• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

Moclanden

Chú tưởng cháu định quay về với Build COM2 chứ nếu quay về với các Build COM5 thì chú nghĩ là không cần thiết đâu.
Chú đảm bảo với cháu là 23549 và 23557 này khôn có gì khác nhau nhiều về phần sử dụng PIN đâu. :D
Vì chúng chỉnh sửa chủ yếu chỉ mấy dll liên quan giao diện chứ khôn thay đổi gì nhiều tới dll hệ thống.

Bác Quang à, tôi cũng thấy bản 33-34 này tốn pin hơn bản 29-30 cùng COM5. Không nói đến COM2. Chắc có cái gì đó vẫn chạy ngầm không chịu sleep.
Bác xem lại giúp thì đúng là bản 34 này hoàn hảo nhất. Đã test mấy ngày chưa thấy hiện tượng auto shut down, tắt đi không bật lại được khá khó chịu.

PhamQuang

Manager
Bác Quang à, tôi cũng thấy bản 33-34 này tốn pin hơn bản 29-30 cùng COM5. Không nói đến COM2. Chắc có cái gì đó vẫn chạy ngầm không chịu sleep.
Bác xem lại giúp thì đúng là bản 34 này hoàn hảo nhất. Đã test mấy ngày chưa thấy hiện tượng auto shut down, tắt đi không bật lại được khá khó chịu.

Không có gì chạy ngầm đâu. :D
PIN mình thấy chạy được hơn 1 ngày, thế cũng là ổn rồi. Chắc thấy ROM nó mượt hơn, vuốt nhiều nên tốn PIN hơn chăng? :D

HTCLeo

Thanks bác Quang!Em vừa mới tậu HD2 xong,sẽ up thử ngay bản ROM mới này.

PhamQuang

Manager
Thanks bác Quang!Em vừa mới tậu HD2 xong,sẽ up thử ngay bản ROM mới này.

Mới tậu máy vậy nhớ đọc bài hướng dẫn đầu cho kỹ nhé, nhất là 2 điều lưu ý cuối trong bài 1.
Hi vọng bạn sẽ thấy hài lòng vì chắc chắn ROM này sẽ chạy ngon hơn Ship ROM nhiều. :D

ptg8011

Cám ơn bác Quang rất nhiều! Em lọc vọc nhiều quá pin cũng chỉ đc 1 ngày thôi, thành quen mất rồi, chốc chốc không bật lên ngắm mây, mưa, nắng, gió...cứ thấy thiếu thiếu :D

ntnam1972

e vẫn thích bản Man tich hợp Max Manila, dùng tiện hơn. Cũng tùy người, có người thì chê quá trời, hihi. tks Man. Bữa giờ bận quá chẳng vào forum dòm ngó rom riếc gì luôn

PhamQuang

Manager
e vẫn thích bản Man tich hợp Max Manila, dùng tiện hơn. Cũng tùy người, có người thì chê quá trời, hihi. tks Man. Bữa giờ bận quá chẳng vào forum dòm ngó rom riếc gì luôn

Một động tác rất đơn giản: tải và cài CAB Manila mà mình đã chỉnh sửa lại rồi đó là có giao diện như mong muốn. :D

CAB trong Topic này:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?86964-MAX-MANILA-v3-0-cho-màn-hình-WVGA-(by-Maxycy)