• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V24C2 (Core 21893) ★ OS 2.10

hoahoi10

Bác Quang ơi,

ROM 24C2 rất ổn định, nếu sử dụng Camera của bản 2 bản ROM 24C2 và Ship ROM thì sẽ thấy ngay sự khác biệt. Tuy nhiên, khi sử dụng wifi thì phải nhập lại pasword thường xuyên do bản ROM này không "nhớ" vài địa chỉ wifi. Có cách nào khăc phục nhược điểm này không Bác?

quangbinhdtdd

Em cũng bị tình trạng y như bạn này. Kô thể bỏ đc

Bạn vào Tools tìm ctrình PHM Registry Editor : vào Hkey-Local-Machine ->SOFTWARE -> HTC -> ezsip -> VibrationEnabled : value data -> 0. Soft reset là OK ;;)

loumeiyin

Bạn vào Tools tìm ctrình PHM Registry Editor : vào Hkey-Local-Machine ->SOFTWARE -> HTC -> ezsip -> VibrationEnabled : value data -> 0. Soft reset là OK ;;)

Đảm bảo là không tìm ra khóa này. Nếu chú Quang dùng touch input mới nhất từ Leo 2.10. Mà bạn hãy vào tab setting/personal/vibrate bỏ dấu chọn. Nếu kg đc, thì chú quang đã dùng touch input version cũ, hoạt động kg đồng bộ với manila 2.5 20121412.

quangbinhdtdd

Đảm bảo là không tìm ra khóa này. Nếu chú Quang dùng touch input mới nhất từ Leo 2.10. Mà bạn hãy vào tab setting/personal/vibrate bỏ dấu chọn. Nếu kg đc, thì chú quang đã dùng touch input version cũ, hoạt động kg đồng bộ với manila 2.5 20121412.
Bạn xài bản rom nào thế, mình thấy bản 24C2 và 24C5 mới gặp hiện tượng này: tức là setting/personal/vibrate bỏ dấu chọn thì hết rung khi touch, nhưng nhập text vẫn rung phản hồi, mình đang xài 24C2 và làm như cách trên, đảm bảo OK, bạn nào muốn chỉnh hãy thử xem sao nhé \-/

duykhang

Tôi cũng bị hiện tượng WIFI mất liên tục kết nối, và thỉnh thoảng bị nóng máy gây tình trạng liệt phím, khi tôi dùng bản 21 thì ko bị như vậy. Ai có cách giải quyết chỉ giúp nhé
Thanks
Bác Quang ơi,

ROM 24C2 rất ổn định, nếu sử dụng Camera của bản 2 bản ROM 24C2 và Ship ROM thì sẽ thấy ngay sự khác biệt. Tuy nhiên, khi sử dụng wifi thì phải nhập lại pasword thường xuyên do bản ROM này không "nhớ" vài địa chỉ wifi. Có cách nào khăc phục nhược điểm này không Bác?