• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 - ROM (23557C5) - C5I4

stone0_0heart

Đã test! Sau khi cài Pass xong! không vào lại được từ màn hình "lock screen"!!! 1 số chức năng khác thì tạm ổn!

ducbinh94

Anh ơi, chỉ em cách hide mấy dòng chữ trong ô xanh dc không anh? hình:

Nếu trong máy đã có sẵn Pm CHTEditor v1.6.1 thì chỉnh cho nó ẩn được Call history

myGenio

Nếu trong máy đã có sẵn Pm CHTEditor v1.6.1 thì chỉnh cho nó ẩn được Call history

thanks so much, bạn cho tuto hướng dẫn luôn đi, hide dc cả thời tiết( autohide) luôn bạn nha.

hath86

Bác Ichte ơi, em rất thích Rom của Bác, Bác có dự định ra ver mới phát triển thêm ko ?

ichte

Well-Known Member
Bác Ichte ơi, em rất thích Rom của Bác, Bác có dự định ra ver mới phát triển thêm ko ?
Có lẽ phải nghỉ ra ROM vài tuần, vì bây giờ để dành thời gian phát triển cho xong Phương Đông Lịch XT HACK đã:(
Mình thấy tất cả các bạn build ROM cho HD2 ở diễn đàn đều kinh nghiệm và cho ra các bản ROM rất tốt, lựa chọn các build mới của họ sẽ làm bạn hài lòng thôi.

myGenio

---------------------------- Thank Thoai_DakMil (cung cấp file LOGO PDAVIET trong phần About)
5.2.23557 (base OS 2.10)
Manila version: 2.5.20121412.1 (đầy đủ tab) + MaxManila nếu cần thiết
+ Default browser: Opera Mobile 10 (Final) Bản mới nhất, giao diện đẹp và tốc độ duyệt WEB cực đỉnh
+ Google Map 4.0 (2010) bản mới nhất
+ Office Mobile 2010 + Mobipocket, Rar
+ WMLongLife (tự động chuyển giữa 2G/3G) - Chỉ vào 3G khi có phần mềm yêu cầu dữ liệu
+ Synchro Time, PIM Backup,
+ Tích hợp Keyboard tiếng việt: VNKeyb (thank ntd, hanoiwap)
+ Một số module OEM, phần mềm lấy từ Rom Ship 2.10.531.0
+ Khóa màn hình HD Mini, thích hợp mở khóa bằng ngón cái
+ ROM tích hợp nhiều tùy chọn: 4 bộ icon phổ biến, 4 bộ slider, 4 bộ tasbar....(thank all) mặc dù đã tích hợp trong hệ thống nhiều tùy chọn, nhưng các dữ liệu được nén và sắp xếp hợp lý nên dung lượng file ROM vẫn nhẹ nhàng:D
New
+ Ngoài build mới của COM5, bản này đã fix hết tất cả các lỗi phát hiện trong hai bản gần đây của C5 (kể cả C2) như: khóa màn hình khi ấn power...
+ Test từ trưa đến giờ chưa tìm ra lỗi gì, bản thân hoàn toàn hài lòng:D
+ Tích hợp XT Hack (mới)
+ Phần mềm Reset (written by IchTe)

+ Tích hợp 2 theme có nút start ở dưới dạng hình vuông (giao diện black) ngoài các theme nút start tròn theo buil C5
+ X2 Taskmanager

Chú ý:
- ROM chạy tốt với radio 2.08.50.08_2 (unlock RAM 576)
- Hard reset ngay sau khi flash rom.
- Lần đầu tiên boot máy, sẽ có một chương trình chạy để cầu hình HD2 của bạn (xem hình cuối cùng), lúc này bạn thao tác cận thận vì chương trình chỉ kích hoạt một lần sau khi Hard Reset, nó cho phép bạn tùy chỉnh bản ROM theo ý bạn (Tuyệt đối không cố tình ngắt chương trình này khi nó đang chạy, nếu không sẽ ra bản ROM chập cheng) gồm có:
1) Đầu tiên bạn chọn một hình nền - bấm vào hình bạn thích
2) Chọn bộ Icon
3) Chọn bộ slider
4) Chọn khóa HD Mini
5) Chọn Max Manila nếu thích nó
6) Chọn Hệ thống taskbar, riêng phần này chương trình kích hoạt file cab để cài, bạn cài nó vào bộ nhớ máy nhé..

Tích hợp nhiều thứ, đầy đủ nhưng ROM vẫn nhỏ gọn file download 158Mb
<RapidShare> <MediaFire>

Bản sử dụng HTC Message <MediaFire>

bác XT ơi làm ơn cho em xin cái khóa LockScreen trượt xuống . em có cái lockscreen Hd Mini nhưng chỉ là truột ngang thôi.

quangvinh83hp

Làm sao để remove cái WMlong life đi đc hả bạn. do mình luôn xài 3G (free) lên ko muốn mỗi khi chạy ứng dụng nó lại đổi từ 2G sang 3G. với lại mình rất hay dùng Wifi Router hoặc Internet Sharing. nhưng hình như cả 2 đều ko hoạt động. bạn nào rành vụ này chỉ dùm nha. mình thjk Rom này lên ko muốn đổi, chỉ mún fix thôi. thanks!