• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V21C5 (Core 23540) ★ OS 2.09.531

Status
Không mở trả lời sau này.

kenpham

cuối cùng cũng đã có mirror ngoài rapid. mừng quá vào spam 1 tí.
link mega vẫn hoạt động rất tốt traidocthan8711 nhé.

kenpham

cảm nhận đầu tiên: nhạc khởi động nó giựt giựt nghe chán quá. có cách nào bỏ nó đi ko anh PhamQuang?

ltminh

Ở trang đầu của mỗi topic giới thiệu Rom đã nói những tính năng mới của Rom rùi mà bạn! Thay đổi lớn nhất là về OS và Radio và add thêm 1 số mới nào đó thôi! còn những chỉnh sửa nhỏ trong registry hay fix lỗi nào đó có thể trong quá trình build không thể nhớ được! Những thay đổi lớn của từng ROM thì đã được giới thiệu mà! ví dụ

ĐẶC ĐIỂM CỦA V21C5:
- V21C5 với Core 23540 chạy tốc độ khá nhanh, giao diện đẹp và ổn định. Các chức năng được hoàn thiện hơn.
- Sử dụng Manila 2.5_20121412_1 mới, hỗ trợ cả màn hình Lanscape (nằm ngang) rất tốt.
- Tích hợp Fonts hệ thống đa ngôn ngữ (hiển thị TV tốt và đẹp) và cùng 1 số ứng dụng hỗ trợ khác................

đã gọi là thay đổi chưa bạn?????

Thì mình thấy hầu như bản rom nào cũng có những dòng này nên mình mới hỏi có thể chi tiết hơn được không vậy thôi
xin cảm ơn

Thì mình thấy hầu như bản rom nào cũng có những dòng này nên mình mới hỏi có thể chi tiết hơn được không vậy thôi
xin cảm ơn
Đó chỉ là những dòng giới thiệu sơ qua bản rom thôi mà, còn chi tiết hơn thì bạn test sẽ thấy...:p

vungtaulaw

Chào cả nhà, cho mình hỏi. Khi cài mấy bản rom từ v19, v20 hay rom cook nào khác thì máy hao pin và nóng. Em cài lại rom ship thì bình thường, chẳng hiểu thế nào....Bác nào biết vụ này giải thích giùm máy em bị gì vậy??

stone0_0heart

xin cảm ơn

Mình đã cố tình đưa ra vài chỗ khác với Rom khác để bạn tham khảo rùi mà!!! bạn so sánh với những Rom khác về những dòng mình đã đưa lên nhé!!

Bác Quang xem lại dùm cái phần đồng hồ báo thức, gạt sang on hết rồi mà ở màn hình chính nó vẫn hiện là alarm off.

Đã test! Có thể nói là dừng lại ở Rom này được rùi! Có 1 điều duy nhất mong bac Quang giúp đỡ là như spellboundos nói Alarm không báo khi được enable! Mong bác đưa bản fix hay nếu có thể thay đổi trong "registry" thì mong bác hướng dẫn!

PhamQuang

Manager
cảm nhận đầu tiên: nhạc khởi động nó giựt giựt nghe chán quá. có cách nào bỏ nó đi ko anh PhamQuang?

Nhận xét cái gì không thấy, nhằm ngay vào cái nhạc khởi động máy?
Nhạc xịn HTC đấy, nếu phàn nàn thì PM cho htc.com.

PhamQuang

Manager
Lưu ý lại 1 lần:

Các link tôi đưa lên trên các Host đều là host tôi có Premium acc. cho nên không thể nói là die hay không tải được.
Đề nghị lần cuối không thắc mắc về link tải. Khó chịu với các bài thắc mắc về link tải quá đi !!!

PhamQuang

Manager
Bác Quang xem lại dùm cái phần đồng hồ báo thức, gạt sang on hết rồi mà ở màn hình chính nó vẫn hiện là alarm off.

Chả hiểu máy các bạn thế nào nữa !!!
Mình gạt và đặt chế độ Alarm, nó hiển thị liền trên màn hình chính ngay. Không lẽ phải đưa hình ảnh minh họa???

stone0_0heart

Chả hiểu máy các bạn thế nào nữa !!!
Mình gạt và đặt chế độ Alarm, nó hiển thị liền trên màn hình chính ngay. Không lẽ phải đưa hình ảnh minh họa???

