 2.10)
Manila version: 2.5.20121412.1 (đầy đủ tab) + MaxManila nếu cần thiết
+ Default browser: Opera Mobile 10 (Final) Bản mới nhất, giao diện đẹp và tốc độ duyệt WEB cực đỉnh
+ Google Map 4.0 (2010) bản mới nhất
+ Office Mobile 2010 + Mobipocket, Rar
+ WMLongLife (tự động chuyển giữa 2G/3G) - Chỉ vào 3G khi có phần mềm yêu cầu dữ liệu
+ Synchro Time, PIM Backup,
+ Tích hợp Keyboard tiếng việt: VNKeyb (thank ntd, hanoiwap)
+ Một số module OEM, phần mềm lấy từ Rom Ship 2.10.531.0
+ Khóa màn hình HD Mini, thích hợp mở khóa bằng ngón cái
+ ROM tích hợp nhiều tùy chọn: 4 bộ icon phổ biến, 4 bộ slider, 4 bộ tasbar....(thank all) mặc dù đã tích hợp trong hệ thống nhiều tùy chọn, nhưng các dữ liệu được nén và sắp xếp hợp lý nên dung lượng file ROM vẫn nhẹ nhàng:D
New
+ Ngoài build mới của COM5, bản này đã fix hết tất cả các lỗi phát hiện trong hai bản gần đây của C5 (kể cả C2) như: khóa màn hình khi ấn power...
+ Test từ trưa đến giờ chưa tìm ra lỗi gì, bản thân hoàn toàn hài lòng:D
+ Tích hợp XT Hack (mới)
+ Phần mềm Reset (written by IchTe)

+ Tích hợp 2 theme có nút start ở dưới dạng hình vuông (giao diện black) ngoài các theme nút start tròn theo buil C5
+ X2 Taskmanager

Chú ý:
- ROM chạy tốt với radio 2.08.50.08_2 (unlock RAM 576)
- Hard reset ngay sau khi flash rom.
- Lần đầu tiên boot máy, sẽ có một chương trình chạy để cầu hình HD2 của bạn (xem hình cuối cùng), lúc này bạn thao tác cận thận vì chương trình chỉ kích hoạt một lần sau khi Hard Reset, nó cho phép bạn tùy chỉnh bản ROM theo ý bạn (Tuyệt đối không cố tình ngắt chương trình này khi nó đang chạy, nếu không sẽ ra bản ROM chập cheng) gồm có:
1) Đầu tiên bạn chọn một hình nền - bấm vào hình bạn thích
2) Chọn bộ Icon
3) Chọn bộ slider
4) Chọn khóa HD Mini
5) Chọn Max Manila nếu thích nó
6) Chọn Hệ thống taskbar, riêng phần này chương trình kích hoạt file cab để cài, bạn cài nó vào bộ nhớ máy nhé..

Tích hợp nhiều thứ, đầy đủ nhưng ROM vẫn nhỏ gọn file download 158Mb
<RapidShare> <MediaFire>

Bản sử dụng HTC Message <MediaFire>

Chỉnh sửa cuối:

myGenio

thankssssssssssssss, đang tải . mai up rồi báo cáo . không biết bác đã fix lỗi khóa màn hình chưa? tức là khi tắt máy mà chạm phím bất kì là Unlock( chết pin nếu ko để ý). KHông hiểu sao tải tiừ MF khi unrar toàn báo lỗi, tải đi tải lại vẫn vậy.

Chỉnh sửa cuối:

ntt2006

thankssssssssssssss, đang tải . mai up rồi báo cáo . không biết bác đã fix lỗi khóa màn hình chưa? tức là khi tắt máy mà chạm phím bất kì là Unlock( chết pin nếu ko để ý). KHông hiểu sao tải tiừ MF khi unrar toàn báo lỗi, tải đi tải lại vẫn vậy.

File MF đúng là bị lổi, file Rapid thì OK, mình cập nhật thêm link megashare bên dưới :

ichte

Well-Known Member
- Đã fix rồi mà
- Không hiểu sao link mediafire lỗi nữa:-/ Vừa cập nhật lại link mediafire mới

Azzura

Bác ichte lần sau có thể giữ nguyên HTC message được ko, phiên bản message này mình nt ko biết là đã nhắn bao nhiêu kí tự nữa hix

ichte

Well-Known Member
Bác ichte lần sau có thể giữ nguyên HTC message được ko, phiên bản message này mình nt ko biết là đã nhắn bao nhiêu kí tự nữa hix
Đang đưa link bản ROM cho ai thích HTC Message, hôm nay mạng làm sao chậm thế, upload 1h rồi mà vẫn còn 10 phút nữa mới xong

