• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

matmeo410

Anh Quang oi em vua up xong chua kip test gi thì có cái lỗi to lù lù chẳng thấy đồng hồ thanh slide ấn vào start cũng chẳng ra cái gì chỉ ấn dc mỗi phần phone và contacts ở màn hình chính

PhamQuang

Manager
Xin chào các bác.Cho em hỏi

HD2 ROM (COM2): V45C2 (Build 21905.5.0.93) ★ OS 2.13 (UPDATE 13/6)
Khác thể nào so với :
HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13 (UPDATE 15/6)

Xin cám ơn

Nhìn chung V46C5 chỉ là bản Update cho bản V45C5, không khác nhiều.
Nhưng test và đọc kỹ phần giới thiệu sẽ thấy khác đấy.

PhamQuang

Manager
Anh Quang oi em vua up xong chua kip test gi thì có cái lỗi to lù lù chẳng thấy đồng hồ thanh slide ấn vào start cũng chẳng ra cái gì chỉ ấn dc mỗi phần phone và contacts ở màn hình chính

Nếu bạn là người lần đầu Up ROM sẽ thấy có lỗi như vậy chứ kinh nghiệm hơn 1 chút thì sẽ không thấy lỗi "to lù lù" đó đâu. :D
Thử HR lại cẩn thận sau khi Up xem có lỗi "lù lù" ấy không nhé.

takaru

Khởi động lại máy hoặc hardreset lại xem hoặc có up đúng bản rom mới này không bạn nhé . Nếu có lỗi này thì chẳng ai build rom lại đưa lên cho mọi người dùng free đâu .

weedlady

Thanks bác Quang nhiều, up thử xem sao. Máy nó cứ bị treo tin nhắn, 4-5 ngày mới tới ~X(

linhlk

Update phiên bản V46C5 với 1 số chỉnh sửa nhỏ:
- Chỉnh sửa Reg. cho ứng dụng CHT 1.8.0
- Thay đổi phiên bản HTCMessaging_Client_1_8_20152127_00
Cùng 1 số chỉnh sửa khác so với V45C5.

Dear chú
phải công nhận bản này+ Manilla version mới này mượt thật, vuốt rất nhẹ nhàng. Nhưng k hiểu sao thời tiết ở Home k full màn nữa chú nhỉ, ví dụ như mây bay, hay trời mưa nó k full màn hình nữa. Chú có bị thế k ạ? Thanks chú

HungQLKT

Xin chào các bác.Cho em hỏi

HD2 ROM (COM2): V45C2 (Build 21905.5.0.93) ★ OS 2.13 (UPDATE 13/6)
Khác thể nào so với :
HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13 (UPDATE 15/6)

Xin cám ơn

Trong bài này Bác Quang đã trả lời rất nhiều về vấn đề này rùi, bạn chịu khó đọc sẽ tìm thêm được nhiều điều thú vị và bổ ích nữa đấy.

PhamQuang

Manager
Dear chú
phải công nhận bản này+ Manilla version mới này mượt thật, vuốt rất nhẹ nhàng. Nhưng k hiểu sao thời tiết ở Home k full màn nữa chú nhỉ, ví dụ như mây bay, hay trời mưa nó k full màn hình nữa. Chú có bị thế k ạ? Thanks chú

Không chịu tìm tòi ứng dụng gì cả !!!

Bạn hãy dùng chức năng Add shorcut vào Quick Link:
Add Quick link >>> Toggle Switch >>> Weather Toggle

Nhấn vào Shorcut này trên Quick Link bạn sẽ bật hoặc tắt "May bay gió thổi" tuỳ ý.

happyboy81

Thanks bác Quang nhiều về bản Rom mới \-/, chạy thấy mượt, thích nhất là phần bảo mật SMS. Nhưng có một vấn đề nhỏ xin được hỏi là phần Home Tab. Hồi trước khi chọn hình đưa lên Home tab thì hình ảnh nó không bị biến dạng, nhưng bây giờ thì hình nó bị kéo dài ra. Nhưng trong Lock screen thì lại bình thường, không bị biến dạng. Có phải nếu muốn đưa hình khớp với màn hình thì phải cắt hình theo đúng kích thước 480x800 rồi đưa vào thì hình sẽ không bị kéo dài ra, phải không? Thanks bác

Chỉnh sửa cuối:
Nhưng có một vấn đề nhỏ xin được hỏi là phần Home Tab. Hồi trước khi chọn hình đưa lên Home tab thì hình ảnh nó không bị biến dạng, nhưng bây giờ thì hình nó bị kéo dài ra. Có phải nếu muốn đưa hình khớp với màn hình thì phải cắt hình theo đúng kích thước 480x800 rồi đưa vào thì hình sẽ không bị kéo dài ra, phải không? Thanks bác
Đương nhiên là bạn phải chọn hình có độ phân giải 480x800 để làm hình nền rồi....

M

meocop

Guest
"thích nhất là phần bảo mật SMS."(happyboy81)

bạn có thể hướng dẫn tôi cách dùng chức năng bảo mật tin nhắn được không?tôi nghiên cứu mãi mà chưa thấy chức năng này hoạt động thế nào cảm ơn bạn trước

PhamQuang

Manager
"thích nhất là phần bảo mật SMS."(happyboy81)

bạn có thể hướng dẫn tôi cách dùng chức năng bảo mật tin nhắn được không?tôi nghiên cứu mãi mà chưa thấy chức năng này hoạt động thế nào cảm ơn bạn trước

Rất đơn giản:
- Tab: Messages >>> All Messages >>> Menu >>> Secure Box: có thể mở hoặc Move các tin nhắn vào đó.
- Setings >>> Password Management >>> Change Password: thiết lập Pass. cho Secure Box. Sau đó nên đánh dấu "Enable Password Check"
Secure Box đã được bảo mật bằng Pass.: muốn đọc các SMS phải có Pass.
- Có thể Add các VIP number rồi nhắn tin trả lời thẳng từ Secure Box, tin nhắn đi hay tới không ai đọc được.

nvhquan

Khi có incomming call, tùy chọn slide to answer rất khó, có bác nào bị tình trạng này không?
:-/

tall912346

Nhìn chung V46C5 chỉ là bản Update cho bản V45C5, không khác nhiều.
Nhưng test và đọc kỹ phần giới thiệu sẽ thấy khác đấy.

Cám ơn bác rất nhiều, vì mình mới dùng nên còn lờ mờ nhiều
Do chưa hiểu C5 hay C2 sau V46 có ý nghĩa gì

Xin cám ơn

Cám ơn bác rất nhiều, vì mình mới dùng nên còn lờ mờ nhiều
Do chưa hiểu C5 hay C2 sau V46 có ý nghĩa gì

Xin cám ơn
Đơn giản là Chú Quang đặt tên theo đặc điểm bản rom đó mà. V46 là bản rom thứ 46, còn C2 là COM2, C5 là COM5 thôi...