Thành thật xin lỗi bac Quang! Ok hết! Tại cháu chưa test kỹ! sau 1-5 p đã thấy nó hiện alarm! Rom mượt lắm bác ah! rất cám ơn bác!!

dthong

Hình như bất kỳ nhạc khởi động nào cũng bị giựt ở cuối (không phải tại nhạc mà do xử lý của CPU khi khởi động), nếu không thích bạn hãy tải cái này về cài để tắt nhạc khởi động.

kenpham

ở ngay menu của màn hình home, chọn landscape all tab wallpaper, nó hiện lên weather demo, ở đây có nhầm lẫn gì ko ạ?

PhamQuang

Manager
Thành thật xin lỗi bac Quang! Ok hết! Tại cháu chưa test kỹ! sau 1-5 p đã thấy nó hiện alarm! Rom mượt lắm bác ah! rất cám ơn bác!!

Alarm nó hiển thị ON khi giờ hẹn không quá 24h thì phải. Nếu lịch hẹn quá 24h thì nó sẽ OFF.
Đã test kỹ, Alarm hoạt động rất tốt đấy.

coi77

Cho em hỏi là bản 21 này có bị lỗi tự nhiên xỉu như bản 19 không bác Quang? ( bật máy lên màn hình tối đen xì, máy không hoạt động gì trừ đèn ở các phím)

Thanks bác nhiều nhiều!

jackbmd

Bác Quang ơi, sao cháu chọn trong menu today landscape thì nó lại chuyển sang weather demo vậy bác, có cách nào chỉnh không vâỵ bác ?

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi, sao cháu chọn trong menu today landscape thì nó lại chuyển sang weather demo vậy bác, có cách nào chỉnh không vâỵ bác ?

Chắc tác giả Maxycy nhầm khi chỉnh Manila thôi.
Muốn thay đổi hình nền All Tabs chế độ Lanscape bạn vào:

Menu >>> Home Wallpaper >>> Landscape Wallpaper: chọn hình nền là được thôi.

Còn muốn chọn lại cho chế độ Portrait chẳng hạn thì trước hết phải nhấn Remove Wallpaper trước rồi chọn lại hình nền sau.

stone0_0heart

Alarm nó hiển thị ON khi giờ hẹn không quá 24h thì phải. Nếu lịch hẹn quá 24h thì nó sẽ OFF.
Đã test kỹ, Alarm hoạt động rất tốt đấy.

Chính xác hơn là khi enable alarm nó có chế độ "lặp lại" cho các ngày trong tuần! vì kiểm tra nhanh nên chọn không đúng ngày nên nó không hiện chứ không co lỗi gì cả!

Cho em hỏi là bản 21 này có bị lỗi tự nhiên xỉu như bản 19 không bác Quang? ( bật máy lên màn hình tối đen xì, máy không hoạt động gì trừ đèn ở các phím)

Thanks bác nhiều nhiều!

Nếu còn xỉu thì bản V21 sẽ được ra sau 1 tháng nữa chứ không phải nhanh thế đâu bạn ah =)).

ancola66

Super V.I.P
Mình đang chạy thử ROM 23540 mới nhất của Miri và nhận thấy nếu có cuộc gọi và tin nhắn mà không xem, để máy tự động tắt thì máy sẽ bị treo, không mở sáng màn hình được (chỉ sáng đèn nút bấm). Bắt buộc phải softreset.
Bác nào sau khi cài OS từ 23530 trở lên, hãy kiểm tra bằng cách để HD2 tự động tắt rồi dùng máy bàn gọi cho HD2 rồi ngắt > chờ HD2 tự tắt một lúc thì gửi 1 tin nhắn cho HD2 > chờ một lúc nếu bấm nút mà màn hình sáng thì tốt, nếu màn hình không sáng thì kể như "tiêu", nên cài ROM khác.
He he he COM2 chả bao giờ dính lỗi này :)) (Trừ bản Rom Ship 1.48 thỉnh thoảng bị)

Status
Không mở trả lời sau này.