• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

M

meocop

Guest
cái này chỉ là bước ban đâu
cài xong bạn HR 1 phát
sau đó khi vào màn hình today rồi SR phát nữa
lần sau vào mượt ngay
từ hồi đổi cái cookie này có rất nhiều thứ để đổi rất hay đấy :D

cảm ơn bạn tôi đã làm như bạn rồi nhưng vẫn phập phù lắm đành quay về cookie 1.7 mặc dù hơi tiếc. bây giờ đã có cookie 1.8.5 bạn nào dùng rồi cho ý kiến nhận xét nhé

PhamQuang

Manager
cảm ơn bạn tôi đã làm như bạn rồi nhưng vẫn phập phù lắm đành quay về cookie 1.7 mặc dù hơi tiếc. bây giờ đã có cookie 1.8.5 bạn nào dùng rồi cho ý kiến nhận xét nhé

CHT 1.8.0 không có lỗi gì cả, chỉ có SENSE load hơi lâu hơn một chút thôi. Mình test và Up hàng chục lần mấy bản ROM mà chưa lỗi lần nào.
CHT 1.8.5 cũng gần giống 1.8.0 mà thôi, chỉ là chỉnh sửa các chức năng tốt hơn chứ không có gì thay đổi đột biến cả.

ghone1990

thưa chú Quang sau khi up bản Rom v46c5 của chú cháu thấy rất hài lòng,có đầy đủ các thứ như rom ship thậm chí còn có nhìu cái hay hơn.Do CHt len bản moi 1.8.5 có fix 1 số lỗi nên cháu up bản Rom v47c5 của chú.Nhưngvkhi up xong thì cháu phát hiện ra 1 số lỗi như sau:
cảm ứng không được nhạy khi bấm bàn phím ảo
Vuốt trượt rít không mượt như v46c5
lỗi phông chữ phần bluetooth. {{8008}}
Phần autoinstall của tom_codon 1 số file cab cóp vào thì tự động cài, 1 số khác thì không dù đã làm đúng theo hướng dẫn (cái này chú có thể giải thích cho cháu được không)
Cháu đã up Rom lại 2 lần và vẫn còn nhưny lỗi trên.Hiện h cháu vẫn để con Hd2 ở 1 chỗ và mong sớm mai chú có bản Rom mới fix nhưng lỗi nhỏ trên.Xin cám ơn chú.Thân!
-Ý kiến riêng:chú nên lấy cái quick taskmanager như bản Rom v46 sẽ thuân tiện hơn cho mọi người trong việc tắt ứng dụng hoặc chuyển đến ứng dụng khác.Nên để bản Rom không thôi không nên tích hợp luôn Radio để mọi người tự chọn bản Radio thích hợp nhất cho mình,không mất công up lại(như 1 số người trên diễn đàn nói chú là người hơi khó tính,việc build Rom thì thích cho cái gì hay sửa cái gì là do quyền của dvp cháu không có quyền can thiệp,thích thì dùng không thì kiếm Rom của người khác hoặc tự Build Rom lấy mà dùng. những góp ý nhỏ trên đây chỉ mạng ý kiến xây dựng và mong chú có các bản Rom về sau ngày càng tốt và hoàn thiện hơn nữa cho những người dùng như cháu đây sử dụng).Ngoài ra nhưng phần mềm khác có sẵn trong Rom đều ổn và sử dụng tốt không có ý kiến gì khác.

PhamQuang

Manager
Chắc bạn chưa tải và Up thử bản V47C5 đã fix thì phải?
Chỉnh các lỗi mà bạn nói trên rồi và vuốt nhạy không kém 46C5 đâu.

nguyen_hoang

cái autoinstall chỉ nên cài những file bé
kiểu vài kb tinh chỉ
chứ những chương trình khi cài đặt vài mb
yêu cầu lựa chọn custom khi chọn thì đừng nên cho vào
dễ gây lỗi khi up, mình đã bị mội lần phải đi sửa thẻ nhớ rồi

Riêng về PM AutoInstall các bạn đừng cho các .cab file nặng quá sẽ dẫn đến cài lâu và dễ bị treo máy, lỗi hệ thống. Cái này Chú Quang đã nhắc nhở một lần rồi mà...:(

ghone1990

Mod ơi xem dùm e cái.Link down ROm v47com5 vẫn bị lỗi không vào được.Nóng lòng chờ đợi quá

socxongchet123

* Tại VN, những ai sử dụng dịch vụ của MOBIFONEVINAFONE nên Update phiên bản Radio có mã hiệu: 2.10.50.28_2-KR sẽ ổn định và tốt hơn.

Anh Quang cho em hỏi tý: em cài rom WM6.5 2.14.709.48CO5 - HTC HD2 có tích hợp sẵn Radio phiên bản 2.12.50.02_2 nhưng theo anh nói nên up phiên bản radio 2.10.50.28_2-KR.(em xài vinaphone)
Vậy làm sao để up bây giờ ạ? Anh cho em xin link down phiên bản radio 2.10.50.28_2-KR với, xin anh chỉ dẫn cách tiến hành cài radio như thế nào (em toàn cài rom có tích hợp sẵn nên không biết cài riêng như thế nào cả... hix)
Còn điều này nữa: em cài vibaration off và landscapemode cho máy mà chẳng thấy có tác dụng gì cả, nhắn tin vẫn rung ầm ầm, còn màn hình thì chẳng thấy tự động xoay gì cả. Em chạy thêm cái rotate screen thì thấy màn hình tự xoay được 2 chiều (1 chiều thẳng đứng và một chiều ngang sang bên trái còn chiều lộn ngược và ngang sang bên phải thì chẳng có thay đổi gì)
Anh Q giúp em xử lý mấy thắc mắc trên với nhé! (em mới dùng HTC-HD2 được có mấy ngày à..:D)

tatrung

e cài bản V49CO5 và V48CO2 đều bị lỗi Graphic\canvas.c,Line 139 khi vào vietmap. thử các bản vietmap khác cũng vẫn thế, e down thử bản này xem sao. hjx