Chỉnh sửa cuối:

Azzura

Bác ichte cho em hỏi 4 vấn đề này với:
1. Thi thoảng máy cứ rung lên 3 lần, làm sao để tắt chế độ này
2. Ở XT Hack có phần chuyển từ GSM sang 3G Auto đúng ko? Em đang dùng 3G của Viettel, em tưởng sau khi chuyển sang 2G thì ko vào mạng được mới phải chứ nhỉ, vậy mà vẫn vào mạng được. Và cứ tưởng chuyển sang 2G sóng sẽ tốt hơn, ai dè sóng còn yếu hơn khi để chế độ 3G hix
3. Cái lockscreen hình như ko thay đổi được thì phải, em cài dusklockscreen mà chả thấy gì cả, vẫn là cái lock của HD2 mini
4. Có 1 lần khi mở máy và thì màn hình hiện lên đen xì, ko hiểu phải làm sao cả. Đành tháo pin ra thì mới trở lại bình thường @_@

Chỉnh sửa cuối:

ichte

Well-Known Member
Bác ichte cho em hỏi 4 vấn đề này với:
1. Thi thoảng máy cứ rung lên 3 lần, làm sao để tắt chế độ này
2. Ở XT Hack có phần chuyển từ GSM sang 3G Auto đúng ko? Em đang dùng 3G của Viettel, em tưởng sau khi chuyển sang 2G thì ko vào mạng được mới phải chứ nhỉ, vậy mà vẫn vào mạng được. Và cứ tưởng chuyển sang 2G sóng sẽ tốt hơn, ai dè sóng còn yếu hơn khi để chế độ 3G hix
3. Cái lockscreen hình như ko thay đổi được thì phải, em cài dusklockscreen mà chả thấy gì cả, vẫn là cái lock của HD2 mini
4. Có 1 lần khi mở máy và thì màn hình hiện lên đen xì, ko hiểu phải làm sao cả. Đành tháo pin ra thì mới trở lại bình thường @_@
1) Đây là máy báo chuyển sóng (từ 3G về 2G), tắt nó vào WMLongLife tắt đi (không tự chuyển sóng hoặc không thông báo rung nữa)
2) Cái này do mạng
3) Thay đổi được chứ
4) Unknown

À phiên bản sau bác có thể cho cái taskbar này vào được ko, em thấy rất là đẹp
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=602295

Đơn giản:(

gnosis

bản rom rất tuyệt. nhưng mình không biết làm sao để đánh tiếng việt.

ichte

Well-Known Member
bản rom rất tuyệt. nhưng mình không biết làm sao để đánh tiếng việt.
Ặc, Bạn này chữa bao giờ dùng bàn phím tiếng việt rồi
- Ở giao diện nhập dữ liệu, bạn chọc vào chỗ bàn phím chọn VNKeyb, hoặc trong Personal->Input_> chọn VNKeyb
- Bàn phím VNKeyb xuất hiện, bạn bấm vào ô có chữ (VN (en)) để chuyển đổi chế độ gõ tiếng Anh hoặc Việt thôi
- Gõ theo kiểu gõ Telex
Thử luôn đi xem nào

kenpham

cho mình hỏi tí:
1. reply tin nhắn thì gửi bằng nút nào nhỉ? mình lục tung ra ko có.
2. Opera 10 thì nó tự xoay được ko? em xoay chán chẳng thấy nó xoay gì cả.

Azzura

cho mình hỏi tí:
1. reply tin nhắn thì gửi bằng nút nào nhỉ? mình lục tung ra ko có.
2. Opera 10 thì nó tự xoay được ko? em xoay chán chẳng thấy nó xoay gì cả.

kick vào tin nhắn nó sẽ tự reply, hoặc là vào phần tin nhắn, chọn menu>>>reply

Azzura

1) Đây là máy báo chuyển sóng (từ 3G về 2G), tắt nó vào WMLongLife tắt đi (không tự chuyển sóng hoặc không thông báo rung nữa)
2) Cái này do mạng
3) Thay đổi được chứ
4) Unknown

Đơn giản:(

1. Tắt nó đi ntn nhỉ, từ khi dùng rom của bác mạng của em luôn ở tình trạng 1 vạch hix trong khi trước đó có vấn đề gì đâu.
3. Ko thay đổi được mà, em dùng dusk lockscreen nhưng nó ko đổi, bác thử cài xem sao nhé
4. Tình trạng này em bị 1 lần, cứ mở màn hình ra nó sáng 1-2s rồi lại tắt ngóm luôn, ko hiểu tại sao nữa :(